Chia sẻ - Windows 11 Enterprise G 24H2 build 26100.268 (re-contruction) | Page 9 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Windows 11 Enterprise G 24H2 build 26100.268 (re-contruction)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @2012mshs, bản SK-26100.712 bạn gửi tôi test đã tốt hơn bản trước đó rồi, chưa thấy bạn up lên #1 cho các bạn khác cùng test vậy bạn?

Bản này Store làm từ lệnh wsreset -i thì lên hơi lâu, phần NetFX thì phải vào PE hay OS khác chạy DISM++ với install.wim phải mount trước.

2012mshs

Rìu Chiến
Bạn @2012mshs, bản SK-26100.712 bạn gửi tôi test đã tốt hơn bản trước đó rồi, chưa thấy bạn up lên #1 cho các bạn khác cùng test vậy bạn?

Bản này Store làm từ lệnh wsreset -i thì lên hơi lâu, phần NetFX thì phải vào PE hay OS khác chạy DISM++ với install.wim phải mount trước.
Lệnh wsreset -i cũng được chạy trước đó rùi bác. Tôi để ý thì thấy hình như nó có tải thêm file về nên lúc test mới hỏi bác có dùng mạng thì có thể nó chạy luôn!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Lệnh wsreset -i cũng được chạy trước đó rùi bác. Tôi để ý thì thấy hình như nó có tải thêm file về nên lúc test mới hỏi bác có dùng mạng thì có thể nó chạy luôn!
Tôi luôn kết nối với mang khi cài Win đó bạn, hôm qua làm theo lệnh và phải restart hai ba lần thì Store mới hiện lên, có thể do mạng bên tôi yếu, bên VN thì nhanh hơn sao bạn?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thì thêm nó vào bản win thôi!
Thêm như thế nào và cú pháp ra sao thì tôi ko biết

2012mshs

Rìu Chiến
Thêm như thế nào và cú pháp ra sao thì tôi ko biết
Đơn giản nhất là cho vào file setupcomplete.cmd với nội dung
Mã:
Reg.exe add "HKCR\DesktopBackground\Shell\taskmgr" /v "Position" /t REG_SZ /d "Bottom" /f
Reg.exe add "HKCR\DesktopBackground\Shell\taskmgr" /v "Icon" /t REG_EXPAND_SZ /d "%systemroot%\system32\taskmgr.exe,0" /f
Reg.exe add "HKCR\DesktopBackground\Shell\taskmgr" /v "MUIVerb" /t REG_SZ /d "Task Manager" /f
Reg.exe add "HKCR\DesktopBackground\Shell\taskmgr\command" /ve /t REG_SZ /d "taskmgr.exe" /f

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Đơn giản nhất là cho vào file setupcomplete.cmd với nội dung
Mã:
Reg.exe add "HKCR\DesktopBackground\Shell\taskmgr" /v "Position" /t REG_SZ /d "Bottom" /f
Reg.exe add "HKCR\DesktopBackground\Shell\taskmgr" /v "Icon" /t REG_EXPAND_SZ /d "%%systemroot%%\system32\taskmgr.exe,0" /f
Reg.exe add "HKCR\DesktopBackground\Shell\taskmgr" /v "MUIVerb" /t REG_SZ /d "Task Manager" /f
Reg.exe add "HKCR\DesktopBackground\Shell\taskmgr\command" /ve /t REG_SZ /d "taskmgr.exe" /f
Nếu là lệnh này thì nó nằm cuối , nó sẽ ko ở vị trí giữa như ISO của bạn dungltcd làm

2012mshs

Rìu Chiến
Nếu là lệnh này thì nó nằm cuối , nó sẽ ko ở vị trí giữa như ISO của bạn dungltcd làm
Reg.exe add "HKCR\DesktopBackground\Shell\taskmgr" /v "Icon" /t REG_EXPAND_SZ /d "%systemroot%\system32\taskmgr.exe,0" /f

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Add file cmd , cho cái file này vào vị trí nào ở trong ISO vậy bạn

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Sở dĩ tôi không thêm Netfx, smb...vì khi đó sẽ không dọn dẹp luôn được mà phải đợi vào môi trường Windows mới thực hiện. Mục đích là như vậy nhé bác @Hoang Duch2
À tôi chỉ thích nó có cài sẵn luôn, đỡ mất công mình phải làm thêm thôi đó bạn. Mà có phải không có mấy cái đó thì size ổ C nhẹ hơn phải không bạn?

2012mshs

Rìu Chiến
À tôi chỉ thích nó có cài sẵn luôn, đỡ mất công mình phải làm thêm thôi đó bạn. Mà có phải không có mấy cái đó thì size ổ C nhẹ hơn phải không bạn?
Tất nhiên sẽ nhẹ hơn. Giả sử từ bản gốc 26100.1 mà đã tích hợp netfx 3.5 chẳng hạn. Khi ốp lên 26100.712 sẽ không cleanup được mà phải đợi quá trình cài xong và chờ cũng khá lâu. Trong khi những cái thêm thì có thể dễ dàng thêm! Ngoại trừ bản xây dựng ban đầu coi là ổn định để triển khai!

Devilxtriger

Búa Gỗ
Em góp ý bác tí nhé, khi nào bác up lên bản gì mới thì bác để notes lại ở #1 nhé, cảm ơn ơn bác. Với cả có tận 2-3 bản khác size nhau nên em chưa biết nên dùng cái nào.