This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Xin hỏi Timings Table ở RAM phần CPUZ có gây lỗi màn hình xanh ko?

zoomouse

Gà con
mọi người cho mình hỏi phần thông số RAM ở Timings Table 2 khe ram của mình nó khác về JEDEC có gây ảnh hưởng gì không, Slot 3 mình đi thêm RAM cho laptop, hay bị màn hình xanh khi chơi game, mình ngồi làm tác vụ văn phòng cả ngày thì bình thường, nhưng khi chơi game ms đá 1 đến vài trận FF23 thì màn hình xanh, or mấy game khác thì lúc sau cũng tự văng game ra desktop sau đó màn hình báo lỗi màn hình xanh tự load 100% r khởi động lại

Attachments

113.7 KB · Lượt xem: 30,683
    117.4 KB · Lượt xem: 27

kemmet

Rìu Sắt Đôi
Không ảnh hưởng đâu. Nếu mà lắp 2 thanh khác loại mà bị treo xanh thì khả năng 1 trong 2 thanh có vấn đề thôi bạn

meebo

Rìu Vàng Đôi
Giả sử các thanh RAM trước đó của bạn chơi game tốt, gắn thêm thanh nữa ( ví dụ là thanh thứ 3) vào thì bắt đầu bị màn hình xanh thì bạn tháo hết tất cả RAM ra chừa lại đúng thanh RAM nghi ngờ này lại sau boot máy chạy Memtest86 cho nó test.
Nếu RAM tốt ít nhất phải Pass 2 lần. Còn không thì nó sẽ lỗi ngay trong bài test mặc định. Không có ngoại lệ.

Nếu bạn thấy chưa đủ độ tin cậy thì gắn lần lượt các RAM vào rồi chạy Memtest. RAM nào lỗi là nó báo ngay thôi. Vì nó test từng RAM chứ không phải mix chung.