Thảo luận - Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office | Page 28 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Chuyên đề về các vấn đề của Microsoft Office

UltraISO

Búa Đá
Chào mọi người,
Có vấn đề này mình tìm mãi không thấy thông tin về lỗi liên quan, xin được anh em giúp đỡ:
Sau khi mình cài máy in Brother (HL-L3230), thì lệnh in bị treo, không hủy lệnh được, thậm chí bấm mở tính năng Xem trước khi in (Preview and Print) thì file lập tức bị treo, thỉnh thoảng đóng đột ngột.
Điểm kì cục là chuyện này xảy ra ngay cả khi reset lại máy nhiều lần, thậm chí chưa cài lại máy in Brother vẫn bị. Và kì cục hơn nữa là một số file excel vẫn xem trước khi in bình thường, nhưng vài file khác lại bị, đôi khi có trường hợp cùng 1 fie, nếu mở tính năng Preview and Print, ở sheet này thì treo trong khi mở sheet khác lại bình thường, và nó chỉ xảy ra với excel, còn với word, máy không treo mà chỉ treo lệnh in trong hàng chờ, không xóa được.
Các tính năng khác vẫn ổn, điều này chỉ xảy ra khi in ở Office, nếu vào cài đặt, chọn máy in để in trang kiểm thử thì vẫn in được.
Vậy là bệnh gì và khắc phục như nào ạ? Mình đã reset máy lại 3 lần, cài lại Office, ative lòi mắt luôn, hjc.
cái này là do files excel nhé bn, files đó có thể dính kèm virus hoặc quá nhiều vba, hay code ,,, cài này kiểm tra kỹ thì mới ra bệnh đc :)

datuan07

Búa Gỗ Đôi
Mình thắc mắc: mình cài và active office 2021 xong dùng MSActBackup backup lại key win và office, nhưng khi cài lại máy thì dùng MSActBackup restore lại thì chỉ được key win, key office yêu cầu phải active lại, khi chọn active qua tel thì hiện dãy số step 2 nó khác hoàn toàn với lúc active nên ko nhập step 3 được, có cách gì không các bạn xem giùm với a !

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Mình thắc mắc: mình cài và active office 2021 xong dùng MSActBackup backup lại key win và office, nhưng khi cài lại máy thì dùng MSActBackup restore lại thì chỉ được key win, key office yêu cầu phải active lại, khi chọn active qua tel thì hiện dãy số step 2 nó khác hoàn toàn với lúc active nên ko nhập step 3 được, có cách gì không các bạn xem giùm với a !
có khi nào bản cài Offce chưa đúng không, ví dụ phiên bản hoặc bản cài VL hoặc retail. Anh @naroto , anh có suy nghĩ gì về ca này không anh.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Bạn nói rõ kênh của key là retail hay volume mak?

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Trước kia mình có dùng 1 số phần mềm để Backup, sau gặp lỗi như bạn. Về sau mình dùng cách thủ công và chưa bao giờ thất bại: Sau khi kích hoạt, cập nhật, Restart máy:
1. Mở 1 thư mục ở ổ đĩa khác C như D, E, .. tên là LƯU HỆ THỐNG KHÔNG XÓA chẳng hạn
2. Mở Notepad lưu key, IID, CID nếu có (key Retail thì khỏi cần IID, CID)
3. Vào C:\Windows\System32\spp coppy thư mục Store ra (hay SPP cũng được) lưu vào thư mục nói trên.
4. Khi cài lại máy, dùng đúng Edition đó cài, xong tắt mạng, add key, chép đè thư mục nói trên về chỗ cũ, khởi động máy và tận hưởng.{shoot1}{EMO_038}

Sửa lần cuối:

trannamdb

Gà con
Xin được giúp đỡ: Máy tôi cài Win10 LTSC 2019 và Office 2013 VL32. Tuy nhiên, khi khởi động để vào word, excel, hay PP đến như hình này và ấn vào Accept thì đều bị văng ra, không vào được. Tôi đã update hết mọi thứ, cài lại nhiều lần nhưng cũng không khắc phục được (Bản win 10 và office tôi đều download từ đây: https://vn-z.vn/threads/tong-hop-li...ffice-goc-tu-microsoft-va-cac-ban-khac.11366/).

Nhờ các bạn/anh/chị/cô/chú trong diễn đàn ai biết chỉ giúp tôi cách khắc phục với ạ. xin cảm ơn nhiều
Loi Office2013.PNG

Xin chào mọi người. Em có chút vấn đề với MS Word 2019 và Word office 365 ạ. Thỉnh thoảng con máy em nó lên cơn điên. E mở khoảng 4 tab Word, mỗi file có tầm 8 - 15 hình ảnh, độ dài ký tự khoảng 8 - 9000 từ. Lâu lâu Word bị đơ ra không tương tác gì với e, trong khi các tác vụ khác ở các phần mềm khác vẫn diễn ra bình thường.
CPU vẫn chạy chỉ tầm dưới 10%, Ram cũng dưới 15%. Power Usage của Word nó lên mức Very High đỏ chót ạ.
Add-in word có Grammarly và Endnote ạ.
Mong các bác đoán bệnh giúp e với ạ.

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Xin chào mọi người. Em có chút vấn đề với MS Word 2019 và Word office 365 ạ. Thỉnh thoảng con máy em nó lên cơn điên. E mở khoảng 4 tab Word, mỗi file có tầm 8 - 15 hình ảnh, độ dài ký tự khoảng 8 - 9000 từ. Lâu lâu Word bị đơ ra không tương tác gì với e, trong khi các tác vụ khác ở các phần mềm khác vẫn diễn ra bình thường.
CPU vẫn chạy chỉ tầm dưới 10%, Ram cũng dưới 15%. Power Usage của Word nó lên mức Very High đỏ chót ạ.
Mình thấy Office các loại đều bị lỗi, nhiều hay ít (như bạn), kể cả O365 hay Office 2021 Retail mới nhất. Riêng bản Office 2021 LTSC (key VL), mình thấy chạy rất mượt, ít lỗi nhưng hồi này key kiếm không ra.{cry} Khi có dịp bản thử chuyển qua dùng loại này thử.

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Xin được giúp đỡ: Máy tôi cài Win10 LTSC 2019 và Office 2013 VL32. Tuy nhiên, khi khởi động để vào word, excel, hay PP đến như hình này và ấn vào Accept thì đều bị văng ra, không vào được. Tôi đã update hết mọi thứ, cài lại nhiều lần nhưng cũng không khắc phục được (Bản win 10 và office tôi đều download từ đây: https://vn-z.vn/threads/tong-hop-li...ffice-goc-tu-microsoft-va-cac-ban-khac.11366/).

Nhờ các bạn/anh/chị/cô/chú trong diễn đàn ai biết chỉ giúp tôi cách khắc phục với ạ. xin cảm ơn nhiều
Xem phần đính kèm 38518
Mình không rõ cấu hình máy bạn thế nào mà dùng Win 32 bit? Dùng windows/Office gì cũng hướng tới sự ổn định, chạy trơn tru. Mình không đánh giá gì bản Win, Office bạn cài nhưng rõ ràng là không ổn. Nếu được, bạn thử nâng cấp ổ cứng SSD (128 GB cũng được, giá rẻ mấy trăm k), RAM tối thiểu 4GB sau đó cài Windows 10/112 Pro , Office 2019 trở lên (64 bit). Windows tải chính chủ từ đây:
Mã:
https://www.microsoft.com/en-hk/software-download/windows11
Mình cài rất nhiều máy đời Tống, CPU thậm chí core 2 với thay đổi như thế là chạy tốt.

trannamdb

Gà con
Mình không rõ cấu hình máy bạn thế nào mà dùng Win 32 bit? Dùng windows/Office gì cũng hướng tới sự ổn định, chạy trơn tru. Mình không đánh giá gì bản Win, Office bạn cài nhưng rõ ràng là không ổn. Nếu được, bạn thử nâng cấp ổ cứng SSD (128 GB cũng được, giá rẻ mấy trăm k), RAM tối thiểu 4GB sau đó cài Windows 10/112 Pro , Office 2019 trở lên (64 bit). Windows tải chính chủ từ đây:
Mã:
https://www.microsoft.com/en-hk/software-download/windows11
Mình cài rất nhiều máy đời Tống, CPU thậm chí core 2 với thay đổi như thế là chạy tốt.
Máy mình đang dùng là máy ở cơ quan (máy đời tống rồi nhưng dùng để làm văn bản vẫn ổn: Chip penG 860, main H61, chỉ ổ cứng là SSD, ram 4G). Mình đã cài win10 SLTC 2019 bản 64 bit, mọi thứ chạy ổn, chỉ có office 2013 là lỗi như vậy (mình đã cài thử office2021 chạy bình thường nhưng khó kiếm key, các bản khác chưa cài thử). Mình muốn cài office 2013 vì từ trước giờ mình vẫn dùng quen rồi nên chưa muốn chuyển sang dùng bản cao hơn (máy ở nhà mình vẫn đang dùng office 2013 cài cách đây mấy năm rồi) và cũng là vì tìm key cho bản này dễ kiếm hơn các bản khác. Nếu không có cách nào thì chắc là mình cũng sẽ phải chuyển sang bản cao hơn thôi :)...

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Máy mình đang dùng là máy ở cơ quan (máy đời tống rồi nhưng dùng để làm văn bản vẫn ổn: Chip penG 860, main H61, chỉ ổ cứng là SSD, ram 4G). Mình đã cài win10 SLTC 2019 bản 64 bit, mọi thứ chạy ổn, chỉ có office 2013 là lỗi như vậy (mình đã cài thử office2021 chạy bình thường nhưng khó kiếm key, các bản khác chưa cài thử). Mình muốn cài office 2013 vì từ trước giờ mình vẫn dùng quen rồi nên chưa muốn chuyển sang dùng bản cao hơn (máy ở nhà mình vẫn đang dùng office 2013 cài cách đây mấy năm rồi) và cũng là vì tìm key cho bản này dễ kiếm hơn các bản khác. Nếu không có cách nào thì chắc là mình cũng sẽ phải chuyển sang bản cao hơn thôi :)...
Bạn đã dùng O2013 thì sẽ dùng được bản cao hơn (không khác nhiều về hình thức).
Key bản VL từ 2016, 2019 dễ kiếm.

Sửa lần cuối:
Mình thấy Office các loại đều bị lỗi, nhiều hay ít (như bạn), kể cả O365 hay Office 2021 Retail mới nhất. Riêng bản Office 2021 LTSC (key VL), mình thấy chạy rất mượt, ít lỗi nhưng hồi này key kiếm không ra.{cry} Khi có dịp bản thử chuyển qua dùng loại này thử.
Cảm ơn bác nhé. để em cắm rễ rình key thử xem sao :3

Pikbo

Gà con
xin các đại ca cứu giúp, máy e bị lỗi set time j đấy xong do k biết e cứ ấn nó thành reset tự cài lại win, e nhờ đc người cứu dữ liệu thì lại có 2 file excel e nhập số từ tháng 9rồi mà nó bị lỗi corrupted lúc lấy được dữ liệu. Có bác nào biết cách nào hiệu quả sửa được file không ạ. Đã tra google mà không dùng được ạ. heooooo miiiiii{cry}{cry}{cry}{cry}

Hôm trước em có hỏi vụ High Power Usage của Word. Nay mò ra được cách khắc phục rồi các bác ạ. Các bác vô tắt cái MS Office Click to run ở trong task manager là mượt hơn rất nhiều nhé.

chipsteps

Rìu Vàng

Nhờ các bác giúp đỡ! Do hôm nay thằng E của E nó giở hơi đi login tài khoản hotmail vào Office Retail 2021, trước nó chỉ login gmail
Khiến cho đang bản quyền mà bị chèn Key Grace vào, sau khi dùng câu lệnh xoá xong, vào Office nó lại auto chèn key đó
Xoá mãi mà không được ạ :(

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Xem phần đính kèm 40995
Nhờ các bác giúp đỡ! Do hôm nay thằng E của E nó giở hơi đi login tài khoản hotmail vào Office Retail 2021, trước nó chỉ login gmail
Khiến cho đang bản quyền mà bị chèn Key Grace vào, sau khi dùng câu lệnh xoá xong, vào Office nó lại auto chèn key đó
Xoá mãi mà không được ạ :(
Bạn có còn lưu key Office 2021 Retail phải không? Nếu còn thì không khó xử lý. Theo mình thì chỉ gỡ key Grace rồi add key Office bản quyền đã dùng trước đây là được. Có nhiều cách/ công cụ. VD C2R hay sạch và dễ thao tác là tải Tool Microsoft Product Activator của bạn Phạm Quốc Văn (BB Kim?) ở đây về, chạy nó rồi vào thẻ Licensed chọn Remove key Grace đi là ổn thôi.

chipsteps

Rìu Vàng
Bạn có còn lưu key Office 2021 Retail phải không? Nếu còn thì không khó xử lý. Theo mình thì chỉ gỡ key Grace rồi add key Office bản quyền đã dùng trước đây là được. Có nhiều cách/ công cụ. VD C2R hay sạch và dễ thao tác là tải Tool Microsoft Product Activator của bạn Phạm Quốc Văn (BB Kim?) ở đây về, chạy nó rồi vào thẻ Licensed chọn Remove key Grace đi là ổn thôi.
E đã dùng cả tool này và dùng lệnh cmd bác ạ! khi quét nó thấy cả 2 key, khi xoá key Grace nó báo xoá key thành công! nhưng E cứ vào là nó lại báo chưa bản quyền
Quét lại thì vẫn thấy key Grace đó!

Sửa lần cuối: