This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Xin các ae cách dùng phần mềm diệt virut McAfee Solidifier với

kdcs391

Búa Đá
VIP User
Bạn là người dùng cá nhân hay doanh nghiệp ? Nếu là người dùng cá nhân sao lại dùng phiên bản này, phiên bản này chỉ chạy lệnh thôi chứ không có GUI .. chức năng chính của nó là thực thi các chính sách kiểm soát ứng dụng, chứ không phải quét để tìm phần mềm độc hại hoặc lỗ hổng bảo mật đâu đó.

*** GEMINI *****************************************************************************************************************
Cấu trúc chung của một câu lệnh Solidifier:

solidifier <tên_lệnh> <đối_tượng> <tùy_chọn>

• solidifier: Từ khóa bắt đầu mọi câu lệnh.
  • tên_lệnh: Chỉ định hành động bạn muốn thực hiện (ví dụ: create-policy, edit-rule,...)
  • đối_tượng: Chỉ định đối tượng mà lệnh sẽ tác động đến (ví dụ: tên chính sách, tên quy tắc,...)
  • tùy_chọn: Các tùy chọn bổ sung để cấu hình chi tiết cho lệnh.
Một số câu lệnh thường dùng:

• Tạo chính sách:
    solidifier create-policy <tên_chính_sách>

• Sửa đổi chính sách:
    solidifier edit-policy <tên_chính_sách>

• Xóa chính sách:
    solidifier delete-policy <tên_chính_sách>

• Kích hoạt chính sách:
    solidifier activate-policy <tên_chính_sách>

• Thêm quy tắc:
    solidifier add-rule <tên_chính_sách> <hành_động> <ứng_dụng>
    • hành_động: allow (cho phép), block (chặn), audit (kiểm toán)
  • Xem danh sách chính sách:
    solidifier list-policies

• Xem danh sách quy tắc của một chính sách:
    solidifier list-rules <tên_chính_sách>
Ví dụ:

Để tạo một chính sách tên là "MyPolicy" và chặn ứng dụng "notepad.exe", bạn sẽ sử dụng các câu lệnh sau:

solidifier create-policy MyPolicy
solidifier add-rule MyPolicy block notepad.exe

Lưu ý:

• Tùy chọn: Mỗi lệnh có thể có nhiều tùy chọn khác nhau để cấu hình chi tiết. Ví dụ: bạn có thể sử dụng tùy chọn -v để xem thông tin phiên bản của Solidifier.
  • Cú pháp chính xác: Bạn nên tham khảo tài liệu hướng dẫn chính thức của McAfee để biết cú pháp chính xác và đầy đủ của từng lệnh.
  • Môi trường: Các câu lệnh Solidifier thường được thực thi trong một môi trường dòng lệnh (command prompt) hoặc qua một giao diện quản lý tập trung như ePolicy Orchestrator (ePO).
*** GEMINI *****************************************************************************************************************

Sửa lần cuối:

huynhtran38

Búa Gỗ Đôi
Máy này dùng ở chỗ mình làm thôi b ơi, máy tính ko nối mạng, chỉ dùng cho sản xuất, IT họ cài hay sao ấy, giờ bảo chạy quét virut hay cập nhật thì mình mở ra thấy dòng lện cmd. Nó ko giống như Kis hay avast mình quen dùng ở nhà!
Mong b chỉ giúp mình với, ví dụ cần chạy quét file hoặc cập nhật...mình xin chân thành cảm ơn ạ!

ryanr1

Búa Gỗ
Như #2 bảo có dùng để diệt virus đâu bạn

huynhtran38

Búa Gỗ Đôi
Như b ở trên nói nó ko quét virut hay lỗ hổng bảo mật mà chỉ kiểm soát ứng dụng: cho chạy hoặc 0 và còn tính năng nào ko vậy ae?
Tại chỗ mình họ cứ bảo là để quét virut trong quá trình sử dụng, thao tác trên máy hoặc cắm usb ngoài...