This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Xin tư vấn về lắp card rời cho máy bộ Dell

ciaophong

Búa Gỗ
e có con dell bộ 980. i5
nay muốn nâng cấp lên card rời chơi mấy game online
có thấy card gt 730. mà sợ ráp vào ko vừa vì thùng này nó nhỏ quá
1 hỏi ae : ko biết có ae nào đã thử chưa. ráp vừa thùng này ko ae
2 với hỏi ae chỗ mua card này. e đi vòng vòng tphcm hỏi mấy chỗ mà ko có.
3. nguồn e nhìn vào hình như 240v. ko biết có chịu nỗi khi lắp card ko.
ae nào rành phần cứng cho e hỏi xíu
thanks ae
chúc ae ngày vui vẻ !!!

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Dòng vga vừa có dòng đuôi OEM , còn bạn muốn lắp card vga thường thì vui lòng thay vỏ, nhưng lắp card nhớ chú ý cả nguồn nha bạn

duypk

Rìu Sắt
Trên trang chủ của Nvidia có khuyến nghị nguồn cấp cho GTX 970 nên từ 500W nha. Nguồn của bạn khá yếu đó

domanhhp

Búa Gỗ Đôi
đến mình lắp con palit dual storm gtx 750 Ti 2gb gddr5 còn phải thay con nguồn fsp gold 750W đây bạn , con nguồn cũ 550W hàng jetek gì ấy bị cháy do bật max setting game bị nổ bụp 2 phát liền .

Delta

Búa Gỗ Đôi
Lạy thánh 750W!!!! Tốn tiền quá vậy, lắp nguồn 300W là dư sức... Còn Jetek là hàng lỡm nên 550 nhưng thực ra ko tới 300 đâu@@

Delta

Búa Gỗ Đôi
Card của bạn ngốn có 50W nên nguồn chịu nổi đó. Trang chủ thì nó khuyên 300W nhưng bạn tính thử tổng công suất của dàn chắc không quá 200W đâu. 240W là chịu nổi do nguồn của máy hãng ko lỡm như mấy nguồn ko tên.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Nguồn máy đồng bộ n là nguồn chuẩn , ghi bao nhiêu công suất thì công suất thực gần như vậy . căn bản nên tham khảo kỹ thông số công suất của vga để tránh bốc khói

dangquochuy888

Búa Gỗ
bạn vào trang này xem nhé
Trang này có một anh nước ngoài độ case dell giống như bạn, gắn được gt 730 không cần thay nguồn nè. vga này cũng thấp nên nguồn không thiếu đâu.
Hôm bữa mình cũng mới độ một case hp lên i5 và vga rx560 chơi game ngon lành.

ciaophong

Búa Gỗ
mới gọi bên nó hết hàng. còn loại 1gb à mà nó kêu sợ ko vừa. 730 to lắm. ko biết sao

dangquochuy888

Búa Gỗ
mới gọi bên nó hết hàng. còn loại 1gb à mà nó kêu sợ ko vừa. 730 to lắm. ko biết sao
Buồn dạ. Còn nếu bạn muốn gắn thì chắc phải mua thêm cọng cáp nối pci hoặc mua online mấy con vga bo lùn chuyên gắn cho máy bộ thôi.

domanhhp

Búa Gỗ Đôi
CPU của bạn gánh 2080 nổi không mà đòi đua
thay dc cái gì thì thay thôi bạn , lúc mình thay con main chip gen 9 và thêm 1 cặp ram 16gb nữa là nguồn vừa đủ . Trc đây nv bán nguồn này cho mình họ còn nói nguồn này nó chạy dc thừa cùng lúc 2 con gtx 1080 . Sau mình chỉ nâng cấp main chip vs ram là dc , ram hiện tại 8gb rồi . Nhà mình đang dùng samsung ssd 860 evo 1 TB , đang muốn nâng cấu hình máy con main lắp thêm con 970 evo pro plus 1 TB NVMe.M2 là ngon ?

Delta

Búa Gỗ Đôi
Nghe mấy thằng bán hàng thì tốn tiền thôi bạn. Thôi tùy bạn.