This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Xin các anh chị giúp đỡ fix con virus *.cmd.jawr !!!!

Fusin

Rìu Sắt
Truyện Kiều có câu: “Thương nhau như thế bằng mười phụ nhau”. Ý muốn nói, dù thể hiện lòng yêu thương, nhưng thật ra cách đó chỉ đem lại sự phiền toái, còn hơn cả phụ nhau nữa. Điều oái ăm ở chỗ là người thể hiện lòng thương ấy không biết, mà người tiếp nhận lại phải chịu đựng. Mong rằng mọi người thật sự giúp nhau bằng cái tâm "trong sáng". Ở diễn đàn Tôi quý nhất là tinh thần chia sẻ của topic Kaspersky Total Security + 500 days. Các Admin chia sẻ trân tình, nhẹ nhàng ...và không bao giờ vòng vo gài "lưu đạn".

kenzjno1

Búa Gỗ
Thôi chia buồn với bác, khả năng là format ổ cứng mới hết, giờ bác xử lý đừng để nó lay lan qua chỗ khác để hạn chế thiệt hại. Đừng download khi chưa được kiểm duyệt.

hptrungduc

Rìu Sắt Đôi
Kinh nghiệm của mình là cứ cái gì cần tắt defend là mình không dùng, bị một nhát hack bay luôn cái tài khoản fb chính chủ tởn tới già luôn

Long Sao

Junior Moderator
dùng bổ trợ ngay No Script và bảo mật máy tính cần kinh nghiệm hơn chứ cứ bấm lung tung thì chỉ có khổ thôi. dùng cả Ublock Origin và No Script Security thì gần như không phải lo lắng nhiều về phần an ninh.

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
xin cảm ơn các bạn, chắc mình phải cài lại toàn bộ, giờ đành mất dữ liệu chứ biết sao giờ. vãi mod Shao
Mình có vô thử link của Mod Shao thấy bình thường mà nhỉ, bạn nói thế này ai không biết lại tưởng Mod share link chứa mã độc á. Mình đọc cmt thấy bạn bảo thích vọc vạch mà không trang bị bản thân kỹ năng liên quan lọc và bỏ qua các link chuyển tiếp chứa quảng cáo/mã độc thì rủi ro lắm.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Là do cái web link n đặt qc bẩn đó , dùng tiện ích chặn qc hoặc bản thân ng tải phải có chút kỹ năng nhận dạng.
Mình nghĩ share cho ae ko phải chỉ để thử sức ae , vì ai cũng cũng biết. Nên up host rõ ràng , như này vô tình hại ae

- ai có cách gj giải cứu vụ ransomware này chưa dậy mọi người, mình mới dính con chuẩn mới năm 2024 .cdtt , lâu nay mình thả cữa PC, vì đa số virus làm hư win, chậm máy thì cài lai win ko sao,
- nay sao xuất hiện con virus này kinh quá,cứ nghỉ máy dữ liệu cty quan trọng các hacker mã độc mới tấn công, mà đây máy cá nhân gia đình mà nó cũng mã hóa hết tất cả file trong máy , tời ơi 10 năm trời all hình ảnh gia đình từ nhỏ tới giờ mấy 1000 cái ,

MrBoomba

Búa Đá
Xin chia buồn cùng bác.
Em cũng mới dính em này từ cái file cài đặt MsAct++ ver 2.07.9 của Mod Shao luôn, may mà máy mới chưa có dữ liệu, em phải reset lại máy xong quét bằng Defender vẫn phát hiện ra, thấy Defender báo nhiều file bị ảnh hưởng ở thư mục Recovery trên ổ C luôn, thấy Defender báo tên nó là: Trojan:Scrip/Wacatac.B!ml