Chia sẻ - WinPE10KTV Final 2020 v1 - Develop Computer | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ WinPE10KTV Final 2020 v1 - Develop Computer

Develop Computer

Rìu Sắt
Góp đúng , tác giả hãy tiếp thu . Thú thật ai có góp gì hay dỡ đều RẤT quý .
nhưng topic non trẻ nên khuyến khích để càng ngày càng GIÀ
Chứ vnz thì có các bản boot chất LỪ ko cần phải đến cái topic này , nói vậy chủ topic tiếp thu để cải thiện sản phẩm của mình và cải thiện chính mình . Còn như tự ái thì thua thiệt thuộc về ai ko rõ

NGHỊCH NHÌ TRUNG NGÔN
cảm ơn nhé, mình làm WinPE này vì cá nhân mình dùng, và chia sẻ nó lên thôi, còn người dùng thì mình ko đáp ứng hết được, vì WinPE này mình tự mò làm, xong hiểu được nó và tiếp tục phát triển, ko ai hướng dẫn hoặc share cách làm cho cả.

anhdv

Rìu Chiến
cảm ơn nhé, mình làm WinPE này vì cá nhân mình dùng, và chia sẻ nó lên thôi, còn người dùng thì mình ko đáp ứng hết được, vì WinPE này mình tự mò làm, xong hiểu được nó và tiếp tục phát triển, ko ai hướng dẫn hoặc share cách làm cho cả.
Nói thật là làm cái món này nó rất mất thời gian và công sức. Bạn nào đam mê thực sự mới theo đuổi được. Bạn có lợi thế là thừa hưởng nhiều cái từ các bản boot sẵn có. Ví dụ như các đoạn code bạn dùng trong winpe chẳng hạn, hay một số phần mềm mình thấy tham khảo từ Anhdv Boot. Việc tham khảo này chả có gì xấu (mình cũng tham khảo từ nhiều nguồn). Mình nghĩ sẽ hay hơn nếu bạn ghi nguồn hay đơn giản là thanks to ..... Bởi vì chính bạn làm nên bạn hiểu người đi trước cũng mất công thế nào.

Chúc bạn thành công nhé Nguyễn Phi!

Develop Computer

Rìu Sắt
Nói thật là làm cái món này nó rất mất thời gian và công sức. Bạn nào đam mê thực sự mới theo đuổi được. Bạn có lợi thế là thừa hưởng nhiều cái từ các bản boot sẵn có. Ví dụ như các đoạn code bạn dùng trong winpe chẳng hạn, hay một số phần mềm mình thấy tham khảo từ Anhdv Boot. Việc tham khảo này chả có gì xấu (mình cũng tham khảo từ nhiều nguồn). Mình nghĩ sẽ hay hơn nếu bạn ghi nguồn hay đơn giản là thanks to ..... Bởi vì chính bạn làm nên bạn hiểu người đi trước cũng mất công thế nào.

Chúc bạn thành công nhé Nguyễn Phi!
Anh trả lời làm em bất ngờ quá, Phần mềm thì rất nhiều bản Boot giống nhau 90% ạ, còn nếu em ghi nguồn hay thanks to thì phải Share chia sẻ cách làm hoặc hướng cho em, còn đây 1 cái chia sẻ cũng không có, và nếu code có lấy của người ta thì không phải lỗi do em mà do người làm bảo mật code không tốt :D

anhdv

Rìu Chiến
Anh trả lời làm em bất ngờ quá, Phần mềm thì rất nhiều bản Boot giống nhau 90% ạ, còn nếu em ghi nguồn hay thanks to thì phải Share chia sẻ cách làm hoặc hướng cho em, còn đây 1 cái chia sẻ cũng không có, và nếu code có lấy của người ta thì không phải lỗi do em mà do người làm bảo mật code không tốt :D
Bạn tham khảo đâu bạn rõ mà. Code .ini, .wcs, 1 click, phần mềm mình tự đóng gói nên xem của bạn phần detail có chữ anhdvboot.com (partition wizard, backupper...). Bạn nói ko hề mổ xẻ tham khảo code mount wim, load driver từ anhdv boot ko? Như a nói ở trên, việc tham khảo ko xấu mà trái lại nó tốt vì tiết kiệm thời gian công sức của bản thân.
Còn nói chôm code do người khác ko bảo mật thì a hết nói.

