This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ ZENMOS VOODOO WINDOWS - LTSC 24H2, 22H2 @EnterpriseG Style@ - Evaluation Reconstruct EnterpriseG 24H2

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
ko biết bên máy bạn thì sao, máy tôi mà up lên beta hoặc Pre là lỗi ko WU dc version nào nữa.

Hieule1905

Gà con
bác ơi cho em hỏi là tại sao em ko hiện đuôi file đc vậy ạ em tìm mãi mà ko thấy ở chỗ cũ

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
ko biết bên máy bạn thì sao, máy tôi mà up lên beta hoặc Pre là lỗi ko WU dc version nào nữa.
Vừa test tất cả các trường hợp
- Cài mới VOODOO2 Build 22621.1 lên 22631.1928 OK lên tiếp 22631.1972 báo lỗi nhưng lên 22631.1992 OK.
- Đặt trường hợp đang ở Build 22631.1992 muốn về Build 22631.1972không muốn cài mới Win thì chỉ có cách duy nhất là gỡ các Build đã setup trước đó là 1992 và 1928 để Win trở lại Build 22621.1 rồi lúc đó mới cài được Build 1972.
- Tóm lại muốn update chéo từ Beta qua Pre hoặc ngược lại đơn giản nhất là cứ gỡ tất cả các Build đã cài trước đó để VOODOO2 trở lại Build 22621.1 là xong.

bác ơi cho em hỏi là tại sao em ko hiện đuôi file đc vậy ạ em tìm mãi mà ko thấy ở chỗ cũ
Muốn hiện đuôi file thì mở File Explorer vào View - Show - File name extensions

bachikho

Rìu Sắt
bác nào cài cả w10 và w11 voodoo làm ơn cài thử hộ tui coi forticlient vpn có hoạt động ko nhỉ (vì công việc buộc phải xài qua cái này), cám ơn các bác nhiều

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Tôi không biết cách sử dụng chương trình forticlient vpn, nhưng vừa cài thử forticlient vpn trên cả 2 bản VOODOO2 và VOODOO3 thì forticlient vpn đều chạy OK.

Download forticlient vpn bản free theo link https://www.fortinet.com/support/product-downloads#vpn

Trên Win10 VOODOO3

Trên Win11 VOODOO2

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
à rảnh quá không biết làm gì thì update cho nó vui, còn không rảnh có tùm lum thứ khác để vọc thì update làm gì.
rất nhiều cải tiến, tính năng mà ô bảo ko có gì
P/s: update vẫn ko gỡ dc KB cũ là chia tay VD2 quá tệ về trải nghiệm update !

bachikho

Rìu Sắt
xài ngon rồi bác, bản của bác ngon hơn của ghost spectre chính ở chỗ xài được forticlient

bachikho

Rìu Sắt
@zendamo cái này là do cái j quyết định bác nhỉ, bản của bác có hiện cái này mới vào đc forticlient, bản của ghost spectre ko thấy hiện cái này và cứ đứng ở connecting mãi

saomaimuaha

Búa Gỗ
Nay mình thử cài app từ Store, mà sao nó quay mòng mòng sáng giờ, có ai biết fix hok ạ, xin cảm ơn!!

Attachments

17.3 KB · Lượt xem: 5

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mình cũng chả biết do cái gì quyết định nữa, bro muốn cài forticlient trên bản win của ghost spectre thì thử search trên google xem có ai gặp trường hợp giống như vậy ko ?

Nay mình thử cài app từ Store, mà sao nó quay mòng mòng sáng giờ, có ai biết fix hok ạ, xin cảm ơn!!
đã tạo tài khoản trên Store chưa, bro đang xài bản win nào thế ?

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Đã đăng nhập rồi bác, win 10 ver3 đó ạ, với cả cho mình hỏi, làm sao để bật lại Windown Defender, mình quen xài thằng này
Mình vừa test cài Wechat trên VOODOO3 hoàn toàn bình thường.

Lưu ý thế này khi bro vào Store tải Wechat, đầu tiên Store sẽ download file setup về máy tính (dung lượng 201MB) khi file setup Wechat đã tải về máy tính Store sẽ tiến hành install wechat, lúc này chữ installing sẽ hiện ra quay mòng mòng kệ nó khi nào bro thấy icon Wechat hiện ra trên desktop là Wechat đã cài đặt xong. lúc này click vào icon Wechat là sử dụng được Wechat ngay, có thể vào Uninstall để xem Wechat đã được cài vào máy tính (dung lượng cài 600MB nằm ở C:\Program Files\Tencent\Wechat).

Còn cái vụ quay mòng mòng trên Store có thể là do bug của chương trình cài Wechat trên Store, bời vì mình đã thử cài bản Win10 Pro 19041.1 rồi dùng Store cài Wechat cũng bị xảy ra tình trạng quay mòng mòng y hệt như vậy.

Ngoài ra nếu ko thích thấy cái vụ quay mòng mòng thì có thể download trực tiếp file cài Wechat về máy tính cài khỏi cần cài Wechat qua Store luôn : https://wechat.en.softonic.com/download

Hoặc xài Wechat trực tiếp trên web khỏi cần cài luôn : https://techcare.vn/thu-thuat-laptop/cai-dat-wechat-tren-may-tinh/

Còn Windown Defender thì thông cảm nhe bro, nó ngủ luôn rồi không có cách nào đánh thức nó dậy được đâu, bro chỉ có thể cài 1 chương trình anti virus khác mà thôi.

saomaimuaha

Búa Gỗ
Vâng, cảm ơn bác nhiệt tình quá, mình nhẫn nại hơn chút thì đúng là đã cài đc rồi
Còn W-def thì thôi, nghe bác kiếm cái gì khác nhẹ nhẹ xài vậy. Thank bác rất nhiều!