This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Windows 10

anhkhoamap85

Rìu Sắt
Mọi người cho mình hỏi là mình cài đặt windows 10 trên máy . Lúc mới cài xong thì test tốc độ mạng down/up là khoảng 94Mbbs . Sau khi update các kiểu thì tốc độ download vẫn giữ nguyên nhưng tốc độ upload còn khoảng dưới 1Mbbs , nhiều lúc up không nổi luôn . Có ai gặp trường hợp này chưa ạ ? Đã test lại 2 lần thì đều bị như vậy , lúc mới cài xong bình thường , sau khi update thì bị giảm tốc độ upload xuống gần như bằng 0 .

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Bạn mở edge lên vào fast.cơm test xem tốc độ ra sao. Nếu mà không update thì ok vậy bạn tải luôn iso mới nhất cài lại xem. Trong phần update bạn cũng có thể gỡ bỏ để loại trừ dần nguyên nhân.

anhkhoamap85

Rìu Sắt
Mình lấy tool của Microsoft get về làm usb boot thì nghỉ là mới nhất rồi mà vẫn update . Mà không hiểu sao tốc độ download không đổi mà upload thì giảm còn 1/100

anhkhoamap85

Rìu Sắt
Mà Win 10 nó update tự động nữa chứ .

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Để mai mình disable uodate rồi chạy test máy 1 ngày thử xem . Có khả năng bị phần cứng không bạn ?
Cũng khó nói lắm, thử lắp card mạng trên laptop của bạn sang máy khác kiểm tra luôn bạn ơi.

anhkhoamap85

Rìu Sắt
Cũng khó nói lắm, thử lắp card mạng trên laptop của bạn sang máy khác kiểm tra luôn bạn ơi.
Máy bàn bạn ơi . Mà nếu bị phần cứng thì tốc độ down đáng lẽ cũng bị ảnh hưởng chứ nhỉ , đằng này tốc độ download lúc nào cũng ổn định chỉ bị upload thôi .