This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
à cháu nhớ tên HÀ SƠN này rồi,cháu cũng đã từng tải software winPE để sử dụng khi còn ở VNZ cũ bác à ! cảm ơn mod Hà Sơn nhé

dungltcd

Lạt Ma
à cháu nhớ tên HÀ SƠN này rồi,cháu cũng đã từng tải software winPE để sử dụng khi còn ở VNZ cũ bác à ! cảm ơn mod Hà Sơn nhé
Mình thì không phải KTV nên không quan tâm mấy bản PE lắm nên ít biết đến những nhân vật cộm cán bên PE, mặc dù cũng tự build 1 bản PE để đủ dùng cho cá nhân nhưng cũng hiếm khi dùng.

Nếu có việc gì cần dùng đến môi trường PE thì thường vào luôn Windows RE làm cho nhanh, chủ yếu dùng tools diskpart, bcdboot, bcdedit…, ngoài ra thi thoảng dùng thêm bootice hay tool nào khác thì cũng chạy luôn trong WinRE.
Trước đây có thi thoảng dùng đến tool Macrium reflect để backup (cũng chạy trong RE) nhưng giờ cũng bỏ luôn vì cần test gì thì cài Win vào VHDx dualboot, không thích thì xoá vhdx là xong.
Một lý do nữa là vì trong máy lúc nào cũng dualboot vài bản Windows nên giả sử cần sửa lỗi gì bên này thì vào bản windows khác fix là xong>>> thành ra mấy năm rồi không đụng đến PE.
Cốt yếu của win PE vẫn là CMD, vào được cmd rồi muốn làm gì cũng được.

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
winPE tiện cho đại đa số.không phải ai cũng rành "lệnh" CMD.thao tác trong WinPE có cảm giác sướng hơn vì ở môi trường win.VIP như bác thì WinPE hay WinRE cũng vậy thôi,cái nào tiện là được

dungltcd

Lạt Ma
Nói thế ! Nhiều cái mà không hiểu các lệnh cmd thì WinPE nào cũng không thể sử lý được, cho nên mọi thứ cần phải hiểu, không nên quá phụ thuộc vào tools.
Tool nó tiện thật đấy nhưng nó cũng làm cho mình lười suy nghĩ hơn, và tool nó cũng có giới hạn ở những lúc ko có gì trong tay.

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
đúng là lười thật bác ạ mấy lệnh toàn copy & Paste

dungltcd

Lạt Ma
may quá có bác vào " cứu em" bác @dungltcd đang "la" em
chỉ là câu chuyện vui bên lề topic, không nên quan trọng !
Mình là cá nhân dùng máy tính, gọi là đam mê một chút thì thấy sao nói thế, nhiều người làm nghề này, kiếm cơm bằng nghề này thì tất nhiên họ sẽ cần every thing.