This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ ZENMOS VOODOO MX WINDOWS - LTSC @ EnterpriseG Style @ Final OEM 24H2, 22H2

doan hong ky

Rìu Sắt
ô, sao bác bảo không có v5, hình như đây là lần đầu mình thấy file build lớn hơn 3gb, với sao b chọn Win10 có gốc là Windows Server 2022 22H2 thế

Sửa lần cuối:

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
ô, sao bác bảo không có v5, hình như đây là lần đầu mình thấy file build lớn hơn 3gb, với sao b chọn Win10 có gốc là Windows Server 2022 22H2 thế
Thì ban đầu cũng ko định làm v5 vì quá trình Convert quá phức tạp phải mất hơn 1 tuần mới nghĩ ra giải pháp hoàn mỹ nên cuối cùng cũng làm được v5.

Có 2 lý do lấy gốc là Server 22H2 vì ngoài nó là Win10 ra đâu còn bản Win10 nào khác
Thứ hai bản này chạy thấy ngon hơn bản Win11 23H2 22635 hiện nay nhiều boot lẹ hơn chơi game nhanh hơn cài trên HDD thấy nhẹ nhàng hơn.

Bro cài thử trên máy ảo đã chạy file Convert theo Guide của mình chưa. Ko chạy nó thì win tuy vẫn hoạt động nhưng 1 số chức năng bị liệt đó nhe.

andecaaa

Gà con
E có 2 thắc mắc ở bản VOODOO5 này:
- Thứ nhất: ở phần 1 convert xong dùng luôn k cần update thêm gì ngoài driver hả bác. Có khác biệt gì so với bản update ở phần 2 không?
- Thứ 2: so với win 10 VOODOO3 thì khác nhau những gì thế bác. 2 bản này có khác gì nhau ưu nhược điểm như nào thế ah. (vd: hiệu năng, tính năng mới, ổn đinh,...).
Mong được bác giải đáp thắc mắc 😁

xacphao

Rìu Sắt Đôi
Chủ topic cho mình hỏi bản V4 - 25398.1 G , mình kg cần custom LCU để cập nhật build mới nhất ph kg bạn. Chỉ cần update offline trên winPE bằng tool W10UI.

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Chủ topic cho mình hỏi bản V4 - 25398.1 G , mình kg cần custom LCU để cập nhật build mới nhất ph kg bạn. Chỉ cần update offline trên winPE bằng tool W10UI.
Bản VOODOO4 ko cần custom tải file update về chạy file update ngay trong win luôn ko cần phải ra winpe làm.
1. Đúng rồi. Sau khi convert xong thích thì bro update lên build mới nhất 2227, còn ko thì chả update cũng OK, quan trọng nhất là chạy file Convert thôi.
2. So với VOODOO3 mình test qua game thì thấy bản VOODOO5 chơi game cho Per nhanh hơn 1 chút, độ ổn định thì mình ko biết vì còn tùy máy nữa, mình cài trên PC của mình thấy độ ổn định cũng như nhau, nhưng VOODOO5 được cái tốc độ boot nhanh hơn VOODOO3.

Chủ yếu mình thích làm VOODOO5 vì số Build to hơn 20349 so với 19045, và vì cái logo boot của nó nhìn khá là ngầu

henxui25

Búa Đá
Thả tym thả tym b Zen. E đang xài 1607 rm. Hôm qua cắm usb boot anhdv thì k hiện phân vùng data ntfs. Chỉ hiện mỗi phân vùng boot fat32

thanggia

Gà con
Thả tym thả tym b Zen. E đang xài 1607 rm. Hôm qua cắm usb boot anhdv thì k hiện phân vùng data ntfs. Chỉ hiện mỗi phân vùng boot fat32
boot vào windows pe chọn windows command nhấn chuột phải chọn run adminstrator sau đó gõ lệnh diskpart. Mục đích để biết ổ cài windows là phân vùng tên gì
Bạn đọc thêm ở đây

lucbinh86

Rìu Sắt
Hi bro cao thủ, sao bản này mình cài vào khi update toàn bị "bay" lên 22635.xxxx, có cách nào chỉ update lên build 22621.xxxx được ko? do mình vẫn thích nằm ở build cũ 22621 hơn, đa tạ

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
mặc định có lên build mới nhất thì cũng chỉ 22624 thôi, đó là do gói KB5023595 (tháo nó ra win sẽ trở về 22621), còn 22635 là do gói KB5031483 (tháo nó ra là xong thôi).
VOODOO4 không cài đc netframework 3.5. xin cách fix ạ
POST 1 TRANG 1 ĐỌC HẾT CHƯA