Windows 10 Version 1809 October Update [ISO/ESD] Direct Download Links | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows 10 Version 1809 October Update [ISO/ESD] Direct Download Links

Ok,now you know how to use the Windowns AIO.I hoper you do :D
Chào bạn
hôm nay ngày 16/12/2018 mình tải công cụ Tool media creation để tải bản windows 10 1809, sau khi tải về dùng ultra iso mở file ra xem thì thấy là install.esd, vậy có cần phải chuyển đổi sang install.wim không? hay cứ cài đặt bình thường vậy. cảm ơn

Attachments

309.4 KB · Lượt xem: 3
    170.3 KB · Lượt xem: 3

thomastr

Rìu Bạc
Chào bạn
hôm nay ngày 16/12/2018 mình tải công cụ Tool media creation để tải bản windows 10 1809, sau khi tải về dùng ultra iso mở file ra xem thì thấy là install.esd, vậy có cần phải chuyển đổi sang install.wim không? hay cứ cài đặt bình thường vậy. cảm ơn
Nếu bạn không muốn quá cồng kềnh và dung lượng quá lớn thì bạn nên giử nguyên install.esd vì bản
install.esd dung lượng nhỏ hơn install.wim rất nhiều.
Còn nếu bạn muốn tách win ra hây thêm win vào thì bạn cần phải chuyển đổi sang install.wim,theo mình biết thì chỉ có Win AIOmake mới có úng dụng đó,mà Win AIOmake nó chỉ work with install.wim thội và sau khi làm xong bạn củng có thể chuyễn ngược lai từ install.win sang install.esd.

Thích Trả lời

Báo xấu

Xin hỏi làm sao để tách riêng phiên bản Windows 10 pro ra từ file ISO, bây giờ Microsoft đều tích hợp tất cả các phiên bản vào 1 file ISO quá cồng kềnh và dung lượng quá lớn. Cảm ơn
Cảm ơn bạn đã phản hồi, mình không cần thiết phải chuyển đổi làm gì nếu cài đặt kết quả giống nhau. Ko hiểu tại sao tải bằng media create toon là file ISO , file install.esd chứ không phải là install. wim

thomastr

Rìu Bạc
Cảm ơn bạn đã phản hồi, mình không cần thiết phải chuyển đổi làm gì nếu cài đặt kết quả giống nhau. Ko hiểu tại sao tải bằng media create toon là file ISO , file install.esd chứ không phải là install. wim
Vân đề nầy thì có 2 lý do chính, thứ nhứt là để tiếc kịm tài nguyên và thư 2 là thời gian.