This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Windows 11 22H2 EnterpriseG, LTSC, IoT

montagiu

Rìu Sắt
Phiên bản 23H2 xài thử nhưng cảm thấy không xịn mịn lắm, vẫn còn 1 chút sạn. Paint mới, notepad mới, rồi có thêm app Windows Backup trong start menu nhìn rất ngứa mắt. Nên mình rebuild lại bộ này, sẳn chia sẽ luôn cho mọi người nếu thích.
Thừa hưởng sự gọn nhẹ đúng với tính chất gốc, cộng thêm 1 chút tối ưu tùy chỉnh của mình đáp ứng thói quen sử dụng cũng như mang lại hiệu năng tốt nhất. Đã mod background cả 3 phiên bản. Dưới đây là hình nền gốc bản EnterpriseG

Thành phần ISO​

Phiên bản G (Government – bản cho tổ chức chính phủ Trung Quốc): Không có các app bloatware và được loại bỏ Windows Defender và OneDrive (vì Trung Quốc cáo buộc cho rằng 2 phần mềm này thu thập dữ liệu trong Windows).
Phiên bản LTSC: bản dành cho doanh nghiệp lớn. Không có app bloatware, Có Windows Defender, đã disable Onedrive (có thể bật lại nếu cần dùng).
Phiên bản IoT : Không có các app bloatware, có Windows Defender, đã disable OneDrive (có thể bật lại nếu cần dùng).

Thông tin phiên bản​

– Version: 22H2 (Sun Valley 2)
– Bản dựng (Build): 22624.1546

Hình ảnh​

Download​

Tên file: WIN11-22H2-G_Ltsc_IoT.rar
Cấu trúc: x64-bit (All in one)
Ngày cập nhật: 21 tháng 12, 2023
Dung lượng: 4,5 GB
Ngôn ngữ: English (en-US)
Link tải tốc độ cao Google Drive: Xem thêm: usbwin.net/shop/windows-lite

Sửa lần cuối:

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bạn nên note lại cụ thể bản G đâu phải "loại bỏ" luôn Defender, chỉ Disable chức năng Protection thôi, bản G update online được, còn bản LTSC và iOT là dạng Windows Mod nên không update online được.

montagiu

Rìu Sắt
cảm ơn bạn, mình không rõ lắm, nhưng mình đã cài Test hết 3 bản ra để trải nghiệm xem xét rồi, bản G mình không thấy có defender, mở windows security không hiện gì, chỉ hiện app trắng. Có lẽ bạn chỉ dùng bản G do bạn contruction ra nên nghĩ vậy, còn bản G này là chính chủ do MS phát hành bạn nhé, còn máy cái update hay không update thì tính năng đó MS đã công bố và quy định, mọi người có thể tự tìm hiểu thêm.

Sửa lần cuối:

montagiu

Rìu Sắt
1 thói quen đặt pass làm cho bài viết ít người chú ý, đã vậy còn build bản 22624 nữa...
Bạn không cần phải dạy người khác bằng tầm nhìn hạn chế của bạn đâu, người ta làm gì cũng có ý đồ và mục đính có lợi đôi bên. build quan trọng đến vậy sao ??? bạn không xài nhưng người khác họ xài, có sao đâu,

lucbinh86

Rìu Sắt
Nóng quá fen, OK fen đúng hết

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Để mình tìm hiểu thêm về bản G

montagiu

Rìu Sắt
Google hình ảnh dịch cái chữ trung quốc ở góc hình nền thì là : Cho chính phủ Netcom Trung Quốc. Bản G này thì ngoài Trung Quốc ra thì chắc có bản cho chính phủ Mỹ, ...

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bạn có bộ G Contoso gốc không? cho mình cài trải nghiệm thử, bữa giờ chỉ dùng bản G không có chữ Contoso, mình cứ tưởng do bạn add thêm vào.
Với lại bản của bạn phải dùng file reg tắt tính năng "Smart App Control", thường thì tính năng này sẽ tắt trong Defender, nhưng bản của bạn thì không mở được Defender để OFF được nên phải tải file reg add thủ công, sau đó khởi động lại máy thì mới cài phần mềm bình thường, còn không làm thao tác này thì khi cài phần mềm sẽ bị chặn hoặc chạy rất chậm nhé.
---
Windows Registry Editor Version 5.00

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\CI\Policy]
"VerifiedAndReputablePolicyState"=dword:00000000
---

Hình add key 15000 ngày

Thử cài Windows Store nhưng không hoạt động, Onedrive cài xong mở cũng không được luôn

Sửa lần cuối: