Hỏi/ Thắc mắc - Xin hỏi về thông tin file video | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin hỏi về thông tin file video

quangdungld

Gà con
Em có 1 file video quay bằng điện thoại Samsung A9. Video này là file gốc chưa qua chỉnh sửa. Tuy nhiên nó được copy qua lại giữa nhiều máy tính. Vậy làm cách nào để biết được ngày đầu tiên file video được tạo tại điện thoại (ngày quay)? Ngoài ra có cách nào để biết nó được quay bằng điện thoại Samsung A9 không? Mong các cao nhân chỉ giáo ạ.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
bấm chuột phải vào file đó, trên computer, chọn dòng cuối cùng properties, details nó ra hết như cái hình đó, cái này là đơn giản nhất đó
Xem phần đính kèm 5725
Mình hỏi thêm nhé.
nếu mình làm như bạn.
Khi đến thẻ Detail, mình tìm đến Media created và cố tình sửa ngày tháng ở đó ==>apply===>ok, thì có cách nào biết được ngày thực sự tạo ra video đó không bạn?
Mình ví dụ: chỉnh luôn ngày tạo video lên như hình.

{feel_good} {feel_good}

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình hỏi thêm nhé.
nếu mình làm như bạn.
Khi đến thẻ Detail, mình tìm đến Media created và cố tình sửa ngày tháng ở đó ==>apply===>ok, thì có cách nào biết được ngày thực sự tạo ra video đó không bạn?
Mình ví dụ: chỉnh luôn ngày tạo video lên như hình.

{feel_good} {feel_good}
cái này chỉ là đơn giản nhất để xem thôi, nó có rất nhiều chương trình khác, cái đó gọi là metadata, nếu bạn rành dùng những chương trình kia xem metadata thì nó cũng lòi ra cái gốc và cái bạn chỉnh sửa.
Bạn nghe nói về bphone của bkav chứ? hội ấy toàn ấy ảnh bên canon về chỉnh metadata rồi ghi đè là chụp bởi bphone 2, bphone 3 gì đó, nhưng với dân pro thì chỉ cần so sánh màu sắc là họ biết ảnh méo thể nào chụp bởi cái phone, dùng mấy chương trình xem metadata lòi ra cái tên gốc chụp bởi canon gì đó, vô diễn đàn canon thấy đúng cái ảnh đó ngay! Hết phim.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
cái này chỉ là đơn giản nhất để xem thôi, nó có rất nhiều chương trình khác, cái đó gọi là metadata, nếu bạn rành dùng những chương trình kia xem metadata thì nó cũng lòi ra cái gốc và cái bạn chỉnh sửa.
Bạn nghe nói về bphone của bkav chứ? hội ấy toàn ấy ảnh bên canon về chỉnh metadata rồi ghi đè là chụp bởi bphone 2, bphone 3 gì đó, nhưng với dân pro thì chỉ cần so sánh màu sắc là họ biết ảnh méo thể nào chụp bởi cái phone, dùng mấy chương trình xem metadata lòi ra cái tên gốc chụp bởi canon gì đó, vô diễn đàn canon thấy đúng cái ảnh đó ngay! Hết phim.
Hay quá bạn ơi. Cảm ơn banh nhiều.
Cái vụ bphone đó mình có biết, mà chỉ biết là có vụ ấy ấy ảnh thôi chứ kg rõ họ ấy thế nào vì mình ứ quan tâm, he he.
Chúc bạn ngày mới vui vẻ.

congdongnet

Búa Đá Đôi

Render lại cái là mất chứ có gì mà vĩnh viễn được.