This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ ZENMOS VOODOO MX WINDOWS - LTSC @ EnterpriseG Style @ 24H2, 22H2

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
90% VOODOO6 sẽ là Windows 11 Enterprise G 24H2 Build 26090.1

Đã làm xong EnterpriseG Build 26090.1

Start Menu

Vẫn có Windows Security

Build 26090.1 không còn Time Bomb và Watermark

Cài Win chiếm 5.8GB đĩa cứng

Show Edition EnterpriseG trong registry và qua dòng lệnh

Mặc định VOODOO6 không có Widgets và Copilot nhưng ai có nhu cầu sử dụng thì bật lại Widgets và Copilot rất dễ dàng

Vừa có Build mới thế là update thử luôn thành 26090.112

ThaiDoViet

Búa Đá Đôi
Bác build mấy bản IOT nữa được không ạ!

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Build IoT (non LTSC) làm gì hả bro, họ nhà Pro (bao gồm Pro, Pro for WorkStation, Enterprise, IoT Enterprise, IoT Enterprise Subscription......) thì trong đó chỉ có Pro là Real Edition mà thôi, mấy cái Edition kia đều là Virtual Edition của bản Pro.

Enterprise G là nhẹ nhất rồi, nó mặc định không chạy Windows Secutity nên nó nhẹ hơn LTSC nữa. LTSC chỉ được microsoft support thời gian dài hơn mà thôi, chẳng hạn bản IoT LTSC hình như được support 10 năm thì phải, nhưng mà 10 năm tới ai còn xài nữa. Chẳng hạn bản LTSC v1809 bây giờ có nhiều người xài vì cho rằng nó nhẹ, nhưng tôi thấy nó cũng chẳng nhẹ gì, với máy yếu thì 1809 còn nặng hơn nhiều LTSB, với máy mạnh thì cài 1809 dở dở ương ương đơn giản vì nó không support mấy game AAA mới, cài vô ko chơi game được thì cài làm gì. Nên Support 10 năm nghe cho oai chứ chả có ý nghĩa gì với dân chuyên xài chùa hệ điều hành như chúng ta.

@bác zendano cho hỏi
1.làm cách nào để activate, mình dùng Microsoft Activation Scripts 2.5, KMS suite 9.8 đều bị thất bại.
2.làm sao để mở copilot & widget?

Cám ơn bác để bỏ thời gian bào chết bản win cho mọi người

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
mình dùng ltsb 2016 của admin, có cách nào windows shift s nó tự động ra vùng cho mình cap screen đc kh các bác?
hình như ko được vì windows shift s là phím tắt của phần mềm chụp màn hình phiên bản mới còn trên LTSB là phiên bản cũ rồi.

Thank bro đã test bản LTSC, nhưng như mình đã chú thích rồi, đó chỉ là bản test thôi, ko phải là VOODOO6. Hiện tại LTSC 26090 chưa có cách nào active được.

Chừng nào phát hành chính thức VOODOO6 mình sẽ post guide cách mở copilot & widget luôn.

Bật mí cho bro luôn VOODOO6 sẽ free 152 tấm hình wallpaper 4K Tomb Raider, đây là những tấm hình mình sưu tập được từ show trình diễn thời trang cosplay nhân vật Đả Nữ Lara Croft nổi tiếng, show trình diễn này tên là Tomb Raider Journey với sự tham gia của các siêu mẫu Đông Âu và Nam Mỹ dưới sự tài trợ của 2 tổng công ty chuyên về thời trang sắc đẹp là Stable Diffusion CorporationGenerative Fill Corporation.

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Thank you for your instruction. I tried to make a reg file and ran with this code, but it's still there
File LTSC đó của mình là chưa chuẩn nên ko thể nạp SKU để chuyển thành Edition khác được. Còn dòng chữ đó là hiện nay LTSC 26090 chưa thể active được nên mới có dòng chữ đó. Chỉ cần active thành công thì dòng chữ đó tự động biến mất thôi.

Mình mới làm lại LTSC 26090, chắc chắn 100% đây là VOODOO6 rồi

bản LTSC nếu vẫn để nguyên Edition là LTSC thì vẫn ko active được bằng MAS 2.5, nhưng bản này cho phép bro chuyển thành Edition khác.

Mình đã chuyển thành EnterpriseG và đã active thành công bằng MAS 2.5

Như đã thấy tên là G nhưng thực chất nó là LTSC đó nhé. Bản win đã update OK lên build mới 26090.112 (File update được lên build mới là EnterpriseS lên build 26090.112).

Bản VOODOO6 sẽ là bản win ngược ngạo nhất từ trước đến nay da là G nhưng hồn lại là S.

ThaiDoViet

Búa Đá Đôi
ơ chưa thấy link bác nhỉ

alexia

Gà con
niceeeee❤️❤️
link download?

sgm99

Búa Gỗ Đôi
Đang xài thằng WOODOO4 ngon cơm, lại nghe bác Zendamo cho ra mắt thằng WOODOO6 này, theo muốn hụt hơi luôn. Ai có xài qua rồi, xin cho biết ý kiến nhé để bắt chước xài ké với!! Mà link down thằng 6 này ở đâu vẫn chưa thấy xuất hiện vậy bác Zendamo???

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
xài tiếp VOODOO4 đi bro, sorry mọi người vì sẽ không có VOODOO6 nhanh được vì đã có bản Win11 24H2 mới build 26100. Bản này cũng không có watermark and time bomb luôn.

Và chưa gì đã có bản vá luôn rồi 26100.263

có vẻ 100% 26100 là build final RTM rồi "Assuming there are no last minute bugs, build 26100 will be the RTM (release to manufacturing) build for Windows 11 version 24H2." https://www.windowscentral.com/soft...tential-rtm-build-for-windows-11-version-24h2

Nhưng chắc ăn thì cứ chờ thêm 1 chút khả năng cao VOODOO6 là 26100 rồi.

Sửa lần cuối:

ThaiDoViet

Búa Đá Đôi
b cho em xin test cùng với VOODOO6 ấy

nqthd95

Gà con
update 3420 bị lỗi như này fix sao bác, gỡ update thì không gỡ được.