Sửa lần cuối:

anhdv

Rìu Chiến
Về khoản này thì mình thấy các bản boot hiện nay code nó cứ na ná nhau ah. Gốc vẫn là từ grub, syslinux, isolinux, bootmgr.
Bootloader thì đều giống nhau thôi bạn. Phần cấu trúc sẽ giống nhưng mệt nhất phần code boot. Ví dụ như DrWeb mình may có bác Hoang Duch2, haxoma tìm nguyên nhân và tham khảo từ code strelect mới boot ok. Nhiều iso có khi mất cả ngày để tìm cách boot đó bạn

anhdv

Rìu Chiến
nghĩ cũng buồn, làm đã mò rồi không có sự chia sẻ, ở việt nam sự chia sẻ không được mở rộng, và sự cởi mở không có, con người không dám thể hiện mình vì sợ nó là bản sao. soi sét đạo nhái sao chép từng tí 1 :D
Em đừng nghĩ sai lệch như vậy. Phần nguồn làm pe đã có rồi. Em muốn đi sâu hay đam mê thì phải bỏ thời gian ra nghiên cứu tìm hiểu. Vì món này nó ko phải sự phổ thông. Nó là cái rất hẹp, rất ít người làm. Hơn nữa, có thứ cần bản sắc và nét riêng. Ít ai chia sẻ cái bản sắc hay nét riêng đó
Vấn đề em nói phải là ko dám nói chữ cám ơn hay sợ ghi nguồn khi thừa hưởng thành quả công sức của người khác. Em làm em hiểu nó mất thời gian công sức thế nào. Nói từ cám ơn thôi mất 3 giây thôi em.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Em đừng nghĩ sai lệch như vậy. Phần nguồn làm pe đã có rồi. Em muốn đi sâu hay đam mê thì phải bỏ thời gian ra nghiên cứu tìm hiểu. Vì món này nó ko phải sự phổ thông. Nó là cái rất hẹp, rất ít người làm. Hơn nữa, có thứ cần bản sắc và nét riêng. Ít ai chia sẻ cái bản sắc hay nét riêng đó
Vấn đề em nói phải là ko dám nói chữ cám ơn hay sợ ghi nguồn khi thừa hưởng thành quả công sức của người khác. Em làm em hiểu nó mất thời gian công sức thế nào. Nói từ cám ơn thôi mất 3 giây thôi em.
@anhdv bản boot của bạn tụi trên mạng nó tạo trên usb 32gb rồi bán giá 200 mấy vnd phục vụ cho mục đích kiếm tiền kìa và không ngần ngại nói bản boot có sẵn thì cứ làm thôi.để mình trích nguồn sau.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
mình chỉ góp ý những cái thật cần thiết nếu bạn đã share public rồi.mình biết Acronis Backup và cả Terabyte Backup nhưng mình thích Terabyte hơn mà giờ những người dùng Terabyte cũng nhiều rồi nên cứ cho Terabyte vào bản <2GB RAM đi không nặng mấy đâu bạn.mình tôn trọng những gì bạn làm nên lời góp ý của mình chỉ nhằm mục đích trau dồi học hỏi thôi @Develop Computer.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
terabyte đây chỉ có mấy MB thôi , trước kia khi dùng anhdv boot lần đầu tôi cũng thích acronis , nhưng sau khi biết terabyte thì tôi bỏ acronis luôn .
Hiện giờ tìm được thêm 1 soft nữa R-Driver Image , soft này source sau khi cài or burn portable nó hoi to 1 chút , nhưng nó backup up rất tốt , file nó nén mạnh hơn là terabyte

Sửa lần cuối:

Le Duc 287

Rìu Vàng
terabyte đây chỉ có mấy MB thôi , trước kia khi dùng anhdv boot lần đầu tôi cũng thích acronis , nhưng sau khi biết terabyte thì tôi bỏ acronis luôn .
Hiện giờ tìm được thêm 1 soft nữa R-Driver Image , soft này source sau khi cài or burn portable nó hoi to 1 chút , nhưng nó backup up rất tốt , file nó nén mạnh hơn là terabyte

Xem phần đính kèm 15142
chú có serial key R-Driver Image cho cháu xin

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
chú có serial key R-Driver Image cho cháu xin
Có thuốc ko có key :D , bạn có thể tải portbale về chạy ko cần key thuốc gì cả
Link tải bản repack , link này chịu khó dùng trình chặn QC , link của người repack
View hidden content is available for registered users!

Sửa lần cuối:

haxoma

Rìu Vàng Đôi

Xem phần đính kèm 15142
nhiều chương trình backup quá báv @@sec0 nhưng cháu chọn Terabyte vì cảm thấy nó ổn và nhanh nhất.