Chia sẻ - Windows 11 22H2 [22621.3447] AIO 36in1 (x64) - Update 9/4/2024 | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Windows 11 22H2 [22621.3447] AIO 36in1 (x64) - Update 9/4/2024

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
dạ cho hỏi bài viết hồi này là tháng 6 thì bản 22h2 hồi tầm tháng 9 hoặc 10 có cải thiện hơn ko ạ. cám ơn
Cũng giống nhau thôi bạn, chỉ là những bản ISO đã tích hợp sẵn các bản cập nhật vá lỗi mới.
có bản lite siêu nhẹ không b
Siêu nhẹ quá mức thì sẽ dẫn đến phát sinh nhiều lỗi, tốt nhất nếu máy cấu hình thấp thì cứ dùng Windows 10 LTSB 2015, trong diễn đàn tôi đã post sẵn.

vucaodien09

Búa Gỗ Đôi
Tài khoản bị khóa
Làm thế nào để lựa chọn bản Pro khi cài đặt win các bác nhỉ? Em tải về cài đặt nó toàn mặc định là bản Home thôi.

binnghiem

Gà con
Cũng giống nhau thôi bạn, chỉ là những bản ISO đã tích hợp sẵn các bản cập nhật vá lỗi mới.

Siêu nhẹ quá mức thì sẽ dẫn đến phát sinh nhiều lỗi, tốt nhất nếu máy cấu hình thấp thì cứ dùng Windows 10 LTSB 2015, trong diễn đàn tôi đã post sẵn.
dạ mình dùng bt thôi không cần mấy cái tắt bật mấy cái chay ngầm này nọ. chủ yếu trải nghiệm ổn và dùng được các phần mềm tk là dc. do thấy win 11 nay trực quan thao tác hơn nên cập nhật thử. cám ơn bạn nhiều. cài bằng USB là tối ưu hơn là setup trong win fk bạn

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Làm thế nào để lựa chọn bản Pro khi cài đặt win các bác nhỉ? Em tải về cài đặt nó toàn mặc định là bản Home thôi.
Bộ ISO này có đầy đủ các bản, còn bạn không thấy bản Pro thì chắc do cách cài chưa đúng hoặc bỏ qua bước nào đó.

dạ mình dùng bt thôi không cần mấy cái tắt bật mấy cái chay ngầm này nọ. chủ yếu trải nghiệm ổn và dùng được các phần mềm tk là dc. do thấy win 11 nay trực quan thao tác hơn nên cập nhật thử. cám ơn bạn nhiều. cài bằng USB là tối ưu hơn là setup trong win fk bạn
Cài cách nào cũng được, biết cài là 1 chuyện, còn biết tinh chỉnh để tối ưu Windows không thì lại là 1 chuyện khác.

vucaodien09

Búa Gỗ Đôi
Tài khoản bị khóa
Bộ ISO này có đầy đủ các bản, còn bạn không thấy bản Pro thì chắc do cách cài chưa đúng hoặc bỏ qua bước nào đó.

Cài cách nào cũng được, biết cài là 1 chuyện, còn biết tinh chỉnh để tối ưu Windows không thì lại là 1 chuyện khác.
Không lên bảng chọn phiên bản win thật bác ạ.

binnghiem

Gà con

Dạ cho hỏi lúc tạo USB thấy có vài hướng dẫn chỉnh image option là no TPM. nhưng bản ISO không có thì chọn standart window installon là dc fk ban

Sửa lần cuối:

vucaodien09

Búa Gỗ Đôi
Tài khoản bị khóa
Máy bạn này có bản quyền Win home SL nên có nhảy qua bước chọn bản win. Nhân tiện cho mình hỏi cách update win11 từ 21h2 lên 22h2 cho máy không đủ điều kiện ( không cài mới ) ?
Dạ chính xác rồi ạ. Bản quyền đi kèm theo máy nên khi cài nó không hiện lên bảng chọn mà mặc định chọn luôn Win Home SL ạ.

Mình cài từ Windows 11 21H1 sao nó bắt cài mới mà không cho chọn giử lại file và các tinh chỉnh như khi update ?

bulls

Búa Đá
Mình cài từ Windows 11 21H1 sao nó bắt cài mới mà không cho chọn giử lại file và các tinh chỉnh như khi update ?
Build bạn cài phải mới hơn, hoạc bằng build đang có trong máy.
Bạn chọn Enterprise ISO thì sẽ upgrade lên được hết. Trước khi upgrade thì add cái này vào registry:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion]
"CompositionEditionID"="Enterprise"
"EditionID"="Enterprise"

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Topic xin dừng cập nhật
Nhờ Mod đóng lại hoặc xoá luôn bài viết này cũng được.

Cám ơn!