This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ ZENMOS VOODOO WINDOWS - LTSC 24H2, 22H2 @EnterpriseG Style@ - Evaluation Reconstruct EnterpriseG 24H2

Vortex

Gà con
xin vs bác

doan hong ky

Rìu Sắt
chào bro, nhờ bro hướng dẫn thay đổi hình nền khởi động trên LTSB 2015 mình với, trên thớt cũ có bạn hỏi mà mình ngồi tìm lại gần 70 trang mà không tìm ra bro trả lời chưa mà không thấy, mình muốn thay đổi hình nền khởi động như bản LTSB 2016 zero

doan hong ky

Rìu Sắt
ý là mình muốn bản LTSB 2015 có màn hình welcom như bản 16 zero thế này bro, bản 2015 mình cũng Vào phần Lock screen thay hình, nhưng nó chỉ đổi khi lock màn chờ thôi, welcome ko đổi ảnh nền.

đổi khi lock màn chờ thôi, welcome ko đổi ảnh nền.

andaik

Búa Gỗ
Chào bác. Mình không rành lắm. Mình đã đọc kỹ mô tả rồi nhưng có vài thắc mắc mong bác giải đáp giúp:
1. "Sau khi chuyển sang một trong 3 Edition là Professional, ProfessionalWorkstation hoặc IoTEnterpriseSK có sẵn ở trên Virus & threat protection hoạt động bình thường."
trên máy mình có mỗi phiên bản ProfessionalWorkstation/IoTEnterpriseSK là giống như bác đã mô tả. Còn lại có thêm phiên bản sau: EnterpriseS/IoTEnterpriseS/ => đây là phiên bản gì ko thấy bác nhắc tới ở phần mô tả?
2. Các phiên bản trên ngoài Virus & threat protection thì khác nhau giữa những bản này là gì? hiệu năng có chênh lệch không?
3. Mình cài đặt bản Win11 VOODOO6 BANSHEE. Mới chỉ update Build 26120.1591 và fix WMI is not responding thôi. chưa làm gì cả. Nhưng cứ dùng 1 lúc lại hiện bảng Active Windows ở dưới góc phải màn hình và sẽ bị ẩn đi vài chức năng khi chưa active. reset lại máy thì lại bình thường. nhưng cứ dùng 1 thời gian là lại bị tiếp => làm sao để khắc phục được cái này?

Sửa lần cuối:

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Vào folder C:\Windows\Web\Screen thử xóa file img100.jpg xem có được ko ? Nếu ko được nữa thì tôi thua vì bản V3U tôi làm theo cách này vẫn đổi được cả hình lock màn chờ và welcome. Tôi cũng ko còn bản LTSB 2015 nên ko thể test được.

1. Nếu bro đang cài bản V6B mà lại có thêm cả 2 SKU EnterpriseS/IoTEnterpriseS thì cũng hơi lạ đó trừ khi bro đang cài bản V6. Vì V6B là EnterpriseG còn 3 SKU Professional, ProfessionalWorkstation và IoTEnterpriseSK là mình chép thêm vào để tiện cho việc chuyển Edition, vì V6B là bản G nên cho dù bro có update LCU thì 2 SKU EnterpriseS/IoTEnterpriseS cũng sẽ ko có (mình đã test trên VMware bản V6B chuyển Edition thành EnterpriseSK rồi mới update lên build 1591. Sau khi up xong thì cũng ko có 2 SKU EnterpriseS/IoTEnterpriseS).

2. Với bản V6B bro nên để nguyên Edition là EnterpriseG sẽ có hiệu năng nhanh nhất và nhẹ nhất (đã có member mình quen trên facebook test rồi). Còn nếu bro vẫn có ý định xài Virus & threat protection thì buộc phải chuyển qua các Edition còn lại.

3. Nếu bro cài V6B và vẫn giữ nguyên Edition là EnterpriseG thì chỉ kích hoạt bằng KMS38 (mở Tool Ultra Go rồi bấm số 1 rồi sau đó là chọn số 3), bro thử kích hoạt lại xem sao.

vimi21

Gà con
Mình cài bản V6B bấm update để cập nhật driver cho laptop dell 7290 thì nó có cập:2024-08 Cumulative Update for Windows 11 Version 24H2 for x64-based Systems (KB5041571) và Security Intelligence Update for Microsoft Defender Antivirus.Mình k chuyển đổi Edition mà vẫn thấy hiện Defender.K biết mình có làm sai ở đâu k hiện tại máy chạy vẫn ok mượt. Lúc active dùng lệnh 1 trong Ultrago k đc phải dùng HWID trong folder Action để active

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Máy siêu yếu xài bản nào nhẹ nhất bạn
Nếu máy siêu yếu lại kèm thêm HDD thì có lẽ chả có bản win nào trong thread này đủ nhẹ rồi.

Bản V6B là EnterpriseG thì chắc chắn Windows Defender không chạy, có lẽ bro đã cài bản V6, ngoài ra V6B ko thể kích hoạt bằng HWID (tức là digital license) mà bắt buộc phải kích hoạt bằng KMS38 (trừ khi bro đã chuyển Edition khác EnterpriseG).

andaik

Búa Gỗ
1. Đúng là mình đã tải lộn thật. Kkk
3. Kích bằng kms ngon lành r bác.
Ngoài ra còn 1 vấn đề là: đôi khi mình cài 1 số phần mềm thì màn hình xanh hiện ra và mình phải chọn run anyway có cách nào tắt đi ko bác nhỉ.

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Ngoài ra còn 1 vấn đề là: đôi khi mình cài 1 số phần mềm thì màn hình xanh hiện ra và mình phải chọn run anyway có cách nào tắt đi ko bác nhỉ.
Bị màn hình xanh là sao hả bro tức là lúc đó máy tính bị treo bị đứng máy không làm gì được và phải bấm nút reset hả bro ?

vimi21

Gà con
lúc đầu tải bản đó cư ngĩ là V6 đọc thấy V6B ok hơn tý nên chuyển sang t tải bản 3.09G để co V6B. Mà thôi thấy cũng ổn nên để trải nghiệm luôn.Giờ tải bản win 10 cài cho con surface book cùi bắp cos 8G ram coi chạy mượt k

andaik

Búa Gỗ
Bị màn hình xanh là sao hả bro tức là lúc đó máy tính bị treo bị đứng máy không làm gì được và phải bấm nút reset hả bro ?
Đây bác ơi. Bản V6B. Đã update lên build mới nhất. Đã active thành công.

Attachments

19.5 KB · Lượt xem: 15

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Đây bác ơi. Bản V6B. Đã update lên build mới nhất. Đã active thành công.
À hóa ra là như vậy làm mình hết hồn tưởng bản V6B bị lỗi màn hình xanh.

Hình trên là tính năng bảo vệ SmartScreen, bro tắt nó đi.

Click vào nút Start - All apps - Windows Security - App & browser control - Reputation-based protection settings

Và off phần Check apps and files

dvsom

Gà con
dang tim cach tai