Hỏi/ Thắc mắc - Xin tư vấn wơi router cho nhà 3 tầng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin tư vấn wơi router cho nhà 3 tầng

• Thread starter metallicy
  • Ngày gửi
M

metallicy

Chào các bác, các bác giúp e giải pháp router wifi cho nhà 3 tầng, bao gồm mỗi tầng 2 phòng, ở giữa 2 phòng trong 1 tầng là hành lang dài 8m, giống như chia nhà thành 2 khối, mỗi khối nhà 3 tầng vậy
Vậy k biết dùng router đặt như nào thì ổn ạ, e đặt thử 1 con TP-Link 841hp giữa hành lang t2 mà k trụ nổi, nhà xây kiên cố quá k xuyên nổi, dùng được mỗi t2
E định làm 2 con router như TP-Link C20 ở 2 phòng t2 liệu có ổn không ạ? Hoặc các bác tư vấn giúp xem còn con nào ổn hơn trong tầm giá k ạ? E thấy có Tenda ac6 và Xiaomi gen 3. Các bác tư vấn giúp em với ạ, thanks các bác!!!

MR.khoahoc

Rìu Sắt
Bác mua con 300mbp ấy 4 râu. Bác cắm ngay chỗ tầng giữa và 2 râu quay lên 2 râu quay xuống nó sẽ tỏa ra hết cả 3 tầng. Với điều kiện từ cầu thang tầng 3 nhìn thẳng xuống dc tầng trệt có nhiều nhà ngta làm cầu thang chệch nên sóng wifi hay bị yếu ngắt quãng