Hỏi/ Thắc mắc - Xin cách khắc phục lỗi bàn phím,chuột. | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin cách khắc phục lỗi bàn phím,chuột.

ngocthu90

Rìu Sắt
Đọc hết các commem thì chỉ còn cách mướn thày cúng về bắt con ma chuyên phá máy tính!
Chứ máy tính ngu nhà khôn chợ thế này chữa bằng mắt.
Thật sự cái lỗi không thể hiểu nổi luôn bạn ơi

Nokia8800

Rìu Sắt
Mình đề xuất xử lý theo từng bước thế này:
1. Vệ sinh sạch sẽ toàn bộ máy: Case, bàn phím, chuột, cổng cắm bàn phím, chuột, kiểm tra dây nguồn cấp, rút tất cả các thiết bị ngoại vi không cần thiết khác khỏi máy tính như máy in, usb wifi....
2. Lấy chuột + bàn phím của máy sử dụng bình thường thay và dùng thử trong ít nhất 2 ngày.
3. Kiểm tra cục nguồn (có thể thay thử cục nguồn khác nếu ko có dụng cụ đo).
4. Cài lại win, trước khi cài nhớ quét virus cho sạch sẽ.
5. Main.
Chú ý sau mỗi bước bạn thử lại xem có bị tình trạng cũ ko, hi vọng giúp bạn giải quyết được vấn đề!

ngocthu90

Rìu Sắt
Thế bàn phím và chuột máy bạn mang đi máy khác có bị lỗi không?
mang qua máy khác dùng bình thường bạn ak

ngocthu90

Rìu Sắt
Mình đề xuất xử lý theo từng bước thế này:
1. Vệ sinh sạch sẽ toàn bộ máy: Case, bàn phím, chuột, cổng cắm bàn phím, chuột, kiểm tra dây nguồn cấp, rút tất cả các thiết bị ngoại vi không cần thiết khác khỏi máy tính như máy in, usb wifi....
2. Lấy chuột + bàn phím của máy sử dụng bình thường thay và dùng thử trong ít nhất 2 ngày.
3. Kiểm tra cục nguồn (có thể thay thử cục nguồn khác nếu ko có dụng cụ đo).
4. Cài lại win, trước khi cài nhớ quét virus cho sạch sẽ.
5. Main.
Chú ý sau mỗi bước bạn thử lại xem có bị tình trạng cũ ko, hi vọng giúp bạn giải quyết được vấn đề!
Rất cám ơn bạn song mình bê nguyên cái pc đó qua chỗ khác thì lại dùng bình thường ấy,mang cái pc đang dùng bình thường chỗ khác vào thì bị lỗi đó luôn,thật sự cái này nói mê tín chứ như ma trêu vậy ấy bạn ak

Rất cám ơn bạn song mình bê nguyên cái pc đó qua chỗ khác thì lại dùng bình thường ấy,mang cái pc đang dùng bình thường chỗ khác vào thì bị lỗi đó luôn,thật sự cái này nói mê tín chứ như ma trêu vậy ấy bạn ak
Căn cứ thông tin mà bạn cho biết thì mình suy đoán có hai khả năng:
1) Cổng USB trên mainboard của bạn bị chập chờn, hoặc chip điều khiển cổng USB (thường là chip cầu nam) bị chập chờn, cộng với bàn phím và chuột của bạn cũng bị chập chờn.
2) Chỗ bạn đặt máy tính có nguồn nhiễu (nhiệt độ, độ ẩm, điện trường, từ trường, bức xạ...) ảnh hưởng tới hoạt động của bàn phím và chuột.
Đề xuất: mang máy tính tới chỗ khác (nơi không bị lỗi) và xài, tới khi nào gặp lỗi tính tiếp.

ngocthu90

Rìu Sắt
Căn cứ thông tin mà bạn cho biết thì mình suy đoán có hai khả năng:
1) Cổng USB trên mainboard của bạn bị chập chờn, hoặc chip điều khiển cổng USB (thường là chip cầu nam) bị chập chờn, cộng với bàn phím và chuột của bạn cũng bị chập chờn.
2) Chỗ bạn đặt máy tính có nguồn nhiễu (nhiệt độ, độ ẩm, điện trường, từ trường, bức xạ...) ảnh hưởng tới hoạt động của bàn phím và chuột.
Đề xuất: mang máy tính tới chỗ khác (nơi không bị lỗi) và xài, tới khi nào gặp lỗi tính tiếp.
Tạm thời là thế bạn ạ,cái lỗi quái lạ này lần đầu gặp