Nhờ tư vấn - Xin tư vẫn nên mua case náy tính nào | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Xin tư vẫn nên mua case náy tính nào

caniquyvnz

Rìu Bạc
Nếu được lựa chọn thì mình sẻ năng nỉ chọn combo h81 + i53470.còn không được ưu tiên về sử lý nhanh hơn thì chọn dàn 1.
ngoài ra bạn có thể tìm thêm các cấu hình từ những nơi khác xem có nào best choice trong tầm giá đó không. chúc bạn sớm tìm được dàn máy ưng ý nhất

duonglinh2

Rìu Bạc
không thấy ghi vỏ gì . với lại cái khoảng từ 12-36 tháng rộng lắm hỏi rõ nếu bảo hành 36 tháng thì có vẻ được 12 tháng hơi chát . loại này chắc chỉ có hàng cũ hàng renew lên 36 tháng thì tốt . mà nhu cầu bạn mua làm gì ??

haiphongrv

Rìu Bạc
bảo hành 36 tháng thì giá trên ok @@ mình mới tự lắp 1 bộ cấu hình đầu tiên nhưng main samsung với vga rx 470 cho thằng cu e hết ngót 2tr9

MinhGiang

Rìu Vàng
Nếu được lựa chọn thì mình sẻ năng nỉ chọn combo h81 + i53470.còn không được ưu tiên về sử lý nhanh hơn thì chọn dàn 1.
ngoài ra bạn có thể tìm thêm các cấu hình từ những nơi khác xem có nào best choice trong tầm giá đó không. chúc bạn sớm tìm được dàn máy ưng ý nhất
Main H81 hình như không hỗ trợ i5 -3470.
Nên lấy cấu hình 2, nhưng đổi cpu lên i5 gen 4th. Nếu nhu cầu đồ hoạ thì lấy i5-4690 tốc độ cpu cao. Còn chỉ lướt web hoặc văn phòng thì bỏ vga cũng giảm khối tiền.
Nếu tự giáp nhưng không có vga thì với i5 gen 4th chắc tầm 3 triệu.

dragonking91

Rìu Chiến
giá tiền đó thì mua CPU AMD Athlon 3000G mới + Mainboard mới, còn lại mua cũ
--
năn nỉ họ k bán đâu bác, main và cpu k đi chung

tinhlskhoi

Búa Gỗ
Mọi người cho hỏi là trong 2 case sau thì nên mua cái nào ạ và giá tiền như thế thì có mua được không ạ
tính tới thời điểm hiện tại thì Cpu intel đã lên tới thế hệ thứ 10 VD: Core i3 10100
và 2 cấu hình bạn nhờ tư vấn trên điều là thế hệ H61 chạy cpu thế hệ 3, H81 chạy cpu thế hệ 4.
chắc chắn 100% điều là những linh kiện củ hoặc renew làm mới lại.
nên về làm việc giải trí lâu dài thì ko nên.
Vì sao ?
thứ 1: đời quá củ hiệu năng không đáp ứng nhiều nữa những games online thì tạm 1,2 năm tới sẽ yếu dần.
thứ 2: vì là đời củ linh kiện củ nên tính ổn định khi sử dụng là hên xui, có thể mua về 1,2 tháng ko sao những thời gian nó lổi 1 cái bạn mang đi bảo hành là sấp mặt, nếu shop dể đổi trả thì ko nói, những shop bán xong bảo hành tỏ thái độ đổ thừa thì nên cân nhắc.
Khuyên bạn nên mua mới theo thời điểm hiện tại pc không quá mắc.
Cấu hình bạn có thể tham khảo sử dụng về sau nâng cấp lên cao tốt hơn.
Core i3 10100 4 nhân 4 luồn xung cực cao ngang ngữa core i7 th6 HD630 onboad có thể chơi games online nhẹ
Ram 8G DDR4 bus 3200 1 cây chừa 1 khe để nâng về sau
Mainboad H410
ssd 120G
Nguồn 450w trở lên
vega rời khi nào có tiền nhiều hơn gắn cũng dc có thể chơi dc RTX2080TI cân tốt không nghẽn bác nào bảo core i3 vs 2080ti nghẽn mời xem video:
nghẽn không nằm ở cpu và Vega

