Hỏi/ Thắc mắc - Xin giúp đỡ card wifi laptop dell inspiron 15 3580? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin giúp đỡ card wifi laptop dell inspiron 15 3580?

jack DIM

Búa Đá
Chào các anh chị em,
Bài viết hơi dài nhưng mong anh chị dành chúc thời gian để đọc để hiểu nổi lòng bức xúc của em
không biết có anh chị nào rành về phần cứng máy tính không, em có con máy dell inspiron 15 3580, hiện đang chạy driver wifi qualcomm QCA9377 802.11ac Wireless Adapter lúc trước bắt wifi rất nhạy và tốt hơn cả điện thoại oppo A3s của em , bắt wifi hàng xóm 2 vạch (nhà em không có wifi), 1 tháng trước laptop bỗng không hiện tên wifi hàng xóm để bắt nữa kể cả mọi wifi khác chỉ có hiện wifi nào 5 vạch thôi, trong khi điện thoại e thì vẫn bắt và kết nối đc như bình thường, em có gửi hãng bảo hành thì đc hãng báo là bị hư nguồn wifi và chờ 15 ngày sau mới sửa xong,,, hãng gửi máy về thì mình thấy máy đã hiện được tất cả wifi hàng xóm như lúc trước có cả wifi mình hay câu ké,, đang mừng rở mình liền kết nối vào wifi đó nhưng nó cứ connecting mãi đợi 5-10p sau vẫn không thể conected được trong khi đó nhìn qua điện thoại thì đã kết nối và lướt facebook bình thường dù chỉ có 2 vạch.Mình đợi đến tối để bắt lại wifi hàng xóm đó và cuối cùng thì cũng kết nôi được nhưng không thể load nổi trang google hay faceboook.com,, thật sự chán nản..Không biết có anh chị nào gặp phải tình trạng như em không, hay đoán được tình trạng của nó không,,, hãng nói hư nguồn wifi thì đã sửa rồi mà mình thấy cũng có tốt lên nhưng không thể kết nối wifi như trước( bình thường em tải tài liệu bằng idm tốc độ ổn định 500kb/s), hiện được tên wifi mà không kết nối được thì cũng như không, chẳng lẻ máy em bị hư card wifi hay hư dây anten , Mong anh em giúp đỡ thật sự giờ đi ra ngoài mà cứ cằm cái usb wifi rất bất tiện và mệt mỏi. Em xin vô cùng cảm ơn anh chị đã đọc đến đây.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
để chắc chắn hơn bạn nên cài lại windows trc nhé , nếu vẫn lỗi thì mới quyết định có phải lỗi card wifi hay ko .
anten wifi khó có chuyện hỏng dc trừ trường hợp máy gập lên gập xuống nhiều dẫn tới đứt dây ( cái này cực khó vì dây anten rất chắc , thiết kế màn chỉ có cáp màn mới đứt chứ cáp anten hơi khó )
nếu người tháo máy để sửa có thể quên cắm anten , nếu quên thì bắt sóng cực kém , cách vài mét là còn 1-2 vạch rồi , ngồi sát may ra mới lên 4-5 vạch . bị lỗi này rất dễ thử .
trường hợp lỗi card wifi , có loại chỉ có 1 anten , có loại 2 anten , loại 1 anten lỗi sẽ ko có vạch nào , loại 2 anten nếu lỗi 1 cổng sẽ bắt sóng kém , chỉ quét thấy wifi căng , các wifi tầm 3 vạch so với máy khác thì máy này sẽ ko thấy . và khi bắt sẽ lúc 4-5 vạch , lúc đẩy xuống 2 vạch , việc kết nối sẽ kém hơn bt . mình nghĩ cái của bạn có thể 1 chân anten trên card đã tạch

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
việc bạn đã kết nối dc thì nền ktra xem máy có dc cấp phát ip ko , hay là sóng ảo và ip ảo

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Để khỏi bức xúc thì kéo mạng riêng đi bạn, câu ké hoài ^^.
Thử vào device manager, uninstall driver wifi đi (ko tick vào delete ....) rồi scan để nó cài lại driver và câu lại wifi xem sao bạn nhé