Thảo luận - WinPE10_8_Sergei_Strelec_x86_x64_2023.02.28_English (by RU) - Công cụ cứu hộ, cài Windows | Page 16 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận WinPE10_8_Sergei_Strelec_x86_x64_2023.02.28_English (by RU) - Công cụ cứu hộ, cài Windows

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu @haxoma, bác đã làm lại với Rufus rồi, check lại thì không gặp lỗi Main Boot Menu nữa. Còn cái file .exe của Active@Boot disk bị lỗi, cháu có link iso hay rar của nó không?

Dưới đây là một số hình khi làm với Rufus 3.8:

Rufus thông báo như sau, chọn Yes để tiếp tục:

P/S: Bác đã tìm được link bản ISO 15.0.6, sẽ test thử xem thế nào nhe cháu.

Sửa lần cuối:

meebo

Rìu Vàng Đôi
Bộ winpe10 8 Serger strelec này là bản win PE mà mình thấy ưng ý nhất từ trước tới nay.
Tạo AIO Boot mình cũng tích hợp vào.
Giờ cài lại máy, cứu hộ hay phục hồi data mà không có bộ winpe này là như ăn cơm chan nước cất.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Bác sẽ thử lại với Rufus sau nhe, đúng là gặp lỗi ở giao diện cháu nói, còn ở giao diện khác chọn Main Boot Menu nó vẫn OK, bản boot này cũng gặp lỗi khi bác chọn shutdown trên máy desktop Legacy đời cũ, bác chưa thử trên Laptop Legacy. Ở bản WinPE chính của họ, họ dùng cái browser QT, cái này cũ quá không xem được youtube. Còn về cái Active@Boot Disk, bác nói nó là file .EXE, không phải Rar hay ISO đâu cháu, bác sẽ thử chép file EXE vào xem nó có hoạt động được hay không?
cái browser QT đó chắc do bản free nên bên nhà phát triển chỉ cho nó thôi. bản HoangKhien boot dạo trước cháu có nói tới thì bên lehait.net có bản Multiboot version 5.0 thì cháu thấy đó là bản nâng cấp HoangKhien 2019 đó bác @Hoang Duch2.

ngocthu90

Búa Đá Đôi
Ai có cách nào ẩn phân vùng boot cho bản Sergei Strelec này không ạ? Xin hướng dẫn mình với

kienbuitb90

Búa Gỗ
@sec0 Bác cho e hỏi e muốn chỉnh registry của bản winPE này thì làm thế nào? cụ thể là e muốn chỉnh sửa thông tin phiên bản này ở desktop bằng registry

WinPE edition.png

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
@sec0 Bác cho e hỏi e muốn chỉnh registry của bản winPE này thì làm thế nào? cụ thể là e muốn chỉnh sửa thông tin phiên bản này ở desktop bằng registry

Xem phần đính kèm 9862
Tôi ko rành về vấn đề này bạn ơi , nhưng thiết nghĩ winpe là loại cứu hộ có việc cần thì mới dùng đến nó , chứ ko thì mấy ai vào PE làm chi .
Khi vào pe chỉ là time ngắn , thì desktop sao cứ mặc nó , quan trọng cái công việc mình cẩn giải quyết .
Cứ để mặc định ko phải suy nghĩ đỡ phải mệt não , Kế đến là cái thiết yếu , mặc định là mình tôn trọng quyền tác giả . Bởi họ ko mua bán họ làm ra chỉ vì tính cộng đồng ko vụ lợi ( nhưng ko phải là mã nguồn mở )

meebo

Rìu Vàng Đôi

Xem phần đính kèm 9862
Vấn đề này bạn chịu khó hỏi ông SERGEI bằng tiếng anh ở trang của ổng đi, thấy nhiều người hỏi ổng và ổng trả lời nhiệt tình lắm: Bấm vô

secpol

Rìu Chiến Bạc
New update 27/04/2020

dungltcd

Lạt Ma
Tôi ko rành về vấn đề này bạn ơi , nhưng thiết nghĩ winpe là loại cứu hộ có việc cần thì mới dùng đến nó , chứ ko thì mấy ai vào PE làm chi .
Khi vào pe chỉ là time ngắn , thì desktop sao cứ mặc nó , quan trọng cái công việc mình cẩn giải quyết .
Cứ để mặc định ko phải suy nghĩ đỡ phải mệt não , Kế đến là cái thiết yếu , mặc định là mình tôn trọng quyền tác giả . Bởi họ ko mua bán họ làm ra chỉ vì tính cộng đồng ko vụ lợi ( nhưng ko phải là mã nguồn mở )
Họ mà bán thu tiền thì số tiền bản quyền họ phải trả cho các công ty phần mềm, các tool trong bộ PE của họ có khi còn lớn hơn cả số tiền họ thu về bác ah. :D

haxoma

Rìu Vàng Đôi

Xem phần đính kèm 9862
chi vậy bạn @kienbuitb90? sản phẩm của người ta làm ra đừng cá nhân hóa thành của mình. mình cũng muốn chỉnh chữ lại lắm nhưng mình fan boot Sergei Strelec nhưng chỉ tới mức thay đổi background thôi.

haichi38

Búa Gỗ Đôi
Tôi dùng UltraISO, format USB với Fat32 rồi chọn Bootable\Write disk Image nhu hình tôi đã post ở các post trước, chạy xong là boot được 2 modes luôn rồi bạn, nếu usb còn trống nhiều thì bạn vào Minitools chia thêm part NTFS là xong.

Còn nếu bạn muốn dùng Rufus thì bạn xem hai hình dưới đây, hình thứ nhất là sau khi lựa chọn từ Partition Scheme là MBR, bên Target System là Bios (or UEFI- CSM)

Xem phần đính kèm 3705

Bây giờ bạn nhấn tiếp Alt+E, ngay lập tức bạn sẽ thấy nó trở thành BIOS or UEFI như hình dưới đây:

Xem phần đính kèm 3706

File System vẫn là NTFS nhưng sau khi tạo boot xong nó sẽ có part 100MB, NTFS_UEFI với format là Fat32, nhờ vậy bạn vẫn có thể boot vào 2 modes bình thường, bạn làm thử xem kết quả thế nào rồi báo lại nhe.
Cám ơn bác Hoàng Đức nhờ xem bài của bác, cháu mới làm boot được cho cả MBR vàGPT bằng rufus, mẹo ở chổ thêm alt+e !

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cám ơn bác Hoàng Đức nhờ xem bài của bác, cháu mới làm boot được cho cả MBR vàGPT bằng rufus, mẹo ở chổ thêm alt+e !

À mẹo này bác cũng nhờ một bạn hướng dẫn cho bác đó cháu, bữa nào bác tìm lại link bài viết đó, bác gửi lại cho cháu xem nhe. Cảm ơn cháu đã ủng hộ bác.

Update: Đây là link của bài viết bác mới tìm lại được đây cháu:

https://vn-z.vn/threads/rufus-3-4-full-cai-he-dieu-hanh-vao-usb.9486/

Sửa lần cuối: