Windows 7 SP1 X64 11in1 OEM ESD en-US Tháng 10-2022 {Gen2} | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows 7 SP1 X64 11in1 OEM ESD en-US Tháng 10-2022 {Gen2}

25hung25

Búa Gỗ
ok
* Additional integrated drivers:
* Universal USB3.x drivers in winre.wim and install.wim
* nVME drivers in winre.wim and install.wim
* (W)Lan drivers in winre.wim and install.wim

có nhé bạn.
cảm ơn b

404 clone

Búa Đá
Bị dính virus || resource/theme/svchost.exe và explorer.exe 😐
Active sẵn tự chạy. Bản STD ko biết dính ko
Bản STD này cũng bị Virus.
Nhưng cài nhiều bản mình thấy bản này ngon, nhận ngon driver mạng và usb, efi mới. Dùng Usb boot quét không vấn đề gì {beauty}
Các bác biết bản Win 7 nào ngon hơn, mới hơn giới thiệu mình với {brick}

pthinh145

Rìu Chiến
Bản STD này cũng bị Virus.
Nhưng cài nhiều bản mình thấy bản này ngon, nhận ngon driver mạng và usb, efi mới. Dùng Usb boot quét không vấn đề gì {beauty}
Các bác biết bản Win 7 nào ngon hơn, mới hơn giới thiệu mình với {brick}
bạn quét bằng phần mềm nào thế, xài bản quyền chứ? máy bạn có thật sự sạch ko, có gì để tối nay mình test với mcafee

404 clone

Búa Đá
bạn quét bằng phần mềm nào thế, xài bản quyền chứ? máy bạn có thật sự sạch ko, có gì để tối nay mình test với mcafee
Virus remove tool của Kaspersky nhé. Nó đào coin hay sao ấy, lúc idle là quạt hú ầm ầm {brick}
//Con này nó ăn luôn mấy file exe của folder mình hay vào nhé (của mình là driver máy Dell). Xóa hết trong ổ C, mà vẫn còn trong ổ khác nếu không quét

pthinh145

Rìu Chiến
Virus remove tool của Kaspersky nhé. Nó đào coin hay sao ấy, lúc idle là quạt hú ầm ầm {brick}
//Con này nó ăn luôn mấy file exe của folder mình hay vào nhé (của mình là driver máy Dell). Xóa hết trong ổ C, mà vẫn còn trong ổ khác nếu không quét
đừng xài free bạn ơi, nó cùi và rủi ro lắm, như vụ gần đây thì avast nó bán thông tin người dùng.
bạn có thể ra tgdd mua bản quyền 1 năm eset nod32 hoặc mình còn dư slot mcafee tới tháng 11 nếu bạn muốn xài.

404 clone

Búa Đá
Mình cũng mong nó sạch. Vì mình đang kiếm bản hệt như thế này. Cài vào nhận wifi, usb đầy đủ. Nhưng Kaspersky và Malwarebytes đều chặn Virus. 2 bản OEM và STD Ult.
Có 1 hiện tượng trước khi mình quét. Máy hú khi Idle. Kiểm tra starup và schedule task thấy 2 con đó. Không thể delete.

pthinh145

Rìu Chiến
Mình cũng mong nó sạch. Vì mình đang kiếm bản hệt như thế này. Cài vào nhận wifi, usb đầy đủ. Nhưng Kaspersky và Malwarebytes đều chặn Virus. 2 bản OEM và STD Ult.
Có 1 hiện tượng trước khi mình quét. Máy hú khi Idle. Kiểm tra starup và schedule task thấy 2 con đó. Không thể delete.
Như mình nói rồi, mấy bản free đó ko nên xài đâu, nhận diện rất dở, làm màu cho người dùng tin là chính, nhiều khi cùng Kaspersky nhưng phiên bản trả phí là nó khác liền, bản thân thằng kas nó cũng lùm xùm vụ bán thông tin và bị tẩy chay 1 thời gian rồi. Bạn thử mua 1 phần mềm diệt virus khác hoặc xem trong box antivirus xem có bác nào share key ko để test.

404 clone

Búa Đá
Như mình nói rồi, mấy bản free đó ko nên xài đâu, nhận diện rất dở, làm màu cho người dùng tin là chính, nhiều khi cùng Kaspersky nhưng phiên bản trả phí là nó khác liền, bản thân thằng kas nó cũng lùm xùm vụ bán thông tin và bị tẩy chay 1 thời gian rồi. Bạn thử mua 1 phần mềm diệt virus khác hoặc xem trong box antivirus xem có bác nào share key ko để test.
Bạn không tin Kas và Malwarebyte thì mình chịu.
Nhưng máy mình CPU tăng cao full khi Idle và kiểm tra thì lòi ra 2 thằng svchost và explorer nằm trong thư mục theme/resource.

pthinh145

Rìu Chiến
Bạn không tin Kas và Malwarebyte thì mình chịu.
Nhưng máy mình CPU tăng cao full khi Idle và kiểm tra thì lòi ra 2 thằng svchost và explorer nằm trong thư mục theme/resource.
Có thể do 1 phần mềm nào đó của bạn ăn hệ thống (chứ máy mình để idle là 0% dù đã cài antivirus) hoặc có thể do máy bạn ko phù hợp với bản win + update này, có thể nói nó xài nặng nề hơn bản gốc vì có update mới nhất. Mình vẫn khuyên là nên lên những phiên bản win 10 lite hoặc ltsc nếu máy bạn quá yếu. Bản thân mình cũng chỉ xài win 10 vì win 7 đôi lúc nó rất lỗi và hay đơ vô lý và những phần mềm mình hay xài đều bị cắt support trên win7 hết.

404 clone

Búa Đá
Có thể do 1 phần mềm nào đó của bạn ăn hệ thống (chứ máy mình để idle là 0% dù đã cài antivirus) hoặc có thể do máy bạn ko phù hợp với bản win + update này, có thể nói nó xài nặng nề hơn bản gốc vì có update mới nhất. Mình vẫn khuyên là nên lên những phiên bản win 10 lite hoặc ltsc nếu máy bạn quá yếu. Bản thân mình cũng chỉ xài win 10 vì win 7 đôi lúc nó rất lỗi và hay đơ vô lý và những phần mềm mình hay xài đều bị cắt support trên win7 hết.
Xin lỗi bạn, do USB của mình, mình sẽ xóa các post trước {brick}
Bản Win 7 sạch và xịn {beauty}
//Không xóa post được {burn_joss_stick}

kidbun

Gà con
bản này support Main B360 ko bạn ?
Windows 7 SP1 X64 11in1 OEM ESD en-US MAY 2021

[ RELEASE INFO ]

* File: WIN7.X64.ENU.MAY2021.iso
* Size: 3,22GB
* Format: Bootable ISO

* CRC32: e9c22a43
* MD5 : 02aa5bed851bf4f85349c1c2be0a9fd0
* SHA-1: a005a83689142fabf8ab6f5d5786c48e95e3c51d

[ CONTENTS ]

Integrated / Pre-installed:

* .NET Framework 4.8
* Internet Explorer 11
* DirectX End-User Runtimes (June 2010)
* Important & Security Only Updates - 2021-05-11

SetupComplete / Post-install:

* Windows Defender Updates

* LANGUAGE: ENGLISH US

[ EDITIONS INCLUDED ]

* Windows 7 Home Premium - STD / DAZ / OEM
* Windows 7 Professional - - - -STD / DAZ / OEM
* Windows 7 Ultimate - - - - - - -STD / DAZ / OEM
* Windows 7 Enterprise - - - - - STD / KMS

* STD = Standard installation - For those with own License Key
* DAZ = Activated by DAZ Loader v2.2.2.0
* KMS = Activated by KMS_VL_ALL
* OEM (Original Equipment Manufacturer) will automatically
* activate original version installed by Manufacturer

[ FEATURES ]

* UEFI-ready
* (Use attached Rufus USB-tool to make UEFI-bootable)
* Diagnostics and Recovery Toolset 10.0 (boot.wim only)
* install.wim(s) compressed to recovery format (install.esd)

* Additional integrated drivers:
* Universal USB3.x drivers in winre.wim and install.wim
* nVME drivers in winre.wim and install.wim
* (W)Lan drivers in winre.wim and install.wim

DOWNLOAD LINK

Stefan199x

Gà con
các bác cho e hỏi ké, pc i5 10th, b460 main có cài được win 7 ko các bác? Thank.

pthinh145

Rìu Chiến
các bác cho e hỏi ké, pc i5 10th, b460 main có cài được win 7 ko các bác? Thank.
Như mình nói ở trên, cài đc nhưng vấn đề là tương thích driver thôi, bản thân mình cũng xài cấu hình mới nên nhiều cái win 7 chạy ko êm, rất dễ đơ.