This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Xin hướng dẫn dọn rác cho Windows.

bacsilam

Rìu Sắt
Mình mới nâng cấp Windows 11 23H2 lên 24H2. Sau cập nhật, mình đã dùng cả phần mềm lẫn công cụ Disk Cleanup của Win dọn mà khi dùng Disk Cleanup quét vân thấy còn nhiều rác quá ( như ảnh ). ACE nào biết tại sao không thể dọn hết rác này không, có cách nào dọn sạch nó không - chỉ giúp mình với . Cám ơn nhiều

lequyet

Rìu Sắt Đôi
1. Dùng Glary Disk Cleaner 6 để xóa rác. Đây là phần mềm miễn phí
2. Tối ưu bằng Wise Care 365 Pro

Bảo đảm luôn ! Những phần mềm này, mình đang xài và ưa thích nhất!

bacsilam

Rìu Sắt
Nhìn ảnh này thì chắc chủ topic lộn rồi. Vì đây là dọn rác trong Windows 10, chứ không phải Windows 11.
Tớ chụp lại kết quả khi đang chạy Win11_24H2 mà. Không những dùng CCleaner, Wise Care 365 ngoài ra còn dùng 1 số Portable như Yamicroft Windows Manager ... nưa mà không hết, Vẫn hiện kết quả như trong ảnh - dù dọn đi dọn lại !

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
Bị báo ảo thôi. Và ai lên build này cũng dính hết, kể cả ltsc vài update nữa là sẽ được fix thôi

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
Thôi, như ai đó nói: Cứ khởi động vài lần và MS sẽ sửa lỗi.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Dung lượng ổ thì không cao bất thường, nhưng nhìn kết quả thấy nó bị ức chế !!!
Hồi còn học ĐH tôi cũng ức chế như bạn vậy. Sau dần tôi ngộ ra một điều là windows luôn tạo ra chúng để phục vụ quá trình hoạt động dù mình dọn bao nhiêu cũng không hết nên thôi. Cứ để nó tự dọn những thứ rác nó tạo ra.

Đôi khi cách giải quyết vấn đề rất đơn giản nằm ở trong bạn chứ windows không có vấn đề.

bacsilam

Rìu Sắt
Đúng là ở bản thân mình - do tớ áp dụng cả Triết học vào trong môi trường sử dụng Windows ! Cám ơn bạn.

bacsilam

Rìu Sắt
CCleaner + Wise Care 365 Tớ thích và luôn cài nó ngay sau cài Win. Còn ông Glary Disk Cleaner trước cũng hay dùng nhưng giờ chỉ dùng nó dạng Portable, mà cũng chỉ để xem các phần mềm mình cài có bản cập nhật mới không và dùng nó xóa file rỗng mà thôi. Cám ơn bạn!

lequyet

Rìu Sắt Đôi
Update mệt mỏi quá thì cài mới lại đi Bạn.

StarryNights

Búa Gỗ Đôi
Bạn có thể dùng Wise Care 365 để dọn chúng á (Đồng tình với ý kiến của vài bác ở những comment trước, dùng khá là thích)! Nó sẽ nằm trong tab System Cleaner -> System Slimming:

Vì mình đã dọn rồi nên nó sẽ không hiện mục dọn tệp tạm của Windows Update.
Link tải phần mềm (bản Giveaway mới nhất): https://winningpc.com/wise-care-365-pro-coupon-code-review/
Link tải bản Giveaway v6.7.5 (Phiên bản cuối cùng mà mình có thể cài & dùng trên Windows XP): https://archive.org/details/wise-ca...y-version-last-version-to-have-windows-2000-s