Wintel rất hay tèo

haivu

Winntel, nhà mạng ảo dựa trên nhà mạng thật Vinaphone, thoạt nghe thì rất hấp dẫn, vì vậy mình cũng có ủng hộ.
Sự cố thì to nhỏ mới củ gì cũng phải dính cả thôi, lâu lâu bị tí cho đời thêm vị, nhưng với wintel thì... Dạo gần đây anh teo tèo với tần số biến động khá mạnh và kéo dài, không phải dạng sự cố kỹ thuật, ảnh hưởng kha khá đến cs cv của khách hàng.
Mình muốn xử dụng lâu dài ổn định nên mua sim và đk chính chủ, nhưng có vẻ phải chia tay thôi, thật sự mình rất muốn ủng hộ những thứ mới ra để họ có thể cung cấp đa dạng sản phẩm cho thị trường và nâng cao chất lượng cạnh tranh, mình sẵn sàng chấp nhận sự cố, tuy nhiên sự cố sơ sơ thôi chứ ăn dầm nằm dề cả ngày rồi liên tục như anh teo thì khó mà chấp nhận được, bỏ anh teo mình sẽ theo anh nào đây các bạn ơi - nhu cầu chủ yếu data 4G thôi.

Trả lời

hieuvnz

Búa Đá
Mình cũng xài mà có hôm đi siêu thị bật 4g có mạng nhưng vẫn không có internet, cay thật

minhchund

Búa Gỗ
Cắt wintel sài Vinaphone đi bác. Bác ib zalo 0398286568 e tư vấn sim gói cước Vina cho ạ

BangCao

Búa Gỗ
Mình dùng Itel - cũng được quảng cáo là dùng chung hạ tầng với Vina, dùng được 1,2 năm nay chưa thấy vấn đề gì. Chắc là do cá nhân thằng Wintel có vấn đề rồi nhỉ

haivu

Administrator
Thành viên BQT
Mình dùng Itel - cũng được quảng cáo là dùng chung hạ tầng với Vina, dùng được 1,2 năm nay chưa thấy vấn đề gì. Chắc là do cá nhân thằng Wintel có vấn đề rồi nhỉ
Cái kiểu như bị rút toàn bộ dây nối á bạn, có hôm cả app hay web đều không vào được... Kiểu kiểu lão ad nhà mình rút phích sever.

sonha

Rìu Sắt
Mình thì thấy nên dùng 2 sim là chắc nhất cho liên lạc
Sim 1 : Viettel
Sim 2 : Mobi or Vina
Hầu hết mình thấy viettel đều ok trừ 1 số nơi mình lại thấy mobi mạnh hơn.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Wintel đợt này thật sự rất bất ổn, mấy nhà mạng ảo này chỉ nên dùng làm SIM phụ để sử dụng 4G thôi, dại khờ gì mà lấy làm số chính rồi rước bực bội vào người, thử qua iTel xem nghe nói đang ổn nhất trong đám nhà mạng ảo, còn không thì thử sim Local + FPT, đang dùng chung hạ tầng Mobifone.

haivu

Administrator
Thành viên BQT
Wintel đợt này thật sự rất bất ổn, mấy nhà mạng ảo này chỉ nên dùng làm SIM phụ để sử dụng 4G thôi, dại khờ gì mà lấy làm số chính rồi rước bực bội vào người, thử qua iTel xem nghe nói đang ổn nhất trong đám nhà mạng ảo, còn không thì thử sim Local + FPT, đang dùng chung hạ tầng Mobifone.
Đấy, dùng cho 4G, thời buổi này mà không có mạng thì mất bao nhiêu thứ à.