Chia sẻ - 1200 Từ Tiếng Anh Thông Dụng (Kèm File Âm Thanh) Cực Kỳ Hữu Ích | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ 1200 Từ Tiếng Anh Thông Dụng (Kèm File Âm Thanh) Cực Kỳ Hữu Ích

yuki250893

Búa Gỗ Đôi
Chào mọi người, mình tham gia vn-zoom đã lâu mà chưa đóng góp được gì, hôm nay mình xin chia sẻ với các bạn sách học từ vựng tiếng anh căn bản mà theo mình thấy là rất hay, phù hợp luôn cho trình độ sơ cấp.

1200 Từ Tiếng Anh Thông Dụng
1200 tu tieng anh thong dung.jpg

Xin trích phần giới thiệu của bản tiếng việt nhà sách nhân văn:
Nhằm giúp cho các bạn đang cần tài liệu để luyện thi, nghiên cứu hay muốn nâng cao trình độ của mình quyển 1200 Từ Tiếng Anh Thông Dụng đã ra đời, với nhiều từ mới thuộc nhiều lĩnh vực thường gặp trong cuộc sống hằng ngày sẽ là tài liệu học tập hữu ích dành cho bạn.
Sách được biên soạn phù hợp cho các kỳ thi tiếng Anh sơ cấp, trung cấp, Toeic, kiểm tra trình độ tiếng Anh của các nhân viên trong công ty. Sách bao gồm các ví dụ minh họa bạn sẽ dễ dàng hơn trong việc học. ( có cả câu ví dụ và hình ảnh minh họa )

Bản thân mình đã học qua và thấy rất hay, do sách dịch từ bản gốc của Đài Loan nên sẽ có 1 số từ ít dùng, nhưng rất ít, như ROC - Republic of China, hoặc MRT- chưa có ở VN
Và tài liệu mình đưa lên còn đặc biệt hơn nữa, vì nó là bản scan gốc từ sách của Đài Loan, dành cho bạn nào thích học, hay ôn lại kiến thức, mà không muốn nhìn nghĩa tiếng Việt, và vẫn kèm theo file âm thanh
Mã:
https://drive.google.com/drive/folders

View hidden content is available for registered users!

Link giới thiệu sách của NXB Live ABC Đài Loan
Mã:
http://www.liveabc.com/site/Online_Store/book_store_pages/info_1200_engilsh_words_new.html

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

yuki250893

Búa Gỗ Đôi
Bạn nối link đầu và link thứ 2 vào với nhau. Post bài mà toàn chơi đểu nhau thế này đây.
Bạn,
1. bạn có thấy dòng chữ
Mã:
Sửa lần cuối bởi điều hành viên: lúc 16:02
, tức bài mình gửi lên đã được bên mod và ad sửa lại cho hợp lý, ở đây theo mình thấy là link chia sẻ. Do vn-zoom mình bị cái chia sẻ tài liệu nhiều gg nó bắt. mà chính bạn vừa làm điều đó đấy.
2. Mình đã từng thấy kiểu chia sẻ link kiểu cắt đường link drive thế này trong vài topic của vn-zoom, nên căn bản ko có gì lạ, bài có link đầy đủ, có chăng các bạn chưa đọc kỹ đã comment
3. Việc bạn dùng từ như trên có vẻ không phù hợp lắm, khi mà nếu nó không có ít cho bạn, thì nó cũng ko gây tổn hại gì đến bạn, nếu nó có ít cho bạn, thì bạn xem lại câu nói trên của bạn có hợp lý không.

Trận trọng.

Sửa lần cuối:

Teplice

Thành viên BQT
Bạn,
1. bạn có thấy dòng chữ
Mã:
Sửa lần cuối bởi điều hành viên: lúc 16:02
, tức bài mình gửi lên đã được bên mod và ad sửa lại cho hợp lý, ở đây theo mình thấy là link chia sẻ. Do vn-zoom mình bị cái chia sẻ tài liệu nhiều gg nó bắt. mà chính bạn vừa làm điều đó đấy.
2. Mình đã từng thấy kiểu chia sẻ link kiểu cắt đường link drive thế này trong vài topic của vn-zoom, nên căn bản ko có gì lạ, bài có link đầy đủ, có chăng các bạn chưa đọc kỹ đã comment
3. Việc bạn dùng từ như trên có vẻ không phù hợp lắm, khi mà nếu nó không có ít cho bạn, thì nó cũng ko gây tổn hại gì đến bạn, nếu nó có ít cho bạn, thì bạn xem lại câu nói trên của bạn có hợp lý không.

Trận trọng.
Thật sự mình không chú ý, mình xin lỗi bạn nhé. Để mình hỏi xem Mod nào đã sửa bài mà không hướng dẫn cách làm, để các thành viên phải hỏi hướng dẫn, gây phiền phức.