Chia sẻ - ZENMOS VOODOO MX WINDOWS - LTSC @ EnterpriseG Style @ 24H2, 22H2 | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ ZENMOS VOODOO MX WINDOWS - LTSC @ EnterpriseG Style @ 24H2, 22H2

henxui25

Búa Đá
Đối với máy có HDD thì mình thấy đúng là như vậy, cỏn với SSD thì thấy cũng xêm xêm nhưng Win11 nghe nhạc mình thấy hay hơn hẳn Win10, chơi các game hiện nay như Uncharted 4 trên Win11 thấy cũng có vẻ ổn hơn là trên Win10.

Thanks bro, vừa làm bản win xong nhờ ông bạn làm IT mới có điều kiện test bản VOODOO này trên máy yếu.
À mà bản này máy có ssd + hdd có cần tháo hdd ra để cài win k b Zendamo nhỉ?!

zendamo

Rìu Chiến Bạc
À mà bản này máy có ssd + hdd có cần tháo hdd ra để cài win k b Zendamo nhỉ?!
ko cần đâu, cài win vào ổ cứng nào thì vào BIOS chỉnh ổ cứng đó ở vị trí boot số 1.

em full dung lượng ổ cứng rồi. để cài trên máy cỏ kia xem sao rồi thông báo cho.
sao bro không cài vào máy ryzen 2700 16GB RAM, win11 bây giờ chạy trên AMD ngon lành rồi

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Hi! Bạn nói thêm về cách Update dùm đi.
Tải ISO hay tải CAB/MSU về chạy.
Thanks!
Tải trên trang chủ Microsoft thì bro muốn tải file nào cũng được.
- Tải file CAB thì chuột phải vào file CAB sẽ có mục install.
- Tải file MSU thì chỉ cần click đôi chuột vào file MSU để cài.

Tải bản beta thì chắc bro đã biết rồi nhỉ.

doan hong ky

Rìu Sắt
lúc
Bản này là win11 nhìn màu mè đẹp đẽ hơn, bản 2016 chắc chắn là nhẹ hơn bản này nhiều rồi, nhưng bản 2016 ko chơi được những game hay hiện nay, điển hình có thể kể cái tên Uncharted 4.

Mình đang có kế hoạch tích hợp luôn phần nén hệ điều hành vào các file iso của 4 bản LTSB 2016 và 2015.
nào bro làm lại 2015 thì bro khai triển bí kíp cho nó nhẹ hơn win 7 nữa nhé, kk

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Ô may quá có bro xài wifi, bro cài test dùm mình đi. Ghost bản win10 hiện tại cài thử bản này test wifi, xong ghost trả lại bản win10 hiện tại.
Nhờ bạn hướng dẫn cách add IE 11 vào lại Windows 11 được không? cách của bạn khá hay mà lại không bị treo, đợt trước tôi có làm thử nhưng khi truy cập IE 11 1 chút thì bị treo hoài. Cám ơn.

zendamo

Rìu Chiến Bạc
lúc

nào bro làm lại 2015 thì bro khai triển bí kíp cho nó nhẹ hơn win 7 nữa nhé, kk
À thì đã có người trên facebook khi chat với mình cài bản LTSB 2015 32bit thì đã nhận xét nhẹ hơn win7 đó.
Nhờ bạn hướng dẫn cách add IE 11 vào lại Windows 11 được không? cách của bạn khá hay mà lại không bị treo, đợt trước tôi có làm thử nhưng khi truy cập IE 11 1 chút thì bị treo hoài. Cám ơn.
bro chép 2 file ieframe.dll trong thư mục ACTION đè lên 2 file mặc định trong win thì IE real sẽ chạy thôi.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
À thì đã có người trên facebook khi chat với mình cài bản LTSB 2015 32bit thì đã nhận xét nhẹ hơn win7 đó.

bro chép 2 file ieframe.dll trong thư mục ACTION đè lên 2 file mặc định trong win thì IE real sẽ chạy thôi.
Mình tra thử thì thấy nhiều đường dẫn, vậy sẽ chép vào folder nào bạn? nhờ bạn chỉ giúp 2 đường dẫn luôn nhé.

C:\Program Files\Internet Explorer
C:\Windows\WinSxS\amd64_microsoft-windows-ieframe_31bf3856ad364e35_11.0.22621.1483_none_8847fad853238df0
C:\Windows\System32\en-US
C:\Windows\SysWOW64\en-US

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Mình tra thử thì thấy nhiều đường dẫn, vậy sẽ chép vào folder nào bạn? nhờ bạn chỉ giúp 2 đường dẫn luôn nhé.

C:\Program Files\Internet Explorer
C:\Windows\WinSxS\amd64_microsoft-windows-ieframe_31bf3856ad364e35_11.0.22621.1483_none_8847fad853238df0
C:\Windows\System32\en-US
C:\Windows\SysWOW64\en-US
4 đường dẫn trên đều sai hết. Chép vô
C:\Windows\System32\
và C:\Windows\SysWOW64

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
ko cần đâu, cài win vào ổ cứng nào thì vào BIOS chỉnh ổ cứng đó ở vị trí boot số 1.

sao bro không cài vào máy ryzen 2700 16GB RAM, win11 bây giờ chạy trên AMD ngon lành rồi

máy này em chạy bản LTSC nguyên gốc từ năm 2019 đến giờ mà full cả 3 thanh nvme 2T rồi anh. Do em treo giả lập==> treo máy 24/7 không tắt luôn anh ạ!

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
bổ sung ít món :
1. Không có Microsoft Edge, nếu cần Edge thì cài lại
chạy tool
run admin Powersell
irm christitus.com/win | iex
Hoặc run Microsoft Edge Configurator.exe

2. Không có Windows Defender,
Có thể dùng bản ESSET hoặc KIS có trong vn-z.vn
Kaspersky Download Files Editions

3. Không update tự động các bản vá Windows
Tải công cụ updates for Windows 11 W10UI_10.25.zip theo nhánh preview
Hoặc file Updatepack your Windows 11 22H2 Build

*
+Hoặc tải theo nhánh KBXXXX rồi chạy W10UI

+Hoặc theo dg dẫn tải về từ UUP dump

4. vv..

Sửa lần cuối:

zendamo

Rìu Chiến Bạc
ko cài IE trực tiếp trên M.store dc sao bạn nhỉ ? Mình chạy script ni cho tất cả app, soft nếu cần.
run admin Powersell
irm christitus.com/win | iex
cài IE từ Store chưa thử nhưng chắc không được đâu.

zendamo

Rìu Chiến Bạc
IE luôn dẫn đến msn không mở được.

Những phím tắt này rất khó chịu.

trong khi tùy chọn Internet options bị tắt thì không mở được.

Không WinRE :confused:
IE luôn dẫn đến msn không mở được, là sao chưa hiểu lắm

Internet Options ở đâu bị tắt ko mở được chưa hiểu

Những phím tắt.... bro nói ngắn gọn quá tôi đoán ko ra, phím tắt gì ở đâu gây khó chịu, tôi có làm phím tắt gì đâu nhỉ.

Ko có Winre chính xác, file install.esd tôi đã xóa winre vì nhận thấy đa phần mọi người đều xài winpe, trình độ gà như tôi còn build được winpe mà, guide đầy trên web (ngay trên vnzoom này còn có guide chỉ cách build winpe mà).

Sửa lần cuối:

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Cái IE em bật lên nó bị lỗi chạy file ACTION rồi mà vẫn không dùng được Bác ơi!
bro cài mới win bật ko lên hay sau khi update win bật ko lên, nếu cài mới từ đầu bật chắc chắn phải lên. Nếu bro đã update win thì update mấy lần vậy, up qua windows update hay up qua tải file về cài manual.

minhtieneng7697

Rìu Sắt
bro cài mới win bật ko lên hay sau khi update win bật ko lên, nếu cài mới từ đầu bật chắc chắn phải lên. Nếu bro đã update win thì update mấy lần vậy, up qua windows update hay up qua tải file về cài manual.
Em tải cài qua file Bác ơi! Như Bác chỉ ở trên đó em tải của MS rồi install.