Hỏi/ Thắc mắc - Xin hỏi Máy 4 khe ram nhưng gắn 3 cây thôi có được không? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin hỏi Máy 4 khe ram nhưng gắn 3 cây thôi có được không?

meebo

Rìu Vàng Đôi
Máy em là Dell M4700, có 4 khe ram, nhưng em chỉ có 3 cây ram cùng DDR3, cùng bus 1600, cùng 8GB. Vậy gắn lẻ 3x8 = 24GB vậy máy nhận đủ không ạ, có ổn định vấn đề gì không xin trợ giúp!
Được :)
Chỉ cần windows 64bit
CPU máy Dell M4700 này hổ trợ tới 32Gb nên bạn gắn vô tư.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Ko phải hiếm đâu DDR2 rất nhiều máy chỉ nhận MAX 8GB /4Slot
Làm em nhớ lại đâu khoảng 4 năm trước. Tình cờ tham gia topic hỏi về việc nâng RAM cho máy, bạn này mua 1 cái máy trạm (PC) về dùng vì chi phí rẻ, muốn tăng dung lượng RAM, sau cùng là main máy trạm này phải cắm đúng slot theo sách hướng dẫn, và khống chế dung lượng mỗi thanh RAM.

Saier

Gà con
Ko phải hiếm đâu DDR2 rất nhiều máy chỉ nhận MAX 8GB /4Slot
Máy đó là máy cũ ngày xưa rồi, main đó 4Slot nhận max 8GB, mỗi slot 2GB, dòng DDR2 từ thời khoảng 2007 mà. Nếu là Win 64 bit thì bạn chơi liều gắn ram hơn 8GB vẫn nhận (số thanh ram hay số GB mỗi cây sao cũng được, miễn tổng dung lượng hơn 8GB vẫn nhận ==> vượt NSX chỉ định) ....==> Nhưng khả năng lỗi rất nhiều, chạy thời gian hư ram, sụp nguồn chẳng hạn.

Đã có người test luôn nè:

caniquyvnz

Rìu Bạc
Èo lội xong 2 page, thấy có một số bạn trả lời chung chung quá {go} , và củng có những bạn trả lời ok.{boss}
theo mình là được 8*3=24 GB {beauty}
bạn đả cắm và có kết quả chưa alo ???

giang375

Búa Gỗ Đôi
không lầm thì gắn RAM cùng bus cùng CAS thì sẽ ổn định lâu dài hơn, không nhất thiết phải cùng hãng

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Máy đó là máy cũ ngày xưa rồi, main đó 4Slot nhận max 8GB, mỗi slot 2GB, dòng DDR2 từ thời khoảng 2007 mà. Nếu là Win 64 bit thì bạn chơi liều gắn ram hơn 8GB vẫn nhận (số thanh ram hay số GB mỗi cây sao cũng được, miễn tổng dung lượng hơn 8GB vẫn nhận ==> vượt NSX chỉ định) ....==> Nhưng khả năng lỗi rất nhiều, chạy thời gian hư ram, sụp nguồn chẳng hạn.

Hôm nay rỗi lội các page thấy cmt này . Xem kỷ thấy bạn nói trật lất

Nhà sản xuất main nếu tổng là 8GB cho 4slot thì mỗi 1 khe cắm ram ko quá 2GB , nếu gắn 1 khe ram vượt 2GB máy ko thể khởi động

dragonking91

Rìu Chiến
Mấy cây chả được bạn, nhưng lời khuyên là cùng bus
Khuyên thế thì k nên bác ơi.

chỉ cần gắn 1 thanh 4GB là máy không khởi động rồi, k có cơ hội cháy ram sụp nguồn đâu bác.

Ngoài lề: đã từng mod mac mini 2006 nhận 4GB