Hỏi/ Thắc mắc - Windows tự động update | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Windows tự động update

chubodoi

Gà con
Mình có 1 vấn đề mong các bạn giúp đỡ.
Hiện mình đang dùng windows 7, mình đã tắt chế độ auto update của windows cả trong phần System & Security và dùng Services nhưng không hiểu sao máy tính vẫn liên tục tự động update windows, làm máy càng ngày càng chậm :( . Mình đang nghi ngờ có thể do máy của mình có cài đặt hệ thống bảo mật của trường đại học cung cấp đã can thiệp (hiện mình đang là NCS bên Hàn Quốc), nhưng khi mình mở chương trình đó lên thì không thấy thông tin gì liên quan đến windows update cả.

Mong các bạn giúp đỡ.

caniquyvnz

Rìu Bạc
thông thường ở win 7 mình muốn tắt chế độ update của win thì mình dô
Control panel/ window updates/ change setting update/ xong chọn dòng cuối cùng ..never gì gì đó không nhớ rỏ mấy tên của nó nhưng cụ thể là nv . ngoài ra bạn vào services / disable ( window update ) nửa là ok ah! bạn thử lại coi sao ;)

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Máy bạn chạy domain hay account bình thường? Nếu là trường thì hình như là domain.

MotAiDo

Búa Đá
Win 10 tắt auto update thì mới phiền toái. Win 7 thì không cần phải dùng phần mềm khác tác động đâu. Google là ra ngay cách chặn thôi.

VoDanhPhD

Rìu Chiến
- Trên Windows 7 có phần Tắt Update mà bạn ! Khi tắt thì nó không Tự động cập nhật đâu !
Mà dùng Windows có bản quyền thì cứ Up lên thôi ngại gì - nó không làm CHẬM máy đi đâu !
Mình thì dùng win nào cũng Auto Update bản vá mới nhất !
{EMO_037}

LegendSamurai

Rìu Bạc Đôi
Để tắt Update win 7 vĩnh viễn, bạn phải thực hiện 2 bước. Đó là tắt trong Control Panel trước. Sau đó mới vào tắt trong Services để tránh việc sau này Windows tự động bật Update trở lại.

anhquoc1104

Gà con
- Trên Windows 7 có phần Tắt Update mà bạn ! Khi tắt thì nó không Tự động cập nhật đâu !
Mà dùng Windows có bản quyền thì cứ Up lên thôi ngại gì - nó không làm CHẬM máy đi đâu !
Mình thì dùng win nào cũng Auto Update bản vá mới nhất !
{EMO_037}

Win10 mình thấy còn trong quá trình hoàn thiện nên cứ cho nó update thoải mái. Thấy cũng chẳng hại bao nhiêu, ráng lên cái SSD, mà SSD giờ giá cũng rẻ bèo.

sniper896

Gà con
cái "Mình đang nghi ngờ có thể do máy của mình có cài đặt hệ thống bảo mật của trường đại học cung cấp đã can thiệp (hiện mình đang là NCS bên Hàn Quốc) " là do nó tự thực hiện. Kiểu như BKAV của mình ấy

volocnguyen12

Búa Đá
đơn giản bạn mở update cho nó update 1 lần cho hết luôn đi, vì windows 7 h không còn bản update nào mới nữa, và các bản hotfix của nó cũng là tốt cho người dùng, sau khi update thì mình chịu khó dùng cclean dọn bớt rác thải sau khi update là sẽ nhanh lại thôi.

chubodoi

Gà con
Cảm ơn các bạn nha, mình đoán chắc là do hệ thống bảo mật của trường can thiệp rồi. Mình cứ tắt đi rồi hôm sau mở ra lại thấy enable updates :3

ntd252

Búa Đá
Cảm ơn các bạn nha, mình đoán chắc là do hệ thống bảo mật của trường can thiệp rồi. Mình cứ tắt đi rồi hôm sau mở ra lại thấy enable updates :3
Bạn thử cách sau:
1. Vào Start gõ "Edit group policy" rồi Enter để mở công cụ Edit group policy
2. Lần lượt mở các mục theo trình tự:
Administrative Templates > Windows Component > Windows Update > Configure Automatic Updates
3. Chọn tích Enabled, và chọn Notify for download and notify for install (Khi có cập nhật mới thì sẽ thông báo) hoặc tùy chọn số 5 Allow local admin to choose settings
4. Nhấn OK để lưu lại.

Thử rồi bạn hãy gửi kết quả lên đây.

kedachet

Búa Gỗ
win 7 tắt trong services là nó tắt vĩnh viễn rồi còn gì, ko tin thế đc