Xin giúp đỡ cách fix "some setting are managed by your organisation" trong phần update | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Xin giúp đỡ cách fix "some setting are managed by your organisation" trong phần update

trungvlth

Búa Gỗ Đôi
Có cái bài chạy mấy dòng code trong cmd là mất mấy dòng này.

trungvlth

Búa Gỗ Đôi
Bài nào bạn, share mình tham khảo thử?
reg delete "HKCU\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies" /f

reg delete "HKCU\Software\Microsoft\WindowsSelfHost" /f

reg delete "HKCU\Software\Policies" /f

reg delete "HKLM\Software\Microsoft\Policies" /f

reg delete "HKLM\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies" /f

reg delete "HKLM\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\WindowsStore\WindowsUpdate" /f

reg delete "HKLM\Software\Microsoft\WindowsSelfHost" /f

reg delete "HKLM\Software\Policies" /f

reg delete "HKLM\Software\WOW6432Node\Microsoft\Policies" /f

reg delete "HKLM\Software\WOW6432Node\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies" /f

reg delete "HKLM\Software\WOW6432Node\Microsoft\Windows\CurrentVersion\WindowsStore\WindowsUpdate" /f
Code đây bạn. Chạy Windows Powershell chế độ admin nhé. Mình từng dính 2 lần do cài Adguard nhưng chạy mấy dòng này và reset pc là hết.

trungvlth

Búa Gỗ Đôi
Mình đã dùng 2 lần và không lỗi gì, bạn có thể thử trên máy ảo trước khi phán. Sau khi cài win xong bạn có thể cài Adguar, reset nó sẽ dính some setting are managed by your organisation và sau đó thử nhé.

trungvlth

Búa Gỗ Đôi
Còn link tham khảo thì ở đây.
Link ở đây

Hamano Kaito

Moderator
Mình đã dùng 2 lần và không lỗi gì, bạn có thể thử trên máy ảo trước khi phán. Sau khi cài win xong bạn có thể cài Adguar, reset nó sẽ dính some setting are managed by your organisation và sau đó thử nhé.
Cách của bạn xóa chính sách thông qua regedit. Nhưng nó ko hoàn toàn là reset chỉ hại người khác thôi
Để reset toàn bộ chính sách thì làm như bên dưới
---
Có lẽ bạn chưa cài nhiều phần mềm nó gán vào registry ở các mục đó. Có lẽ Win bạn chưa tới lúc lỗi, lúc nó lỗi là khỏi sửa lỗi
Mã:
c:\windows\system32\grouppolicy\machine & del Registry.pol

RD /S /Q “%WinDir%\System32\GroupPolicyUsers”

RD /S /Q “%WinDir%\System32\GroupPolicy”
Link bạn cung cấp chỉ có 1 người thấy hữu dụng. Ko đáng thử

trungvlth

Búa Gỗ Đôi
Nói chung là ai tin thì làm, dù sao mình cũng là người đã làm trên máy của mình. Còn ai không tin hay ý kiến thì tuỳ các bạn, đâu ai ép được.

trungvlth

Búa Gỗ Đôi
@trungvlth | Bạn có biết Group Policy là gì không?
bạn có thể giải thích chi tiết từng khoá registry bị xoá kia cho mình tham khảo không? Cái gì tạo ra nó, mục đích tạo ra là gì, nó chỉ là một thành phần của cụm hay là khoá chính và sau khi xoá đi thì ảnh hưởng như thế nào? Mình không hiểu, cảm ơn bạn.

secpol

Rìu Chiến Bạc
bạn có thể giải thích chi tiết từng khoá registry bị xoá kia cho mình tham khảo không? Cái gì tạo ra nó, mục đích tạo ra là gì, nó chỉ là một thành phần của cụm hay là khoá chính và sau khi xoá đi thì ảnh hưởng như thế nào? Mình không hiểu, cảm ơn bạn.
Mình không nói mấy cái lệnh bên trên. Mình đang hỏi bạn Group Policy trong Windows là gì thôi ah.

Hamano Kaito

Moderator
Mấy khóa trên là nơi đăng ký chính sách của Windows. Bạn có thể xóa nếu hên thì sau khi restart máy nó tự tạo lại các khóa đó, xuôi thì mất các khóa đó luôn
Mình chưa kiểm chứng cũng như thử nghiệm xem thế nào. Nhưng theo mình đoán thì mấy khóa này có khả năng tự tạo lại sau khi xóa
Lỗi thì ko biết có ko ? Nhưng tốt nhất ko nên xóa nó nhiều, vì nó liên quan mật thiết đến chính sách. Xóa liên tục sẽ gây lỗi cho các ứng dụng khác

secpol

Rìu Chiến Bạc
Mấy khóa trên là nơi đăng ký chính sách của Windows. Bạn có thể xóa nếu hên thì sau khi restart máy nó tự tạo lại các khóa đó, xuôi thì mất các khóa đó luôn
Mình chưa kiểm chứng cũng như thử nghiệm xem thế nào. Nhưng theo mình đoán thì mấy khóa này có khả năng tự tạo lại sau khi xóa
Lỗi thì ko biết có ko ? Nhưng tốt nhất ko nên xóa nó nhiều, vì nó liên quan mật thiết đến chính sách. Xóa liên tục sẽ gây lỗi cho các ứng dụng khác
Chuẩn! Một trong các khoá bên trên mình có kiểm tra trên máy mình thì nó liên quan đến một số phần mềm.