YogaDNS - Trình quản lý máy khách DNS cho Windows | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

YogaDNS - Trình quản lý máy khách DNS cho Windows

nkoc6a15

Rìu Sắt
Em đã tìm ra được rồi ạ! Set như ở trên nó không tự chuyển bác ạ!

Mình sẽ tạo pool ở trong mục DNS Server và sau đó kéo thả các DNS Server mình đã tạo ở trên và Yoga sẽ chọn DNS nào tốt nhất

Xong qua Rules chọn Pool mà mình đã tạo bên DNS Server là xong ạ

Hamano Kaito

Moderator
Cái native services giờ đòi tiền luôn vl {haha} Thôi thì cứ dnscrypt cho lành
Cái dịch vụ là 1 sự lừa tình. Còn xài Free thì chỉ cho tạo 2 quy tắc mỗi quy tắc được tạo sẽ ko giới hạn các tùy chọn bên trong
BullShit ! Mình tự làm trialreset và đang dùng luôn đây. Có thể nói là ổn hơn bản Free (beta) nhiều so với bản final hiện tại tốc độ duyệt mạng khá nhanh. Cho nên có thể chấp nhận được
Lại có cấu hình chặn theo kiểu từ tệp nên nhượng bộ tí {beauty}

nkoc6a15

Rìu Sắt
Cái dịch vụ là 1 sự lừa tình. Còn xài Free thì chỉ cho tạo 2 quy tắc mỗi quy tắc được tạo sẽ ko giới hạn các tùy chọn bên trong
BullShit ! Mình tự làm trialreset và đang dùng luôn đây. Có thể nói là ổn hơn bản Free (beta) nhiều so với bản final hiện tại tốc độ duyệt mạng khá nhanh. Cho nên có thể chấp nhận được
Lại có cấu hình chặn theo kiểu từ tệp nên nhượng bộ tí {beauty}

Em test chung được không ạ {shame}

Hamano Kaito

Moderator

Hamano Kaito

Moderator
Spam ! Vừa phát hiện ra 1 chuyện là DNS mã hóa lẫn YogaDNS ko chặn được IP. Thực sự rất lạ
Và thêm chuyện nữa là DNS mã hóa tools gốc ko xài chung được với adguard build mới nhất 7.7 beta 1
Và YogaDNS thì chạy bình thường {beat_shot}
--
Đính chính lại tí là DNS mã hóa tools gốc có thể block IP. Nhưng YogaDNS ko thể block IP được, IP loop

Sửa lần cuối:

nkoc6a15

Rìu Sắt
Spam ! Vừa phát hiện ra 1 chuyện là DNS mã hóa lẫn YogaDNS ko chặn được IP. Thực sự rất lạ
Và thêm chuyện nữa là DNS mã hóa tools gốc ko xài chung được với adguard build mới nhất 7.7 beta 1
Và YogaDNS thì chạy bình thường {beat_shot}
--
Đính chính lại tí là DNS mã hóa tools gốc có thể block IP. Nhưng YogaDNS ko thể block IP được, IP loop

Ý bác có phải là cái block ip bên DNSCrypt không ạ? Em nghĩ có khi do xung đột với Adguard DNS trong Adguard ấy

Hamano Kaito

Moderator
Ý bác có phải là cái block ip bên DNSCrypt không ạ?
KO có luôn ấy chứ. Tools này chỉ block domain là chính thôi. Ngảy cả tools gốc cũng ko thể block IP được nếu ko đúng dãi IP
Block IP khó hơn block Domain bá đạo thật. Giờ mới để ý thấy {tire}
---
Với lại có 1 lỗi ở yogadns là khi nhập liệu từ tệp text có cùng tên. Thay vì nếu trùng tên sẽ xóa tên trùng để thay thế tên cũ đằng này nó tạo thêm 1 tên y chang như vậy nữa
Bản Final này có vấn đề. Dev cho ra final mà có lỗi khá nhiều và thấy ko đáng bỏ tiền ra mua tools này

nkoc6a15

Rìu Sắt
KO có luôn ấy chứ. Tools này chỉ block domain là chính thôi. Ngảy cả tools gốc cũng ko thể block IP được nếu ko đúng dãi IP
Block IP khó hơn block Domain bá đạo thật. Giờ mới để ý thấy {tire}
---
Với lại có 1 lỗi ở yogadns là khi nhập liệu từ tệp text có cùng tên. Thay vì nếu trùng tên sẽ xóa tên trùng để thay thế tên cũ đằng này nó tạo thêm 1 tên y chang như vậy nữa
Bản Final này có vấn đề. Dev cho ra final mà có lỗi khá nhiều và thấy ko đáng bỏ tiền ra mua tools này

Tự nhiên em nghĩ ra liệu mình dùng cái block ip để thông Adguard đc không nhỉ?