Sửa lần cuối:

quydo991

Búa Gỗ
tính tới thời điểm hiện tại thì Cpu intel đã lên tới thế hệ thứ 10 VD: Core i3 10100
và 2 cấu hình bạn nhờ tư vấn trên điều là thế hệ H61 chạy cpu thế hệ 3, H81 chạy cpu thế hệ 4.
Vì sao ?
thứ 1: đời quá củ hiệu năng không đáp ứng nhiều nữa những games online thì tạm 1,2 năm tới sẽ yếu dần.
thứ 2: vì là đời củ linh kiện củ nên tính ổn định khi sử dụng là hên xui, có thể mua về 1,2 tháng ko sao những thời gian nó lổi 1 cái bạn mang đi bảo hành là sấp mặt, nếu shop dể đổi trả thì ko nói, những shop bán xong bảo hành tỏ thái độ đổ thừa thì nên cân nhắc.
Core i3 10100 4 nhân 4 luồn xung cực cao ngang ngữa core i7 th6 HD630 onboad có thể chơi games online nhẹ
Mainboad H410
ssd 120G
Nguồn 450w trở lên
vega rời khi nào có tiền nhiều hơn gắn cũng dc có thể chơi dc RTX2080TI cân tốt không nghẽn bác nào bảo core i3 vs 2080ti nghẽn mời xem video:

Cấu hình này tương đối mới, bữa này giá tầm khoảng bao nhiêu bác.

tinhlskhoi

Búa Gỗ
Cấu hình này tương đối mới, bữa này giá tầm khoảng bao nhiêu bác.
khoản 8tr

annhienhcm

Gà con
Ráng thêm chút làm nguyên dàn AMD chiến cho thoải mái bạn ơi ^^

- Main: asus A68HM-K tầm 1tr174
- CPU AMD 845K tầm 1tr580
- Ram 2x2GB DDR3 tầm 600k
- HDD: Toshiba 1TB tầm 7200 1tr
- VGA Sapphire RX460 2GB tầm 2tr9

W H I T E

Rìu Chiến
Vì sao ?
Mainboad H410
ssd 120G
Nguồn 450w trở lên

Hi, i3-10100 4 nhân 8 luồng đó bạn

light89

Gà con
Cảm ơn các bác nhé.Mình chỉ đủ tiền để mua máy khoảng 4tr thôi.Chỉ render 1 vài video với thỉnh thoảng chơi mấy game nhẹ thôi

haiphongrv

Rìu Bạc
Vì sao ?
Mainboad H410
ssd 120G
Nguồn 450w trở lên

chủ thớt phân vân như trên thì chắc chỉ có 4-5tr trong túi như bác tư vấn thì ngót ngét cũng ~9tr rồi @@ điều bác nói là hiển nhiên cơ mà luôn phải cân nhắc vấn đề đầu tiên là tiền đâu

MinhGiang

Rìu Vàng
Trước mình cũng lên buil bộ pc amd ryzen 3 3200G, ram 8gb 2666ghz, mail asus a320-k, ổ ssd 120gb, tổng chi phí khoảng 5,5 triệu. Nhưng sau đó mình buil bộ intel linh kiện renew: thùng hp 600 g1 main h81 -750k; cpu core i5 4590 - 1.200k, ram 2x4gb 1600ghz - 600k, ssd 120gb cài win - 400k, lấy ổ hdd 500gb của laptop làm ổ dữ liệu. Tổng chỉ 3 triệu chưa kể màn hình, bàn phím, chuột. Em cài win10 pro, office 2019 pro, project 2019 pro, visio 2019 pro, acad 2020, pdf, photoshop, corel máy chạy như ngựa. Bấm nút nguồn quay đi quay lại đã khởi động xong.

tinhlskhoi

Búa Gỗ
chủ thớt phân vân như trên thì chắc chỉ có 4-5tr trong túi như bác tư vấn thì ngót ngét cũng ~9tr rồi @@ điều bác nói là hiển nhiên cơ mà luôn phải cân nhắc vấn đề đầu tiên là tiền đâu
thì mình chỉ tư vấn thôi bác ấy thấy ok thì triễn pc giờ cũng có thể trả góp dc mà.

TieuLong

Gà con
Ở đây cần biết rõ bạn nhu cầu nó như thế nào? mới có thể tư vấn rõ ràng cho bạn được.
+ Cân nhắc khi mua máy tính thế hệ cũ đã EOL.

mrcamup

Búa Gỗ Đôi
Ké. Tìm đúng mã case second-hand: sahara 606. Ae nào ko xài nhượng lại cho mình nhé. Cám ơn