This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Windows10 không tự kết nối với các thiết bị bluetooth mà phải khởi động lại mới nhận.

mer_nuit968

Búa Đá
Chào các bạn vnz.
Hôm nay mình có vấn đề này cần hỏi và trợ giúp của các bạn. Mình đang sử dụng hệ điều hành windows 10 Pro64 bit buid 19043. Gần đây mình bị hiện tượng là các thiết bị bluetooth không tự động kết nối nữa. Các thiết bị này gồm mấy thứ như Loa, chuột, máy in.v.v.v

Trong mục setting bluetooth and other divices, các thiết này thường có dòng text paired. Tuy nhiên những thiết bị này có vẻ như không nhận , phát tín hiệu từ máy tính được. VD : Chuột không di chuyển, loa ko có tiếng, máy in không in...

Nhưng sau đó mình khởi động lại windows thì các thiết bị bluetooth mới hoạt động. Hành động này rất bất tiện !
Xin hỏi các bạn vnz có ai gặp trường hợp này không ? Cách khắc phục như thế nào ?

Cám ơn các bạn vnz

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn thử xóa hết tất cả các thiết bị win đã nhận dạng được , khởi động lại và kết nối lại từng cái xem có khắc phục được ko?
Vấn đề này khó chịu thật > Nếu như có backup win thì recovery lại (tôi hay làm cách này). Vì sau khi máy đã ổn định tôi thường backup lại