This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Xin tư vấn về hệ thống wifi cho doanh nghiệp nhỏ

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
- Thứ nhất là nguyên nhân đã là từ gói cước??? Xác định đúng nguyên nhân thì mình mới đưa ra giải pháp phù hợp được.
- Thứ 3: đây là công ty làm việc nhé bác. Cty mình dùng gói 60Mb cho 90 máy tính và khoảng 100 thiết bị khác vẫn ok bình thường.

caniquy

Búa Đá
công ty gia đình mà bác đầu tư 12tr cho wifi thì không kinh tế lắm.
vậy còn 1 cách nếu kinh tế hạn hẹp . là làm giống bac kim nói...đó là sài 1 em có thể gánh 100 user.
con Ubiqiti gì đó mình có nghe nói nhưng chưa sài nên không bik. còn con draytex virgo 910c con này nên gắn ở tầng 2 - con của nhà mạng cấu hình quay Popeee gì đó đi đừng sài nó !. đối với 910c này thì chổ mình đang sài thấy nó sóng sánh mạnh vô địch từ hồi nào giờ chưa có con nào qua nó ( chắc mình chưa có điều kiện thử những con khác trong tầm giá , nên chỉ bik có con này ) best choice 3t1, 2 bâng tần -cân tổng cộng có 80 thiết bị.

túm lại bác thớt tìm ra được giải pháp chưa?? lót dép hóng phương pháp tối ưu của chủ thớt .

TruongTan

Gà con
Giải pháp tốt nhất thì mỗi lầu 1 AP , và sử dụng 1 thiết bị router chung. Do các lầu không có lượng user quá nhiều nên cũng không cần thiết bị mạnh. Nên chọn thiết bị cho doanh nghiệp nhỏ dạng SMB, vừa ổn định lại cấu hình đơn giản.

TruongTan

Gà con
Mình thấy con này có vẻ ổn trong tầm giá, DrayTek thì mình chưa bị thất vọng bao giờ,