This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

dungltcd

Lạt Ma
Hai bản này dùng chung một ảnh WIM, IoTEnterpriseS là virtual SKU của EnterpriseS, nhập key bản nào thì ra bản đó.
- IoTEnterpriseS được phát hành cho OEM và được support 10 năm
- EnterpriseS phát hành cho Volume và được support 5 năm
- 2 bản LTSC 2021 đều có MS Edge, cái này là do cấu trúc của bản này , không phải do mình thêm vào., Cortana thì không có do bị Productpolicy nó blocked.
Mã:
https://techcommunity.microsoft.com/t5/internet-of-things/windows-10-iot-enterprise-ltsc-2021-has-gone-rtm-for-oems/ba-p/2884190

-Bản IoT EnterpriseLTSC 2021 trong topic này mình đã thêm vào Store và một vài Extensions hỗ trợ cho Decode và encode Video, vì mục đích build những bản này là cho cá nhân không phải cho DN, bạn nào không thích thì dùng dism hoặc powershell gỡ bỏ.

Các bạn nên chờ bản phát hành chính thức từ MS khi nó có sẵn trên MSDN hoặc VLSC !!!

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Uki tks bạn, để tối mình thử coi sao 😃

dungltcd

Lạt Ma
Ai biết chỉ dùm tôi lỗi này với, chiều giờ bị nó không. Vào WinPE thì ổ cài win là ổ G. Để 2 gói trong ổ hay coppy ra desktop đều bị.
dism này version cổ quá rồi(10.0.10240), nên dùng dism version từ 1809 trở lên để có những công nghệ tốt nhất.
Dism ver này chưa hỗ Option /add-package:

putin2019

Junior Moderator
Thành viên BQT
Lúc trưa mình bị lỗi y chang như @huynhly00 . Mình fix băng cách giải nén gói update đã tải về -> được 2 gói cab -> rồi copy 2 gối cab ra ngoài desktop trên Win PE (Anhdv boot) theo hướng dẫn của Bác @@sec0. Rồi mở CMD (as administractor) chạy từng bước 2 lệnh Dism này:

Dism /image:C:\ /Add-package:%UserProfile%\desktop\SSU-22000.280-x64-customized.cab
Dism /Image:C:\ /add-package:%userprofile%\desktop\windows10.0-kb5007215-x64-customized.cab

Mình đã dùng cách này để update cho 2 PC và 2 Laptop đang sử dụng Windows 11 Enterprise LTSC Build 22000.282 (của bạn @dungltcd build)

Sửa lần cuối:

huynhly00

Rìu Sắt
Mình cũng đã dùng Win PE (Anhdv boot) nhưng vào lại không thấy phân vùng mình cài Windows 11 Enterprise LTSC.

dtdung77

Rìu Vàng
Bản win 19044 build 1348 không biết có fix được lỗi máy in mạng LAN chưa nữa. Nhờ bạn dungltcd làm hộ gói LCU để up lên nhé.

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
Cảm ơn bác @dungltcd

dungltcd

Lạt Ma

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
phát đầu chưa quen nên hơi khó khăn chút, sau này quen rồi làm nhoắng cái là xong!
Cơ bản thì cũng chỉ có 1 lệnh Dism với 2 file.
Vâng bác, do mình gõ sai như bác nói hồi chiều đó ạ, trưa giờ cứ chỉnh tới chỉnh lui mãi ko được ấm ức bỏ ngủ trưa luôn hihi
Mình cảm ơn bác nhiều nghen 😍