This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ ZENMOS VOODOO WINDOWS - LTSC 22H2 @EnterpriseG Style@ - Evaluation IoT Enterprise LTSC Reconstruct EnterpriseG 24H2

MingPham

Gà con
Ohook nó dc 10 ngày, sau 10 ngày có tự gia hạn dc ko bác?

sgm99

Búa Đá
Xin cám ơn sếp đã chia sẻ. Sở dĩ bị "lỗi" như vậy do trước đó tự nhiên thấy xuất hiện phớt qua màn hình cho biết bị thằng Win Defender Smartscreen "rà" thấy gì đó nên không làm gì được cả. Bỏ mấy cái USB để cài thêm softs thì thấy bị xóa mờ mờ, có cài vô cũng không xài được?? Do đó tôi mới thử cài thằng Defender Remover từ trang sordum vô thì thấy màn hình lại nhảy nhót tùm lum, nên đành phải xóa bỏ em 6B này và cài trở lại em 6 thì thấy tất cả đều được "bình yên vô sự", "tai qua nạn khỏi"!!

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
ai ơi đăng nhập tk Microsoft là nó bị gì lại phải cài lại win dễ lỗi quá
Nếu bro cài các bản win của mình mà không thích win tự động đăng nhập bằng tài khoản Moderator nữa thì có 2 cách sau:
1. Cài win bằng WinNTSetup
2. Dùng phần mềm (chẳng hạn như PowerISO hoặc UltraISO) mở file iso của bản win VOODOO cần cài ở thư mục gốc file iso của bản win xóa file autounattend.xml rồi save file iso đó, sau đó dùng file iso này cài win thì win sẽ hiện lên phần nhập tên user.

bác zendamo ơi, e đang ở bản V3U, muốn lên bản V6 hoặc V6B để dùng win 11 mà ko mất dữ liệu thì phải làm ntn ạ
Sorry bro từ V3U lên V6 hoặc V6B thì bro buộc phải cài mới thôi, bro buộc phải sao lưu dữ liệu trước khi cài mới.

Công nhận OAN thật bro, hóa ra cũng chẳng phải tại VOODOO6 Banshee lỗi bro à, lỗi là do Microsoft cố tình chơi mọi người. Sở dĩ bro cài VOODOO6 không thấy báo lỗi wmic là do khi cài V6 xong bro không update win để Build mặc định của V6 là 26100.268. Mình vừa test lại V6

Build mặc định 26100.268, ở V6 dùng MAS kích hoạt Online KMS bình thường không báo lỗi wmic

Tuy nhiên khi update lên build 26120.1000 hoặc 26120.1150 thì V6 kích hoạt Online KMS cũng sẽ báo lỗi wmic

Để chắc ăn hơn nữa mình đã lên thẳng trang chủ Microsoft: https://www.microsoft.com/en-us/software-download/windowsinsiderpreviewiso download file iso Windows11_InsiderPreview_EnterpriseVL_x64_en-us_26100.1150.iso của chính chủ Microsoft về cài, mình chọn bản Pro 26100.1150 là bản đại chúng nhất cài. Kết quả cũng báo lỗi wmic khi dùng MAS kích hoạt Online KMS.

CHƯA BAO GIỜ THẤY WIN BÁO LỖI MÀ MỪNG NHƯ VẬY.

Tạm kết luận từ Build 26100.1000 trở lên Microsoft đã tìm cách fix kích hoạt Online KMS của MAS, chỉ còn cách đợi MAS ra phiên bản mới xem có bypass được cảnh báo của Microsoft không ?

sgm99

Búa Đá
Cho nên tôi đành phải xài lại thằng em 6 cho chắc ăn. kẻo bị dính "chấu" thì mất vui (chưa nói bị mất mặt với bạn bè vì lỡ khoe khoang có "đồ hay dễ xài" của sếp Zendamo)! Xin đừng nên coi thường hàng trăm kỹ sư của MS ngày đêm mày mò tìm cách để chận kiểu "xài miễn phí" như vậy, bản thân tôi rất sợ chuyện update này nọ, cũng như không thể tin vào thằng Win Defender vốn chỉ chuyên môn đi phá phách chớ có bảo vệ được cái gì đâu, ngoài "nồi cơm bạc tỷ" của Bill Gates!!

Sửa lần cuối:

phuvan77

Gà con
A
Anh zendamo giúp e sửa lỗi với
E cài tới phần setup chayh tới 100% rồi máy tự tắt rồi bật liên tục không khởi động vào window đc

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
A

Anh zendamo giúp e sửa lỗi với
E cài tới phần setup chayh tới 100% rồi máy tự tắt rồi bật liên tục không khởi động vào window đc
bro cài bản nào, cấu hình máy ra sao (CPU, RAM), có cài theo hướng dẫn video mình post ko ? File iso bro có sữa chữa gì chưa hay để nguyên như file gốc down về.

phuvan77

Gà con
bro cài bản nào, cấu hình máy ra sao (CPU, RAM), có cài theo hướng dẫn video mình post ko ? File iso bro có sữa chữa gì chưa hay để nguyên như file gốc down về.
File gốc anh
e dùng bằng usb cứu hộ win pe ạ
E cũng đã dung rufus để chép vào usb bot vào mà vẫn vậy anh

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
File gốc anh
e dùng bằng usb cứu hộ win pe ạ
à cài bằng cách mount file iso rồi click file setup giống như video phải ko ? Nếu đúng vậy thì coi chừng WinPE có vấn đề.

mà cấu hình máy như thế nào ? cài bản win nào ?

012taolaai

Gà con
Mình dùng bản win 10 iot ltsc 2021 gốc ban đầu rất mượt nhưng khoảng một tháng sau bị lỗi di chuyển chuột là lag giảm fps trong game, không biết bản vd3 của bác có bị không

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bản VOODOO3 ULTRA cài vô PC mình từ ngày 31/05/2024 chạy liên tục đến giờ chưa hề có trục trặc gì luôn, cũng chả thấy lag chuột gì hết.

Win cài full driver, soft là VMware 17 và Stable-Diffusion-1.9.4, bản Win V3U này dùng để chơi Game nhưng dạo này đang chả có game gì hay để chơi cả. Vì mình khá kén game, sau khi chơi xong bộ 3 game Tomb Raider Reboot, Uncharted 4, God of War 2018 PC thì hết có game hay để chơi, định đợi cuối năm có God of War Ragnarok PC chắc sẽ chơi lại. Bây giờ bản Win này chủ yếu dùng để vẽ Lara Croft.

nguyenbaonam

Gà con
để thử cài lên con laptop cũ hdd 500gb mà fast startup cũng nhanh với ram4gb,intel core i3 4010U dùng nexus lite os chơi đc mấy game nhè nhẹ như kiểu roblox,pikachu,.. văn phòng nhẹ nhàng đều đáp ứng đc mà mỗi tội không đổi đc cái theme thành mấy cái nút như kiểu mac (thích mac nhm cuộc đời xô đẩy dùng win)

tuancs

Gà con
Đang test thử V6 của bác mà sao không thấy 153 tấm hình đâu bác nhỉ? Bác share lại được k?