Thảo luận - Windows 10 Enterprise (LTSC) Eval to MSDN SVF Project | Page 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 Enterprise (LTSC) Eval to MSDN SVF Project

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Thanks bác nhiều.
như vậy là file Slc mới này ổn quá rồi, file slc này nó chỉ làm việc duy nhất cùng với file gatheross trong bộ adk 14393, những file gather khác sẽ ko được ạ.

Bác không rành lắm với adk 14393, bác chỉ muốn biết là file của cháu activate được hết cho các version của Win phải không ? Hôm qua với link cũ thì @philongphongvan làm được cho bản 20H2, vậy với link mới này của cháu thì kết quả cũng giống vậy phải không cháu?

dungltcd

Lạt Ma
Bác không rành lắm với adk 14393, bác chỉ muốn biết là file của cháu activate được hết cho các version của Win phải không ? Hôm qua với link cũ thì @philongphongvan làm được cho bản 20H2, vậy với link mới này của cháu thì kết quả cũng giống vậy phải không cháu?
Vâng bác, cũng giống như file slc hôm qua file này sẽ dùng để lấy Dilgital được cho LTSC 1809, LTSC 1909(03), LTSC 2004, LTSC 20H2.

Sửa lần cuối:

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Thử Nghiệm kích digital LTSC trên Windows 10 1909/2004:

Thực trạng :
Máy cài bản Windows 10 1909 Pro for Workstation.

Tiến hành nạp sku EnterpriseS(LTSC) dùng lệnh slmgr.vbs /ilc, nạp key OEM Generic LTSC và kết quả:

Như vậy là đã chuyển thành LTSC 1909 và máy chưa có Digital license bản này.

- Bây giờ chạy file Gatherosstate.exe để lấy GenuineTicket.xml sau đó copy file này vào "C:\ProgramData\Microsoft\Windows\ClipSVC\GenuineTicket"

Link
Mã:
https://ejzkz-my.sharepoint.com/:f:/g/personal/ygeep_ejzkz_onmicrosoft_com/EoiODezsRztBvQa774viZ8MBuQrSsFZQhxhAYcgapcfEVg?e=CndbV3

Khởi động lại dịch vụ ClipSVC để convert GenuineTicket.xml (chỗ này nếu restart máy thì ko cần phải làm gì thêm.)

sau đó chạy thêm lệnh /ato và thành quả.

Vậy là đã kích Digital LTSC 1909 mà không cần phải cài lại LTSC hay LTSB.
Giải pháp tốt cho bác nào muốn lấy Digital LTSC nhưng lại LƯỜI, Làm thì ít nhưng lại thích hít.....ấy thơm...giống em :D :D
khú khú.
Rất tiếc là hôm nay mới có dịp đọc lại bài này.
Thanks bạn @dungltcd

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu @dungltcd, bác hay thích test trên máy ảo hơn máy thật, bác dùng link file slc mới nhất của cháu đã thành công trên bản LTSC đã cài trên máy ảo.

Trước đó 2 hôm bác có test giúp cho @philongphongvan cũng trên máy ảo bản LTSC chưa kich hoạt , dùng tools khác để thử không được, sau đó chạy thêm 2 lệnh upk và cpky, rồi chạy lại tools cũng không được, lúc đó không nhớ thử tools của cháu mà dùng HWID thì thành công.

Cháu @philongphongvan khi nào có dịp thì xoá bản LTSC đó đi, cài lại bản khác và test tools của @dungltcd xem kết quả giống như bác nói không nhé.

Link:

Mã:
https://ejzkz-my.sharepoint.com/:f:/g/personal/ygeep_ejzkz_onmicrosoft_com/EoiODezsRztBvQa774viZ8MBuQrSsFZQhxhAYcgapcfEVg?e=pP0UVC

Cách làm thì như thế này, bản này đã là LTSC thì dĩ nhiên không còn bước chép sku nữa.

Điền key từ admin CMD:

slmgr /ipk 43TBQ-NH92J-XKTM7-KT3KK-P39PB

Sau đó chạy file gatherosstate.exe từ link trên để có file GenuineTicket.xml.

Chép file này vào đường dẫn : C:\ProgramData\Microsoft\Windows\ClipSVC\GenuineTicket\

Tiếp tục chạy các lệnh này từ admin CMD:

net stop ClipSVC

net start ClipSVC

slmgr /ato

Vậy là xong rồi đó.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cháu @dungltcd, bác hay thích test trên máy ảo hơn máy thật, bác dùng link file slc mới nhất của cháu đã thành công trên bản LTSC đã cài trên máy ảo.

Trước đó 2 hôm bác có test giúp cho @philongphongvan cũng trên máy ảo bản LTSC chưa kich hoạt , dùng tools khác để thử không được, sau đó chạy thêm 2 lệnh upk và cpky, rồi chạy lại tools cũng không được, lúc đó không nhớ thử tools của cháu mà dùng HWID thì thành công.

Cháu @philongphongvan khi nào có dịp thì xoá bản LTSC đó đi, cài lại bản khác và test tools của @dungltcd xem kết quả giống như bác nói không nhé.

Link:

Mã:
https://ejzkz-my.sharepoint.com/:f:/g/personal/ygeep_ejzkz_onmicrosoft_com/EoiODezsRztBvQa774viZ8MBuQrSsFZQhxhAYcgapcfEVg?e=pP0UVC

Cách làm thì như thế này, bản này đã là LTSC thì dĩ nhiên không còn bước chép sku nữa.

Điền key từ admin CMD:

Chép file này vào đường dẫn : C:\ProgramData\Microsoft\Windows\ClipSVC\GenuineTicket\

net stop ClipSVC

net start ClipSVC

slmgr /ato

Vậy là xong rồi đó.
Sao bác ko tạo CMD chạy 1 lần , khỏi phải copy thủ công genuine

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT

Link:

Mã:

Điền key từ admin CMD:

net stop ClipSVC

net start ClipSVC

slmgr /ato

Vậy là xong rồi đó.
Cháu đã có bản quyền số trên máy thật của cháu tối hôm qua theo cách của bạn @dungltcd , kích hoạt LTSC trên nền windows 10 Pro Workstation.

Sửa lần cuối:

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Bạn tạo giúp cho tôi nhé, hồi trưa bên tôi cháu @philongphongvan có nhờ tôi test tiếp bản LTSC khác, cài trên VMware, kết quả thành công tốt đẹp luôn đó bạn.
Hjhj cháu cảm ơn bác rất nhiều ạ, đêm qua dù bác mệt trong người nhưng bác vẫn rất thương và nhiệt tình vào chỉ dẫn rồi ngồi coi cháu làm đi làm lại từng bước test trên máy ảo, thấy cháu thiếu bước nào bác lại nhắc cho cháu nhớ tới khi thuần thục xong bác mới đi nghỉ. Cháu xin một lần nữa cảm ơn bác vì sự tận tâm, nhiệt tình chỉ dẫn, chia sẻ cho cháu cũng như các bạn chưa biết một vấn đề nào đó mà bác biết trong khả năng của bác một cách tận tình. Cháu xin chúc bác mau khỏe lại, luôn an vui, nhiều sức khỏe, may mắn, có thêm nhiều bài hay để chia sẻ cũng như giúp đỡ mọi người và luôn thành công trong cuộc sống ạ:){EMO_038}

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu đã có bản quyền số trên máy thật của cháu tối hôm qua theo cách của bạn @dungltcd , kích hoạt LTSC trên nền windows 10 Pro Worktation.

Chúc mừng cháu đã làm thành công, giờ cháu thử dùng GEN của các bản khác điền vô lại xem có BQS hay không? Chắc ăn thì cháu lưu bản quyền của bản LTSC này trước đã nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hjhj cháu cảm ơn bác rất nhiều ạ, đêm qua dù bác mệt trong người nhưng bác vẫn rất thương và nhiệt tình vào chỉ dẫn rồi ngồi coi cháu làm đi làm lại từng bước test trên máy ảo, thấy cháu thiếu bước nào bác lại nhắc cho cháu nhớ tới khi thuần thục xong bác mới đi nghỉ. Cháu xin một lần nữa cảm ơn bác vì sự tận tâm, nhiệt tình chỉ dẫn, chia sẻ cho cháu cũng như các bạn chưa biết một vấn đề nào đó mà bác biết trong khả năng của bác một cách tận tình. Cháu xin chúc bác mau khỏe lại, luôn an vui, nhiều sức khỏe, may mắn, có thêm nhiều bài hay để chia sẻ cũng như giúp đỡ mọi người và luôn thành công trong cuộc sống ạ:){EMO_038}

Cảm ơn cháu đã khen, hôm nay bác thấy khá hơn hôm qua rồi cháu, bác cũng chúc cháu học thêm được nhiều điều bổ ích, máy ảo còn nhiều thứ lắm mà bác chưa học hết, biết được cái gì thì chỉ chia sẻ lại với cháu cái đó thôi.

