This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

WINDOWS ALL (7, 8.1, 10, 11) ALL EDITIONS WITH UPDATES AIO 26IN1 JUNE 2023 EN

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi rất vui vì bạn có thể tải xuống và cài đặt iso dvd đó mà không gặp vấn đề gì
Theo hướng dẫn của bạn sau khi tạo boot từ Rufus v 2.11 thì chỉ boot được theo dạng Legacy or BIOS, không thể nào boot theo dạng UEFI được bạn nhé bởi vì nó không có thêm part ESP hay EFI format as Fat32.

Bạn có cách nào để tạo boot cho mode UEFI không bạn?

ahmad2006771

Búa Đá
Thành thật mà nói, tôi chưa thử khởi động ở định dạng UEFI, nhưng chắc chắn nếu bạn tìm kiếm trên YouTube hoặc Google, bạn sẽ tìm thấy nhiều công cụ thực hiện điều đó cũng như lời giải thích chi tiết và dễ hiểu về chúng - và tôi sẽ cung cấp cho bạn một số liên kết đến các công cụ đó để bạn hãy thử.

or

Tôi chưa thử chương trình này và tôi không biết liệu nó có thành công trong việc sao chép một tệp 10 gigabyte ( install.esd) vào ổ đĩa flash được định dạng là hệ thống FAT 32 hay không.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi đã thử rồi và nó không thành công đâu bạn vì mình muốn cho cả BIOS và UEFI nên phải chọn Partition scheme là MBR, thế nhưng kết quả chi boot được trên BIOS thôi.

ahmad2006771

Búa Đá
Nói thật là mình chưa thử và cũng chưa khẳng định được kiến thức về trải nghiệm nên tốt nhất nên hỏi các thành viên có kinh nghiệm hơn về chủ đề này như:
Và hãy thử xem video này

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Về bản ISO của bạn thì nó chỉ là Bootable UDF, không phải Bootable EFI , tôi đang thử với với một tools khác , tools này cho phép chép file install.wim hay install.esd vào part FAT32, nó sẽ split thành nhiều files.

ahmad2006771

Búa Đá
Tôi nghĩ bạn nên tìm kiếm và xem nhiều video giải thích trên YouTube để thành công trong việc này - rất tiếc, tôi không có kinh nghiệm về chủ đề này và tôi đã cố gắng giúp bạn bằng những video và công cụ này, nhưng bạn chính là người nộp đơn và thử nghiệm để biết kết quả, tốt hơn hết bạn nên tìm kiếm trên YouTube và hỏi những người giám sát bộ phận hệ điều hành trong Nhiều diễn đàn như: TeamOS sẽ giúp bạn tiết kiệm rất nhiều thời gian và kinh nghiệm

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi cũng thử chép ISO của bạn vào Ventoy và test từ UEFI thì nhận thông báo như hình dưới, tôi có nói trước đó là bản ISO của bạn là Bootable UDF không phải Bootable EFI nên nó không thể boot vào mode EFI được.

ahmad2006771

Búa Đá
File iso trong topic này mình tải từ diễn đàn khác về, nhưng file istall.esd bị chia thành nhiều file nên mình gộp lại thành một file. Vì vậy, tôi nghĩ rằng nếu bạn tải xuống đĩa CD gốc trong chủ đề này và sử dụng cùng một công cụ mà bạn đã đề cập trong bài đăng trước, tôi nghĩ nó sẽ hiệu quả với bạn.
sử dụng tập tin torrent đó
Nó nhanh hơn torrent trên trang

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi dùng cách khác để cài, không sử dụng boot.wim nữa bạn, khi nào có thời gian tôi sẽ test lại link bạn gửi, giờ với cách cài từ WinPE\WinNTsetup và file install.esd , tôi vẫn cài được theo mode UEFI cho bản Win 10 LTSC, vài hình minh hoạ cho bạn xem:

Đầu tiên tạo partition cho máy ảo như hình

ahmad2006771

Búa Đá
Cảm ơn bạn - Tôi rất vui vì bạn đã cài đặt thành công hệ thống mà không gặp vấn đề gì