Thông báo cấm hoàn toàn việc chia sẻ liên quan đến hack, Cr@ck | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thông báo cấm hoàn toàn việc chia sẻ liên quan đến hack, Cr@ck

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc
Nếu vậy có chăng nên mở 1 box kín để chia sẻ phần mềm như box phim không các bác nhỉ? :(
Nếu vậy thì đóng luôn toàn bộ diễn đàn. nghĩa là không cho khách xem nội dung, khi truy cập phải đăng nhập mới thấy được nội dung bên trong.

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
Em vừa kiểm tra lại topic đó của anh thì do Admin xóa vì bị vi phạm bản quyền. Tuy nhiên nội dung vẫn còn lưu, chưa xóa hẳn khỏi database của diễn đàn nên nếu như anh cần nội dung em gửi lại bản mềm cho anh qua tin nhắn :D
Cảm ơn em.
Bài là anh tự kiếm tư liệu để viết,hình ảnh thì tự chụp rồi up, key thì tự có rồi chia sẻ.Nếu vậy thì cứ chia sẻ key cách ấy ra là vi phạm à?Anh hỏi để biết,sau có post bài thì làm cho đúng luật thôi.
Bài post xóa thì thôi em ạ.

ovinguyen

Life is inherently sweet but also bitter.
Nếu vậy thì đóng luôn toàn bộ diễn đàn. nghĩa là không cho khách xem nội dung, khi truy cập phải đăng nhập mới thấy được nội dung bên trong.
Giống như Voz đó bác, đâu cho đăng ký tài khoản mới nữa đâu.
Nhiều bài viết liên quan đến bản quyền mà cho khách biết thì sẽ bị report ngay.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Chắc trong thời gian tới BQT của diễn đàn cần có 1 cuộc họp thật sự nghiêm túc để có những điều chỉnh về nội quy, cách làm để hài hòa mọi thứ, giữ được cái "chất" của VN-Zoom nhưng không gây ảnh hưởng tới diễn đàn, và để vượt qua được cái "lằn ranh" mong manh, "tiến thoái lưỡng nan" này. Không đơn giản nhưng không phải là không thể.

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
Bài viết review về phần mềm thì BQT phải có hướng dẫn cụ thể: về nội dung thì thông tin phải đáp ứng thế nào,hình ảnh minh họa thế nào là ko vi phạm.Trial thì đơn giản,nhưng vấn đề chia sẻ bản quyền thì cần rõ ràng và chi tiết.
Nếu như bài viết về Wondershare Filmora9 vi phạm thì hầu như các bài của tôi về phần mềm đều vi phạm hết.Nếu cần BQT cứ xóa hết đi cho đúng luật nhé,tôi không ý kiến gì nữa đâu.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Bài viết review về phần mềm thì BQT phải có hướng dẫn cụ thể: về nội dung thì thông tin phải đáp ứng thế nào,hình ảnh minh họa thế nào là ko vi phạm.Trial thì đơn giản,nhưng vấn đề chia sẻ bản quyền thì cần rõ ràng và chi tiết.
Nếu như bài viết về Wondershare Filmora9 vi phạm thì hầu như các bài của tôi về phần mềm đều vi phạm hết.Nếu cần BQT cứ xóa hết đi cho đúng luật nhé,tôi không ý kiến gì nữa đâu.

Chắc chắn rồi anh à, nhưng bây giờ mọi thứ đang lu bu, nên cần phải họp để thống nhất một mẫu chuẩn chung, một quy định chung cập nhật thêm vào do tình hình thực tế là như vậy. Mong anh và mọi người hãy chờ để có được hướng dẫn ạ :)

Administrator

Administrator
Mình đã khôi phục bài viết này. Việc chia sẻ key hiện tại chưa có cảnh báo. Các link trong bài viết của bạn không có vấn đề về bản quyền

congdongnet

Búa Đá Đôi
Giờ kiếm đâu ra bản quyền trên diễn đàn này. Win, Office, IDM... Toàn hàng cr@ck hết.
Đang chơi mấy forum của Nga. {lmao}{lmao}

dosonpk

Rìu Sắt
Mình cũng có site bị dính DMCA. Kháng trường kỳ Google nó thả rồi, nhưng dường như đó mãi là vết thương không lành với nó.

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc
- Ở vn-zoom.com trước đây mấy topc chia sẽ key, hỗ trợ kích hoạt windows office không thấy report mà chỉ có box vn-zoom.com/f556/ ( hỗ trợ get link) là liên tục bị microsoft report

- Các phần mềm hiên tại đa số các bạn đã hide like hoặc post rồi vì vậy mình thấy cũng rất khó bị report, khi biết bạn hạn chế chia sẽ công khai thuốc, -censor- fixx... cứ để đó men tự hiểu. Thường phần mềm cũng rất ít bị report. đa số chỉ mấy ông lơn như MIcrosoft hay các hãng phim mới tích cực trong việc này.

secpol

Rìu Chiến Bạc
Vậy là các bản iso windows mình chia sẻ chỉ cần xóa các folder chứa thuốc đi là OK đúng không admin? Bởi vì các bản win mà mình làm không bao giờ active tự động mà chỉ có folder thuốc ở trong đó. Ai thích dùng thì dùng còn không thì dùng key bản quyền.

Link: https://vn-z.vn/tags/windows-iso-manhnd/

Administrator

Administrator
Vậy là các bản iso windows mình chia sẻ chỉ cần xóa các folder chứa thuốc đi là OK đúng không admin? Bởi vì các bản win mà mình làm không bao giờ active tự động mà chỉ có folder thuốc ở trong đó. Ai thích dùng thì dùng còn không thì dùng key bản quyền.

Link: https://vn-z.vn/tags/windows-iso-manhnd/
Bạn có thể tạm thời làm theo cách này.

ducuong

Group Partner
Chúng ta đang cố gắng có một cộng đồng khỏe, vững mạnh thì chúng ta không những phải tuân thủ mà còn cần xây dựng nó trước tiên là không xấu đã.
Còn mình nghĩ, nếu anh em cần dạng chia sẻ thì chúng ta nên đưa ra 1 từ khóa riêng, để anh em ngầm hiểu với nhau. Mình nhiều khi cũng muốn share game lắm, nhưng vì chúng ta cần một cộng đồng đủ tốt trong sạch.

Cũng đang chưa nghĩ ra 1 cách nào đó để lách luật, nhưng thời điểm hiện tại thì chúng ta nên cùng nhau xây dựng.

congdongnet

Búa Đá Đôi
Chúng ta đang cố gắng có một cộng đồng khỏe, vững mạnh thì chúng ta không những phải tuân thủ mà còn cần xây dựng nó trước tiên là không xấu đã.
Còn mình nghĩ, nếu anh em cần dạng chia sẻ thì chúng ta nên đưa ra 1 từ khóa riêng, để anh em ngầm hiểu với nhau. Mình nhiều khi cũng muốn share game lắm, nhưng vì chúng ta cần một cộng đồng đủ tốt trong sạch.

Cũng đang chưa nghĩ ra 1 cách nào đó để lách luật, nhưng thời điểm hiện tại thì chúng ta nên cùng nhau xây dựng.
Tôi nghĩ nên làm topic có mật khẩu truy cập. Google khỏi ngó vào. {beauty}

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.