This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ ZENMOS VOODOO MX WINDOWS - LTSC @ EnterpriseG Style @ 24H2, 22H2

nhanma154

Gà con
Bản VOODOO4 bị mất cảm ứng màn hình à bác, mình cài vào thấy không hiện cảm ứng nữa

datzuok

Gà con
Bác @zendamo cho e hỏi phát ko biết vì lý do gì mà bản w11v4 của bác ko hỗ trợ tay cầm dualshock 4 qua chế độ bluetooth ấy, kết nối dây thì ok, e về bản w11v2 của bác thì dùng bình thường, vào control panel thì thấy bản v4 bị thiếu thành phần gì đó nên ko nhận diện được tay cầm

Attachments

168 KB · Lượt xem: 14

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Tôi đoán có lẽ v4 có gốc là win server nên nó ko nhận driver bluetooth và đó là nguyên nhân.

Cách fix bro đọc kỹ và làm theo thử xem https://forums.mydigitallife.net/th...st-install-settings.84501/page-2#post-1706752

Chủ yếu bro hãy làm theo link trên để tìm ra driver bluetooth còn cách cài có thể làm theo cách tương tự như cài driver touchpad (tôi đã post guide).

Sửa lần cuối:

datzuok

Gà con
Fix đc rồi bác ạ, driver thì win có sẵn mà nó ko nhận ra dấu chấm than vàng hết phải cài thủ công

zendamo

Rìu Chiến Bạc
reconstruction từ bản pro sang à bác. Hóng
Chắc chắn là như vậy rồi. Có thể kỳ này mình sẽ làm thêm LTSC nữa vì Win11 LTSC 24H2 sẽ ko cần custom update nữa vì Microsoft đã chính thức support update online cho LTSC 24H2. Cái mình ghét nhất là LTSC thì windows defender sẽ chạy mặc định, thế theo bro mình nên làm LTSC ko, hay là LTSC nhưng nạp SKU để trở thành G để khi setup win đỡ bị WD cảnh báo hay là chỉ làm G thôi.

post cái hình waifu của mình

ThaiDoViet

Búa Đá
theo em là bác để mặc định Windows Defender vì hiện nay nhiều ae dùng win để làm việc lên rất cần phần mềm tránh virus

zendamo

Rìu Chiến Bạc
theo em là bác để mặc định Windows Defender vì hiện nay nhiều ae dùng win để làm việc lên rất cần phần mềm tránh virus
Thì mình sẽ để WD mà, ý của mình là có nên làm bản LTSC là mặc định khi cài win hay ko ? Vì LTSC là mặc định khi cài win xong WD sẽ tự động chạy ngay khi đó PC của người cài mà có nhiều soft Cr@ck WD sẽ chén tất (cái này 1 người bạn của mình bị rồi) trong khi nếu có 2 tùy chọn

Tùy chọn 1: Reconstruct trực tiếp ra bản LTSC luôn nhưng Add sẵn SKU bản G thì khi cài win tuy nó sẽ hiện winver là G (nhưng thực tế đây là bản S) khi đó sẽ không lo WD nó chạy sau đó khi vô win thì tùy thích ai muốn chuyển lại thành LTSC thì cứ làm.
Tùy chọn 2: Reconstruct trực tiếp ra bản G nhưng nhưng Add sẵn SKU là bản S vô win ai thích chuyển thành LTSC thì cứ làm.

P.S : Đã test thử rồi cùng lấy bản Pro bỏ hết bloatware, rồi lấy bản Pro đó Reconstruct thành bản S. Khi Reconstruct ra bản S (LTSC) thì test trên máy ảo bản S vẫn mượt hơn bản Pro (đã bỏ bloatware) nhiều.

ThaiDoViet

Búa Đá
E xin bản win test cùng đk k b?

zendamo

Rìu Chiến Bạc
E xin bản win test cùng đk k b?
vừa làm xong.

bro muốn tôi đưa bro file test là iso hay install.wim.

Sửa lần cuối: