This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm

Bạn có thể dùng phần mềm bên thứ 3 như Revo Uninstall hoặc Uninstall Tool để giải quyết mấy phần mềm bị ẩn.

newluck2009

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cảm ơn vì đã chia sẻ, tôi chỉ cần nó.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu @dungltcd cho phép bác nói chuyện ngoài lề một chút nhé.

Hồi lâu cháu @sieuviet có giới thiệu trên topic này tools dành riêng cho Upgrade Win 11, lần đó bác test trên máy ảo thành công. Hôm nay bác làm thử trên máy thật, Desktop Legacy, Duo core với bản Insider Preview 25158 đã tạo với UUP dump, để y nguyên không fix, thì không ngờ nó báo lỗi như sau:

Làm lại và vẫn như hình dưới, chờ mãi không thấy gì bác phải tắt nó đi:

Bác trở lại dùng cái Tools fix ISO như trước đây vẫn hay làm, sau đó lại chạy upgrade từ file Setup.exe xem sao:

Kết quả cũng bị lỗi luôn như hình:

Như vậy không làm upgrade được với bản 25158 này, giờ bác vào WinPE, cài mới từ file Setup.exe cũng dùng bản ISO đã fixed ở trên:

Đây là giao diện từ WinPE:

Kết quả sau khi cài:

Hình trên cho thấy cũng không có Tab Explorer, chắc là vì bác không tham gia Insider, lần trước với bản 25151 thì có thể upgrade từ 25136, lần này bản 25158 thì không được.

Với bản 25136, 25151 thì kết quả cài trên máy thật và máy ảo khác nhau, máy thật cũng không có Tab, nhưng trên máy ảo sau khi update thì lại có, với máy ảo thì bác cài bình thường không có setup thêm vụ Encrypt và TPM.

Hôm qua bác có xem video của một bạn, bạn ấy cài 25158 trên máy ảo và setup thêm TPM thì nó hiện Tab Explorer và cái phần Search nó hiện ra khác một chút. Bạn ấy không fix ISO nhưng chọn cách bypass từ CMD và ngắt mạng để tránh vụ cài với MS account.

Vài dòng chia sẻ, cảm ơn cháu @dungltcd, @sieuviet và tất cả các bạn đã xem nhé.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Chắc do bạn cài chưa đúng cách, tôi cũng đang dùng bản này nhưng cài nhiều máy in vẫn bình thường, bạn nên lên trang chủ của dòng máy đang sử dụng để tải driver gốc về, như vậy sẽ đảm bảo không phát sinh lỗi hơn.

thanhluancklk

Rìu Sắt
BÁC IN QUA MẠNG LAN CHỨ. BÁC CÓ CHỈNH SỬA GÌ TRONG WIN HAY KHÔNG?

Tony2010

Rìu Sắt Đôi
Bạn ơi có thể chỉ cho mình cách xóa tài khoản MS trên bản Win11 Enterprise G 21h2 build 22000.778 để thay bằng tài khoản Logical cho dễ đăng nhập. Thanks

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Ở nơi mìn
hmm lạ nhỉ, mấy máy kia xài win7, ko biết có phải lý do đó ko.
Chán thật đấy. Cám ơn bác
Ở nơi mình làm việc, liên quan đến chia sẻ máy in, nếu có win7 sẽ lỗi vậy đó bạn.
Tình trạng này bắt đầu xảy ra từ sau khi Win 10 có bản cập nhật KB5004945 (trong tháng 7/2021), liên quan đến lỗi PrintNightmare trong dịch vụ Windows Print Spooler.
Trong LAN nếu có Win7 (ko thể cài lên Win10), thì buộc các máy còn lại phải cài Win10 ở các bản win có build/update thấp hơn (trước tháng 7/2021) sẽ ko bị lỗi.
Nếu được, tốt nhất nên chuyển tất cả các máy trong LAN lên Win10 và cập nhật lên mới nhất thì mới hết bị lỗi share máy in.
Trường hợp máy in có cổng LAN thì nên dùng, sẽ ko bị lỗi này.

thanhluancklk

Rìu Sắt
cám ơn bác về thông tin