Hamano Kaito

Moderator
Tự nhiên em nghĩ ra liệu mình dùng cái block ip để thông Adguard đc không nhỉ?
Adguard dùng firewall windows là được rồi. Chính bản thân adguard cũng có dns mã hóa luôn rồi
Cho nên : Nếu dùng adguard thì ko cần tools dns mã hóa nữa
---
Mà dùng tools dns mã hóa block adguard sẽ ko thể được. Adguard tự vượt qua rào luôn
Bản adguard 7.7 beta 1 này xài thấy củng chả nhanh hơn bản trước là mấy. Thôi cứ dns mã hóa cho chắc + ublock
Sẵn đó post hình nói fix cũ vẫn xài tốt chán

nkoc6a15

Rìu Sắt
Adguard dùng firewall windows là được rồi. Chính bản thân adguard cũng có dns mã hóa luôn rồi
Cho nên : Nếu dùng adguard thì ko cần tools dns mã hóa nữa
---
Mà dùng tools dns mã hóa block adguard sẽ ko thể được. Adguard tự vượt qua rào luôn
Bản adguard 7.7 beta 1 này xài thấy củng chả nhanh hơn bản trước là mấy. Thôi cứ dns mã hóa cho chắc + ublock
Sẵn đó post hình nói fix cũ vẫn xài tốt chán

DNS mã hóa của Adguard hình như không hỗ trợ http3 vì chính thằng Adguard block kết nối quic. Nếu được thì mong bác test thử. Vì em thử thuốc Adguard rồi mà làm mãi không được

Hamano Kaito

Moderator
DNS mã hóa của Adguard hình như không hỗ trợ http3 vì chính thằng Adguard block kết nối quic. Nếu được thì mong bác test thử. Vì em thử thuốc Adguard rồi mà làm mãi không được
Adguard mình chỉ cài để test thuốc thôi. Chứ ko có xài tới
Mà adguard nó cũng giống yogadns lượt bỏ đi source từ dnscrypt proxy nhiều lắm. Chủ yếu là tập trung lấy mấy cái mã hóa DOH từ dns thôi
List dns ko nhiều lắm
----
Thuốc mình vẫn dùng bình thường mà bạn. Hình bên trên đó
---
Sẵn tiện nói luôn vụ quy tắc. Nếu quy tắc mã hóa dns nằm trên các quy tắc chặn. Thì các quy tắc chặn bị vô hiệu ko chặn được
Phải để quy tắc mã hóa nằm dưới cùng mới OK. Ông Dev viết tools này ra ko biết có thử nghiệm hay ko đây trời
Chuối ko thể tả nổi....thua xa Simple DNSCrypt này luôn 😬

Sửa lần cuối:

nkoc6a15

Rìu Sắt
Adguard mình chỉ cài để test thuốc thôi. Chứ ko có xài tới
Mà adguard nó cũng giống yogadns lượt bỏ đi source từ dnscrypt proxy nhiều lắm. Chủ yếu là tập trung lấy mấy cái mã hóa DOH từ dns thôi
List dns ko nhiều lắm
----
Thuốc mình vẫn dùng bình thường mà bạn. Hình bên trên đó

Em nghĩ là dùng song song sẽ được ấy. Như trên điện thoại em đang dùng đây. Là nhập local dns vào mục adguard dns. Với pc thì sẽ là 127.0.0.1:53. Không biết trên PC có add được bộ lọc dns không bác nhỉ? Mục DNS của Adguard còn khá hạn chế tính năng và hiệu năng không tốt lắm

Hamano Kaito

Moderator
Em nghĩ là dùng song song sẽ được ấy. Như trên điện thoại em đang dùng đây. Là nhập local dns vào mục adguard dns. Với pc thì sẽ là 127.0.0.1:53. Không biết trên PC có add được bộ lọc dns không bác nhỉ? Mục DNS của Adguard còn khá hạn chế tính năng và hiệu năng không tốt lắm
Trên máy tính ko có. Nếu bật DNSCrypt Proxy lên rồi thì bật adguard lên chạy chung được nhưng nếu bật adguard lên trước thì bật DNSCrypt Proxy ko được
Nó báo lỗi local mà nếu dùng adguard lẫn DNSCrypt Proxy thì duyệt mạng nó chậm. Nếu dùng mỗi adguard thì chưa test {big_smile}

Hamano Kaito

Moderator

What's new in YogaDNS 1.23 Beta​

September 27, 2021
  • Correct license key detection and Help command in ServiceManager tool
  • Minor improvements of error messages
---------
Ko thấy cải thiện gì hoặc thêm gì hết. Toàn là giấy phép...........Eeeeeeeeeeeee{waaaht}