Chia sẻ - WinPE10Ktv v5.3 Autumn Free 2022 - Update: 06/10/2022 | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ WinPE10Ktv v5.3 Autumn Free 2022 - Update: 06/10/2022

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Bạn vào blog của mình đã mới ra mắt bản Mini Lite, trên Ventoy mình đã test và chạy bình thường bạn nhé, bạn tạo lại xem sao , mình đã có Video Test Ventoy rồi, Ventoy nó hay lỗi và kén phần cứng nhất. Máy này chạy đc nhưng có khi máy kia lại ko.
Đã vô blog down bản lite 2022, dùng tốt với ventoy, cám ơn bác nhiều nhiều nhé :)

Thaosonyz1

Búa Gỗ
Đang tải về test ad nhé

Thích bản của bác này nhất, vì nhỏ gọn và bản v4 hoạt động tốt quá, lên v5 chắc còn tốt hơn nữa với việc hỗ trợ True Image 2014 và 2021 đồng thời.

Vì 2021 có cái hay nhưng cũng có cái dở là không tương thích ngược và phải lựa chọn thời điểm restore, đôi khi không nhớ mốc thời gian thì không restore được.

Thaosonyz1

Búa Gỗ
Bản Win10PE KTV v5 của bác @Develop Computer dùng tốt hơn bản v4 anh em nhé

Có menu chuột phải và các phần mềm tương đối đầy đủ, thậm chí so với nhu cầu đơn giản của mình thì hình như hơi dư một chút.

Thaosonyz1

Búa Gỗ
Tải về dùng thôi anh em :D Tuy nhiên, @Develop Computer nổi danh bởi việc lược bỏ tối đa các phần mềm ít dùng cho KTV, mà giờ tích hợp nhiều quá, nên mong là ad có thể làm thêm 1 bản dành riêng cho KTV thích gọn nhẹ.

Vì với Ventoy, thì trong ổ USB hay HDD box đã có có vài cái PE của nhiều vọc sĩ khác làm đầy đủ rồi, nhưng thiếu 1 cái PE chỉ tinh gọn nhẹ nhàng khi cần nhẹ nhàng và đơn giản.

Cần lắm 1 bản Win11PE cho mới và tương thích với nhiều phần cứng đời mới, chỉ cần x64 thôi, không cần x86 vì KTV giờ toàn làm việc trên các bộ máy tầm 5 năm gần đây toàn là tương đối mới RAM ít nhất 4GB.

Nhưng chỉ gồm 1 số phần mềm cơ bản, không cần test âm thanh hay webcame. cũng không cần mạng LAN hay wifi gì cả. Chỉ cần tương thích với các màn hình và thiết lập mặc định trên 1280x1024 là được.

Quan trọng là có Memtest ở DOS chạy được ở chế độ UEFI của Ventoy. Chứ hiện tại chưa có cách chạy ngay Memtest ở chế độ UEFI.

Hiện tại nhiều laptop đơi mới như HP hay Dell chỉ bật UEFI mặc định, mà không thể nào thay đổi thành chế độ Legacy nữa, nên mới cần Memtest ở chế độ UEFI.

DANH SÁCH GÓI PHẦN MỀM Ở MENU CHUỘT PHẢI
Gồm 8 mục chính:

Backup Recovery

Acronis True Image 2014
Acronis True Image 2021
Macrium Reflect

Check Test Hardware
Aida64 Engineer
CPU-Z
Memory Tester
Victoria để Low Format mấy ổ cứng bị bad

Create Boot Usb Box Bootable

Internet Software

Multimedia Office

Partition Hard Disk

Partition Wizard

Password Recovery
Active Password Changer
Dism++

System Tool AntiVirus
Double Driver
Usb Show

Đó, chỉ cần vài phần mềm cơ bản là KTV thích rồi. KTV thì chỉ vào True Image và copy file từ ổ C sang ổ D thôi. Miễn là tương thích Ventoy và lâu lâu chạy Memtest ở chế độ UEFI.

Sửa lần cuối:

Thaosonyz1

Búa Gỗ
As MemTest86 V9 supports only the newer UEFI platform, older PCs without UEFI support would be unable to boot MemTest86. In order to run MemTest86, PCs with legacy BIOS platform must use the older V4 release of MemTest86. The download links for the V4 downloads are still provided for those that prefer to work with the V4 bootable images.

thangnt

Búa Gỗ Đôi
mình cũng mới test thử Terrabyte mà tiến độ backup chậm quá. dùng trên anhdvboot, mcboot.. hoặc bản portable thì nhanh hơn rất nhiều. tất cả mình làm theo mặc định..
à và ko biết máy mình có lỗi gì mà mở app CPU-Z cứ load đến 70% là treo app. vài bản winpe trên này mình thử đều bị như vậy. mình tải bản zip trên trang chủ về chạy thì vào bình thường.

Develop Computer

Rìu Sắt
mình cũng mới test thử Terrabyte mà tiến độ backup chậm quá. dùng trên anhdvboot, mcboot.. hoặc bản portable thì nhanh hơn rất nhiều. tất cả mình làm theo mặc định..
à và ko biết máy mình có lỗi gì mà mở app CPU-Z cứ load đến 70% là treo app. vài bản winpe trên này mình thử đều bị như vậy. mình tải bản zip trên trang chủ về chạy thì vào bình thường.
mình cũng tải từ trang chủ CPUZ về đóng gói Portable thôi, còn Terabyte để mình bỏ phiên bản mới vào xem, do lười cập nhật để Tera ver cũ trong đó {biggrin}

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
mình cũng tải từ trang chủ CPUZ về đóng gói Portable thôi, còn Terabyte để mình bỏ phiên bản mới vào xem, do lười cập nhật để Tera ver cũ trong đó {biggrin}
Phần mềm bạn nên update mới 1 chút, riêng Terabyte thì lại càng phải mới, vì tiện ích này hỗ trợ backup luôn cả trong Windows đang chạy rất hay.