Chia sẻ - [23-Apr-24: 22631.3527] Windows 11 dành cho old PC: UPDATABLE, ỔN ĐỊNH, MƯỢT MÀ, link mediafire/gg drive | Page 62 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ [23-Apr-24: 22631.3527] Windows 11 dành cho old PC: UPDATABLE, ỔN ĐỊNH, MƯỢT MÀ, link mediafire/gg drive

bachikho

Rìu Sắt
t lờ đi rồi, họ đang thảo luận vấn đề rất chi là bình thường, còn vụ t hỏi login vndirect vì cá nhân liên quan đến tiền t ngại cho vậy mà cũng kháy đểu cho được, chắc chê os 'lỗi' nên a cay :))
đã mod thì luôn có nguy cơ lỗi, tùy thuộc gọt đi ít hay nhiều, bộ cài 4g gọt còn có hơn 1g rồi nói là sẽ k có lỗi j, nói đã thấy k biết j roài, đối lời làm j mất time bác

Sửa lần cuối:

trinhlebela

Rìu Sắt
bác chơi chứng mà còn dùng cho win mod{waaaht}
win mod giải trí thôi. bác nên dùng win gốc của microsoft
sao đâu b, toàn modder top thế giới nếu có phốt gì đã nổi lình phình rồi, mua bán chuyển tiền đều xác thực hết mà b, muốn thay đổi stk phải thêm các bước loằng nhoằng nữa k dễ gì đâu

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
t lờ đi rồi, họ đang thảo luận vấn đề rất chi là bình thường, còn vụ t hỏi login vndirect vì cá nhân liên quan đến tiền t ngại cho vậy mà cũng kháy đểu cho được, chắc chê os 'lỗi' nên a cay :))
bùn cười
1. Không có 1 bằng chứng nào xác thực cho lỗi gì?
2. éo gì phải thế, tôi có phải là tác giả mod đâu? Có ÓC thì biết cái nào tốt, cái nào hay. NHỚN cả roài

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
Này thì tài khoản acc VnDirect không đăng nhập được. HỐ HỐ {big_smile}{bye}{brick}{flame}

Mod không an toàn khi chơi VNDirect: thì đã có ẻm này. {byebye}{shoot1}

TRANH LUẬN: thì phải có bằng chứng, nói vu vơ như trẻ lên 3. Có ÓCNHỚN roài sẽ quyết định dùng sản phẩm nào

Sửa lần cuối:

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
ừ b nên mới dual test trước ấy, mà đây là dịch vụ web mà chứ đâu phải tương thích app games đồ hoạ gì đâu mà lỗi hơi kì
bạn chủ thớt mới update lại đó, bạn thử xem sao, nếu có lỗi nên chụp màn hình lỗi, che đi thông tin cá nhân dc rồi, để mọi người có thêm thông tin bạn nhé
thì gọt mất cái j đó phục vụ cho cái dịch vụ đó chứ sao
đa phần các bản mod là bị gọt nên mới có dung lượng thấp như thế, nhưng gọt chứ k hẳn là chém hết

Dịch vụ nền Web thì có cả tá lý do dẫn đến lỗi, nên nếu k có thông tin hình ảnh cụ thể về lỗi, quả thực rất khó nói lỗi do bản win hay lỗi do chính trang web lúc đó

chốt lại vấn đề, chúng ta thảo luận cùng nhau khắc phục nhược điểm, trên tinh thần vui là chính các bạn nhé

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
bác chơi chứng mà còn dùng cho win mod{waaaht}
win mod giải trí thôi. bác nên dùng win gốc của microsoft
đồng ý với bạn, với máy làm các việc liên quan tài khoản ngân hàng nên dùng bản chính chủ, tải chính chủ
tuy nhiên mỗi ng mỗi tính, sẽ có ng bảo là mình kỹ quá, nên sự lựa chọn là ở mọi ng, riêng mình vẫn dùng win chính gốc k mod, k bớt gì cả

trinhlebela

Rìu Sắt
bạn chủ thớt mới update lại đó, bạn thử xem sao, nếu có lỗi nên chụp màn hình lỗi, che đi thông tin cá nhân dc rồi, để mọi người có thêm thông tin bạn nhé

đa phần các bản mod là bị gọt nên mới có dung lượng thấp như thế, nhưng gọt chứ k hẳn là chém hết

Dịch vụ nền Web thì có cả tá lý do dẫn đến lỗi, nên nếu k có thông tin hình ảnh cụ thể về lỗi, quả thực rất khó nói lỗi do bản win hay lỗi do chính trang web lúc đó

chốt lại vấn đề, chúng ta thảo luận cùng nhau khắc phục nhược điểm, trên tinh thần vui là chính các bạn nhé
trang đó chắc chắn k lỗi ạ, e qua win chính thì ok, lỗi đơn giản là ấn login nó load xong lại trở về màn hình login thôi ạ

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
đồng ý với bạn, với máy làm các việc liên quan tài khoản ngân hàng nên dùng bản chính chủ, tải chính chủ
tuy nhiên mỗi ng mỗi tính, sẽ có ng bảo là mình kỹ quá, nên sự lựa chọn là ở mọi ng, riêng mình vẫn dùng win chính gốc k mod, k bớt gì cả
1. iem chỉ là người giới thiệu các bản MOD, chủ yếu của FBConan, đã TEST CẨN THẬN ở nhiều máy tính (laptop, PC: có hình ảnh và video rõ ràng).
iem cũng không nói FBConan là best, chỉ đưa ra thông tin: là 1 trong những mod Windows có lượt quan tâm, download nhất nhì TEAMOS.
2. Người có ÓC, họ tự biết nên dùng hay không bác @cyberat.
3. Nguyên tắc của tranh luận: ĐƯA RA QUAN ĐIỂM với bằng chứng rõ ràng. Cào bàn phím, làm loãng chủ đề thì KHÔNG tranh luận làm gì

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
E đang dùng thinkpad x1 gen 5 i5 dùng win 11 liệu có mượt ko các bác
1. Bác chú ý iem post lại "nguyên văn FBConan": chỉ cần cấu hình "Minimum Requirements: 2GB RAM, 7GB Storage Space"
Máy của bác thì sẽ...xé gió. kk

2. Bác xem cờ nhíp iem cài đặt về bản mod Windows cho máy vi tính thật: nói không với test trên máy ảo. {flame}
Nguyên liệu cần có: 1. download WinNTSetup, Dism ++ từ https://www.majorgeeks.com/ 2. bản Windows mod
- Bước 1: dùng Dism++ chạy trên "Windwows đang dùng" để backup drivers. Chú ý, Windows 11 dùng chung các driver Windows 10 x64bit được nhé.
- Bước 2: dùng Disk Management của Windows đang dùng (hoặc dùng MiniToolPartitionWizard10_KTV) để tạo partition cài đặt Windows
- Bước 3: dùng WinNTSetup để cài từ file .iso. FBConan vẫn khuyến cáo dùng RUFUS ghi ra đĩa cài usb nha, iem thì chơi WinNTSetup cho nhanh và kiểm soát tất cả quá trình, đặc biệt là quét virus.
- Bước 4: dùng Dism++ để add drivers (đã backup ở bước 1)
- Bước 5: dùng BootICE để edit menu boot
- Bước 6: chắc ăn thì bác dùng AV đang có, quét Partition vừa cài đặt Windows. Tuy nhiên bác yên tâm: vì iem đã dùng ESET Smart Security Premium quét roài.
- Bước 7: reboot và chờ máy tính auto setting vào màn hình Desktop
- Bước 8: vào màn hình Desktop để setup các bước cuối cùng. Cẩn thận cài AV và quét lần nữa

Sửa lần cuối:

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
Mình đang gặp xíu vấn đề Bluetooth ở Thinkpad T470 với Win11 Enterprise 23H2. Khi kết nối tai nghe kiểu Earbud hay điện thoại android thì còn thiếu 2 Driver, mình đã thử thay card Wifi5 nguyên bản lên Wifi6 nhưng vẫn cùng lỗi.
- Mọi người có cách nào để giải quyết lỗi này không ạ?

MỘT VẤN ĐỀ XOẮN NÃO ở topic khác: câu trả lời có hình ảnh ZÕ ZÀNG minh chứng
Mã:
https://vn-z.vn/threads/win-11-bi-thieu-driver-bluetooth-nho-cac-ban-giup-do.89455/#post-1070427

1. iem đã gặp lỗi này, đã đọc các bài viết trên internet và fix thành công. iem dùng Samsung Galaxy Note 10 Plus 5G

Báo kết nối bluetooth giữa Note10Plus 5G Thành Công với Windows 11, TUY NHIÊN thấy chưa có drivers như chủ thớt

2. Hay là bản Windows mod của FBConan KHÔNG LỖI??? {big_smile}{byebye}{brick}{EMO_023}

GioLangLe

Búa Gỗ Đôi
Mình đang tải về đây, hi vọng ok, mình đang bị lỗi với bản của bác zendamo là kết nối thành công, xong disconect luôn. Mình mới tải bản full về tối qua, tính giờ cài. Mà bạn nói bản này k lỗi thì chơi nó luôn.

GioLangLe

Búa Gỗ Đôi
Cảm ơn bạn, tình hình sau khi mình đã cài đặt 23h2 fbconan thì vẫn thiếu 2 driver cho android là SMS/MMS và IcServices_New, Cái AP kia là của AirPod, AirPod dùng đc, còn Earbub và Điện thoại thì không. Điện thoại mình là Samsung Note20 Plus 5G bản Exynos SSVN, không Root, Fw nguyên bản. Mình cũng có cài bản driver Samsung từ SS.Com về rồi.
- Không liên quan lắm, chứ bạn có biết làm sao để xoá cái ổ F trong hình đó không nhỉ? Mình thử unsitall trong Device Manage mà nó vẫn hiện
- Chắc tình hình là mình bỏ cuộc, thử dùng 1 time k đc chắc lại về W10,

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
Cảm ơn bạn, tình hình sau khi mình đã cài đặt 23h2 fbconan thì vẫn thiếu 2 driver cho android là SMS/MMS và IcServices_New, Cái AP kia là của AirPod, AirPod dùng đc, còn Earbub và Điện thoại thì không. Điện thoại mình là Samsung Note20 Plus 5G bản Exynos SSVN, không Root, Fw nguyên bản. Mình cũng có cài bản driver Samsung từ SS.Com về rồi.
- Không liên quan lắm, chứ bạn có biết làm sao để xoá cái ổ F trong hình đó không nhỉ? Mình thử unsitall trong Device Manage mà nó vẫn hiện
- Chắc tình hình là mình bỏ cuộc, thử dùng 1 time k đc chắc lại về W10,
1. đây không phải là LỖI. bác cứ đi trao đổi với tất cả các PRO trong vnz, nếu không fix được thông báo về drivers này: inbox iem ultraview giúp ngay
2. Windows orginal cũng xuất hiện cái này
3. Trên bản mod của FBConan fix bình thường, thì đập tan "tư tưởng" Windows mod lỗi này nọ. Lỗi vì ta chưa chọn được bản mod CHUẨN thôi

GioLangLe

Búa Gỗ Đôi
1. đây không phải là LỖI
2. Windows orginal cũng xuất hiện cái này
3. Trên bản mod của FBConan fix bình thường, thì đập tan "tư tưởng" Windows mod lỗi này nọ. Lỗi vì ta chưa chọn được bản mod CHUẨN thôi
Mình gg xíu coi có làm đc gì với nó nữa k. Xin lỗi bạn, nếu mình làm bạn phiền hoặc khó chịu. Tất nhiên mình biết Mod sẽ có cái ưu điểm nào đó, k hẳn là hoàn hảo.
Bạn biết làm sao xoá cái ổ F: Usb Driver đó đi không ạ? Hoặc keyword nào để mình tìm kiếm với đc không ạ