Thảo luận - Windows 11 Special Edition 24H2 build 26100.560 iso | Page 5 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 11 Special Edition 24H2 build 26100.560 iso

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Nhá hàng bản test Win 11 Pro SE 26100.560 :):):)
Xem phần đính kèm 60298

Xem phần đính kèm 60299
Xem phần đính kèm 60300
Xem phần đính kèm 60301
Xem phần đính kèm 60302
Đây là bản test thử và đang đăng bài trên chính bản win này.
Cảm nhận ban đầu là khá mượt, hoạt động gần như theo ý mình, đạt khoảng 98% :D
Bản này so với bản trước thì mượt hơn, theo cảm nhận riêng mình

tuannv1508

Rìu Chiến Chấm
mọi lần cài win mới xong, em cào windown update ấn thì máy cập nhật rất nhiều driver, nhưng khi cài bản V2 của bác vào thì khi vào windows update bấm thì k thấy driver nào tự đông được update cả
Hoặc có thể lỗi do tôi add driver rcbottom.sys của AMD vào, nhưng bản trước cũng có mà không thấy ai bị lỗi

tuannv1508

Rìu Chiến Chấm
mọi lần cài win mới xong, em cào windown update ấn thì máy cập nhật rất nhiều driver, nhưng khi cài bản V2 của bác vào thì khi vào windows update bấm thì k thấy driver nào tự đông được update cả
Nếu bạn có Dism++ thì bạn mở app đó lên và chọn ổ cài v2, tìm đến mục Driver -> Storage -> AMD và xóa đi

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bản Windows 11 SE 24H2 buld 26100.560 V2 đã cập nhật ở #1
Các bạn có hứng thú thì down về trải nghiệm và cho nhận xét, góp ý để các bản win sau được rebuild tốt hơn.
Cảm ơn đã quan tâm và ủng hộ
@Hoang Duch2 @@sec0 @moitinhdaukiss @ThaiDoViet
Quá tuyệt vời, nhưng nay lại đi công việc rồi, để bữa sau test rồi cho bạn đánh giá

ThaiDoViet

Búa Đá Đôi
Hqua tôi đã cài và test ok mà nhỉ, kể cả màn hình lock.
Bạn cài driver card VGA AMD bản mới nhất thử xem sao. Tôi test với card intel onboarrd thì ok hết
E cài bằng driver mới nhất bác ạ, em đã thử đi thử lại 2 lần rồi, khi máy sleep xong ấn space để máy thoát chế độ ngủ đông thì chỉ hiện sáng đen màn hình, không hiện màn hình lock bác ạ!

ThaiDoViet

Búa Đá Đôi
thứ 2 là bản này khi mới cài sạch lại, vào windows update check thì không hiện các driver của máy để update, Windows update báo tích xanh luôn (là không có driver để update)