Hỏi/ Thắc mắc - Xin nhờ các bác chỉ giáo cách tắt tính năng drag-drop của win 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin nhờ các bác chỉ giáo cách tắt tính năng drag-drop của win 10

tuanjohnwick97

Búa Gỗ Đôi
Em đang muốn tắt tính năng kéo-thả của win 10 đi, mày mò lúc tìm theo trên mạng có cách tắt đc nhưng hành động của chuột cũng bị tê liệt luôn, ví dụ: những tác vụ vẽ paint, photoshop cũng liệt luôn, em xin được các bác chỉ giáo em cách làm sao chỉ tắt tính kéo-thả thôi ạ, còn tác vũ khác vẫn sử dụng như bình thường

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Các phần mềm đều sử dụng cơ chế drag - drop của Windows. Nếu bạn tắt đi thì đương nhiên mọi thứ cũng hỏng theo hết bạn nhé.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Nếu bạn thích tắt nó thì theo cách này:

Set thông số thì set lớn hơn độ phân giải màn hình của mình là ok khỏi nắm kéo gì luôn. Tôi đổi giá trị từ 4 (mặc định) lên 5000 cho vui (để test chơi) thì thấy rằng File Explorer (lưu ý Desktop cũng thuộc File Explorer) khỏi kéo thả hay quét khối gì luôn. Nhưng ở ứng dụng khác như Pain, Illustrator thì kéo vẫn ok.

Nguồn tenforums.com: I want to REALLY disable drag and drop