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Cảm ơn cháu đã khen, hôm nay bác thấy khá hơn hôm qua rồi cháu, bác cũng chúc cháu học thêm được nhiều điều bổ ích, máy ảo còn nhiều thứ lắm mà bác chưa học hết, biết được cái gì thì chỉ chia sẻ lại với cháu cái đó thôi.
Dạ vâng bác hjhj, cháu chúc bác ngày mới an vui, nhiều sức khỏe cv thuận lợi ạ?

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Hôm nay e ngồi tìm post bác nào bảo thử del thư mục 2.0 của spp\store đi và xóa sạch khỏi máy. Hình như của bác dung, cơ mà chả tìm thấy nó nằm ở topic nào nên em thông báo kết quả ở đây vậy.

Em đã thực hiện trên máy ảo
Kết quả sau khi del sạch sẽ thư mục store\2.0 (không còn dấu vết): tí toi {sexy_girl}
(Không khởi động được sppsvc luôn, tạo mới thư mục 2.0 và set lại ownership cho thư mục 2.0, sppsvc vẫn bị access denied)
Nhưng khi add principal cho account network thì lại đã hoạt động trơn tru {sexy_girl}
(không tìm thấy sppsvc nằm ở list account, thay bằng network thì vẫn hoạt động được)

dungltcd

Lạt Ma
Hôm nay e ngồi tìm post bác nào bảo thử del thư mục 2.0 của spp\store đi và xóa sạch khỏi máy. Hình như của bác dung, cơ mà chả tìm thấy nó nằm ở topic nào nên em thông báo kết quả ở đây vậy.

Em đã thực hiện trên máy ảo
Kết quả sau khi del sạch sẽ thư mục store\2.0 (không còn dấu vết): tí toi {sexy_girl}
(Không khởi động được sppsvc luôn, tạo mới thư mục 2.0 và set lại ownership cho thư mục 2.0, sppsvc vẫn bị access denied)
Nhưng khi add principal cho account network thì lại đã hoạt động trơn tru {sexy_girl}
(không tìm thấy sppsvc nằm ở list account, thay bằng network thì vẫn hoạt động được)
Ah hôm trước bạn muốn trải nghiệm cảm giác của non-core thực sự nó như thế nào nên mình mách cho bạn thôi mà. :D

Học được cả đống kiến thức còn gì ? :p

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Ah hôm trước bạn muốn trải nghiệm cảm giác của non-core thực sự nó như thế nào nên mình mách cho bạn thôi mà. :D

Học được cả đống kiến thức còn gì ? :p
Cơ mà món này phê hơn cả non-core bác ạ vì sppsvc nó nghẹo ngay sau khi del bay cái thư mục 2.0 {sexy_girl}

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Anh em cho hỏi ngu là mình cài ltsc thì ko có sẵn windows photo viewer hay photo xem ảnh nếu muốn dùng thì làm sao nhỉ? chả lẽ phải cài ms store download về thì lằng nhằng quá??? đang dùng picasa tạm ???
Bạn qua đây có file bạn cần nè

Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
Anh em cho hỏi ngu là mình cài ltsc thì ko có sẵn windows photo viewer hay photo xem ảnh nếu muốn dùng thì làm sao nhỉ? chả lẽ phải cài ms store download về thì lằng nhằng quá??? đang dùng picasa tạm ???

Win photo viewer hoặc picasa dùng cũng quá ngon.

Mã:
Windows Registry Editor Version 5.00

; Change Extension's File Type
[HKEY_CURRENT_USER\Software\Classes\.jpg]
@="PhotoViewer.FileAssoc.Tiff"

[HKEY_CURRENT_USER\Software\Classes\.jpeg]

[HKEY_CURRENT_USER\Software\Classes\.gif]