Hỏi/ Thắc mắc - 2 PC dùng cùng 1 VPN có trùng IP không? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc 2 PC dùng cùng 1 VPN có trùng IP không?

Serial Killer

Búa Đá
Chào mọi người!

Mình muốn hỏi là khi 2 máy tính khác nhau cùng dùng 1 VPN (ví dụ VPN Windscribe free) và chọn cùng 1 location thì IP lúc check ra có trùng nhau không vậy mọi người?

Nhờ mọi người tư vấn giúp mình với.

Cảm ơn mọi người nhé!

manhquyet90

Búa Đá
Trùng hay không phụ thuộc vào nhà cung cấp có nhiều máy chủ tại quốc gia đó hay không? Như mình tự tạo 1 máy chủ VPN, thì các máy Client kết nối vào đều cùng 1 địa chị IP khi kết nối ra mạng Internet.

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Check IP cái là biết ngay có trùng hay không thôi mà.
Còn không thì cứ tự né trùng IP bằng cách đồng thời dùng 2 location khác nhau.
Ví dụ: cùng location là có khả năng trùng, như IP USA chẳng hạn gồm một chuỗi IP cụ thể => thì có khả năng trùng IP nếu cả 2 PC cùng lướt location USA của một dịch vụ VPN. Còn khác location thì khỏi lo trùng rồi.
P/S: thường với các dịch vụ free, khả năng trùng IP của 1 location là cao.

Serial Killer

Búa Đá
Cảm ơn các bạn @Bim Sponges @nhoxboy2010 @Meo Map @manhquyet90 nha!

Vậy là giống như mình nghĩ, khả năng rất cao là cùng IP rồi, dù cho là có dùng VPN trả phí đi nữa.

Chuyện là mình muốn làm mấy job online ở mỹ, server nó chỉ chấp nhận IP mỹ. Nên mình nghĩ đến cách dùng VPN. Nhưng trong điều khoản của nó, nếu cùng lúc có 2 acc cùng IP đăng nhập thì nó sẽ lock acc ngay. Nên mình sợ là ngoài mình thì cũng sẽ có thể có người cũng dùng VPN để làm. Thế thì công sức bỏ ra mà lại bị lock acc thì mất trắng.

Các bác có cách nào để có IP mỹ mà hạn chế tối đa khả năng bị trùng IP k chia sẻ cho e với nhé!

Thanks so much!

Cái này còn tuỳ vào dịch vụ VPN có bao nhiêu IP tương ứng với location bạn chọn.
Nhưng khả năng cao là có trùng IP nhé.
Trùng hay không phụ thuộc vào nhà cung cấp có nhiều máy chủ tại quốc gia đó hay không? Như mình tự tạo 1 máy chủ VPN, thì các máy Client kết nối vào đều cùng 1 địa chị IP khi kết nối ra mạng Internet.
Check IP cái là biết ngay có trùng hay không thôi mà.
Còn không thì cứ tự né trùng IP bằng cách đồng thời dùng 2 location khác nhau.
Ví dụ: cùng location là có khả năng trùng, như IP USA chẳng hạn gồm một chuỗi IP cụ thể => thì có khả năng trùng IP nếu cả 2 PC cùng lướt location USA của một dịch vụ VPN. Còn khác location thì khỏi lo trùng rồi.
P/S: thường với các dịch vụ free, khả năng trùng IP của 1 location là cao.

Serial Killer

Búa Đá
Thêm 1 câu hỏi là mình có thể thuê riêng 1 VPN chỉ mình mình dùng được k các bác? Tốc độ chậm tí mà giá mềm xíu ấy mấy bác?

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Cảm ơn các bạn @Bim Sponges @nhoxboy2010 @Meo Map @manhquyet90 nha!

Vậy là giống như mình nghĩ, khả năng rất cao là cùng IP rồi, dù cho là có dùng VPN trả phí đi nữa.

Chuyện là mình muốn làm mấy job online ở mỹ, server nó chỉ chấp nhận IP mỹ. Nên mình nghĩ đến cách dùng VPN. Nhưng trong điều khoản của nó, nếu cùng lúc có 2 acc cùng IP đăng nhập thì nó sẽ lock acc ngay. Nên mình sợ là ngoài mình thì cũng sẽ có thể có người cũng dùng VPN để làm. Thế thì công sức bỏ ra mà lại bị lock acc thì mất trắng.

Các bác có cách nào để có IP mỹ mà hạn chế tối đa khả năng bị trùng IP k chia sẻ cho e với nhé!

Thanks so much!
Trường hợp này xem ra tình hình rất tình hình vì pồ đang cố cheat. Thôi mình khuyên trước kẻo có biến sau này:
Chắc pồ đang cố cheat một số trang "top" với mục đích để được làm thành viên? Chắc làm thành viên ở mấy trang top này mới là mục tiêu, còn dễ quá đã ko cần làm member :) . Các trang top thực sự nói chung quản lý member cùng rules rất chặt và có truy cứu trách nhiệm liên đới bất kể ai dù người đó có gánh team cả dải VN này.
....
Mình hỏi tò mò tí, cái "job" này có cần.... IP "Mỹ" home user đích thực không, hay IP VN bị banned thế? Ví dụ như một số trang mình biết sẽ ban cả chuỗi tree (inviter và invitee) nếu invitee vi phạm luật IP này. Trong trường hợp này, nếu vẫn thực sự cần thì ... cần am hiểu luật chơi của trang và cố gắng hoạt động cho một số nhóm tại VN để nhận bảo trợ, sẽ có nick được system/admin chấp thuận dùng IP VN thôi :) ... thậm chí sẽ dùng được với bất kỳ VPN nào :)
Ngoài ra, với các trang kiểu đó, sẽ tự động phát hiện VPN luôn. => ban cả dàn.

Như pồ nói, trang đó quản lý member chặt đấy chứ nhỉ?
Pồ nên tìm hiểu.

Sửa lần cuối: