Thảo luận - Câu chuyện muôn thuở về kết nối của các nhà mạng internet VN | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Câu chuyện muôn thuở về kết nối của các nhà mạng internet VN

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Chào các bác , các bạn hơn tuần nay trên máy tính của tôi dùng internet tải file nó hạn chế tốc độ tải trên 1 số trang , lúc trước thì tải max còn hiện nay thì chỉ vài ba trăm KB trong mọi thời gian trong ngày ko nói gì đến giờ VÀNG của mạng là khoảng chập tối cho đến khuya
Khi bị vậy thì tôi phải dùng VPN mới tải bình thường trở lại

Còn các link từ GG và one thì tải max ko bị hạn chế .

Các bác ai dùng mạng Viettel có bị như tôi ko?

Sửa lần cuối:

phamvantruc

VN Zoom
Thành viên BQT
Chào các bác , các bạn hơn tuần nay trên máy tính của tôi dùng nhà mạng viettel nó hạn chế tốc độ tải trên 1 số trang , lúc trước thì tải max còn hiện nay thì chỉ vài ba trăm KB trong mọi thời gian trong ngày ko nói gì đến giờ VÀNG của mạng là khoảng chập tối cho đến khuya
Xem phần đính kèm 58710

Chào Bác . cháu thấy nhà mạng ở VN làm sao đó ,khoảng 1 tuần nay cháu vô VNZƠOM khó quá nhiều lúc rớt mạng huôn phải thoát ra ngoài hết mới vào được .:(

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Hiện tại mạng Viettel nhà em vẫn OK. Đợi đến giờ "Vàng" hôm nay để em xem lại bác nhé !!

Xem phần đính kèm 58711
Tôi ko biết do win hay do nhà mạng , nhưng mấy cái link của các trang upsoft khi trước thì gần tuần nay tải ko bao giờ hơn 500KB , dùng VPN thì tải max

hiennx2k4

Búa Gỗ Đôi
Chào các bác , các bạn hơn tuần nay trên máy tính của tôi dùng nhà mạng viettel nó hạn chế tốc độ tải trên 1 số trang , lúc trước thì tải max còn hiện nay thì chỉ vài ba trăm KB trong mọi thời gian trong ngày ko nói gì đến giờ VÀNG của mạng là khoảng chập tối cho đến khuya
Xem phần đính kèm 58710

Ngoài giờ vàng còn có ngày vàng nữa, vì nhiệm vụ an ninh mạng quan trọng hơn tốc độ băng thông. Do đó, các hãng phần mềm nên bỏ giấc mơ ứng dụng cờ lao.

rkdcs93

Búa Gỗ Đôi
VIP User
Xem phần đính kèm 58710

Xem phần đính kèm 58713

Xem phần đính kèm 58714
Mấy nay mạng sao sao đấy bác ơi, chứ cháu cũng xài Viettel đây, trước lễ thì thấy ok lắm, vừa cận lễ là thi nhau lê lết ..

Cháu làm cần convert mấy cái pdf về png (lười cài chương trình pdf vô máy), dùng web nước ngoài xong tải về có 15MB nó cho đợi 2 tiếng mấy, khổ quá :eek: ..

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mấy nay mạng sao sao đấy bác ơi, chứ cháu cũng xài Viettel đây, trước lễ thì thấy ok lắm, vừa cận lễ là thi nhau lê lết ..

Cháu làm cần convert mấy cái pdf về png (lười cài chương trình pdf vô máy), dùng web nước ngoài xong tải về có 15MB nó cho đợi 2 tiếng mấy, khổ quá :eek: ..
Bạn dùng VPN thì nó cải thiện thôi

View hidden content is available for registered users!

Hamano Kaito

Moderator
Chắc tuỳ trang chứ speedtest thấy vẫn max ping.
Mấy trang speedtest tại sao luôn được max ping ! Vì nhà mạng họ mở ra để lòe người dùng
Chứ nếu lúc nào cũng tải và úp thử coi họ có fix băng thông hay ko? Mấy hosts check đó lâu lâu mới check nên ko sao. Các hosts hay tải hoặc nằm trong vùng "đen" là bị fix băng thông hết
---

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
cháu cũng dùng mạng viettel nè bác @@sec0 không biết host nào bác tải bị 500KB vậy?
Tôi thử tải link này đấy bạn , link tồn tại 24H

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Tôi thử tải link này đấy bạn , link tồn tại 24H

host uploadrar này bị fix băng thông rồi bác @@sec0.hồi trước tải free host này max băng thông mà giờ chỉ có thành viên VIP hay premium mới max băng thông được.cháu nhớ bị hạn chế tải free chỉ 2Mbp/s thôi.host chủ đạo upload của trang fcportables.com

sammurai8

Búa Gỗ
Thông thường mình để ý cứ đến ngày Lễ/Tết hay một ngày đặt biệt nào đó các nhà mạng sẽ giới hạn lại băng thông các trang đi quốc tế, đó là cảm nhận riêng của mình chứ không có một thông báo chính thức nào hết
Còn việc download bị chậm mà phải dùng VPN để download nhanh hơn thì có 2 cách nhìn: 1 là nhà mạng giới hạn băng thông đến trang download đó, 2 là trang download giới hạn băng thông địa chỉ IP của bạn

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
host uploadrar này bị fix băng thông rồi bác @@sec0.hồi trước tải free host này max băng thông mà giờ chỉ có thành viên VIP hay premium mới max băng thông được.cháu nhớ bị hạn chế tải free chỉ 2Mbp/s thôi.host chủ đạo upload của trang fcportables.com
Đúng là nó giới hạn 2MB , nhưng hiện tại tôi tải chỉ có 100KB thôi , khi nào dùng VPN thì nó lên 2MB

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thông thường mình để ý cứ đến ngày Lễ/Tết hay một ngày đặt biệt nào đó các nhà mạng sẽ giới hạn lại băng thông các trang đi quốc tế, đó là cảm nhận riêng của mình chứ không có một thông báo chính thức nào hết
Còn việc download bị chậm mà phải dùng VPN để download nhanh hơn thì có 2 cách nhìn: 1 là nhà mạng giới hạn băng thông đến trang download đó, 2 là trang download giới hạn băng thông địa chỉ IP của bạn
Tôi thấy bạn nói đúng , nhưng có vài trang bị , do vậy tôi nghĩ là nhà mạng họ giới hạn các trang web đó có lẻ là đúng hơn

tuanhvn

Búa Gỗ Đôi
anh vào nextdns.io, tạo tài khoản rồi cấu hình lại dns xem, tài khoản free hình như được 300.000 queries/tháng, mình chẳng bao giờ dùng đến hết 300.000 . Điện thoại thì 1 tài khoản, laptop 1 tài khoản. Với có nhiều bộ lọc. Anh chỉnh thử. Hoặc dùng Warp++ nhưng mình thì trước dùng cả 2, sau thấy nextdns ok hơn, không phải cài đặt, lại có nhiều bộ lọc, load warp++ một số trang mình dùng thì hiển thị lỗi nên dùng next dns đến giờ. Nhà thì dùng viettel, ra quán cafe thì fpt có, vnpt cũng có , chưa thấy trường hợp nào bị như anh . Ở nhà thì donwload file cũng tầm 15 MB/s . Ngoài quán cafe thì cáp mạng cũng ngon, có khi 4, 5 MB/s

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
anh vào nextdns.io, tạo tài khoản rồi cấu hình lại dns xem, tài khoản free hình như được 300.000 queries/tháng, mình chẳng bao giờ dùng đến hết 300.000 . Điện thoại thì 1 tài khoản, laptop 1 tài khoản. Với có nhiều bộ lọc. Anh chỉnh thử. Hoặc dùng Warp++ nhưng mình thì trước dùng cả 2, sau thấy nextdns ok hơn, không phải cài đặt, lại có nhiều bộ lọc, load warp++ một số trang mình dùng thì hiển thị lỗi nên dùng next dns đến giờ. Nhà thì dùng viettel, ra quán cafe thì fpt có, vnpt cũng có , chưa thấy trường hợp nào bị như anh . Ở nhà thì donwload file cũng tầm 15 MB/s . Ngoài quán cafe thì cáp mạng cũng ngon, có khi 4, 5 MB/s
Thật ra tôi tải các file từ link GG driver hoặc onedriver thì nó max với 17MB/s nhưng các trang khác thì nó chặn hay gì ấy chỉ 1 vài trăm KB/s thôi , lúc này cần tải nhanh thì phải kết nối qua VPN thì mới tải nhanh được
Mà cá nhân thì ko thích VPN nó chạy thường trực do vậy mới phát hiện nhà mạng nó chặn băng thông từ 1 số web
Ví như tải youtube thì vẫn BT

Sửa lần cuối:

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Đúng là nó giới hạn 2MB , nhưng hiện tại tôi tải chỉ có 100KB thôi , khi nào dùng VPN thì nó lên 2MB
Xem phần đính kèm 58717
cháu tải cũng y chang luôn.luật bất thành văn bác @@sec0 đến tối là bị bóp băng thông đi quốc tế vì cáp quang đứt chắc sửa chưa xong nữa là với lại dạo gần đây Viettel nó bóp băng thông quốc tế buổi tối thường hơn chắc nó để phục vụ danh nghiệp rồi.