This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Windows 10 bị đứng , kêu ...

kushypro

Búa Đá Đôi
Gần đây máy tính em bị hiện tượng hay treo đơ và kèm theo bị kêu nữa không tự tắt máy nên có thể - trường hợp bị dump phải nhấn giữ nút nguồn để tắt , không phải do win vì e đã cài lại, có bác nào gặp trường hợp này chưa ạ ? Cho e lời khuyên với em xin cám ơn !!!

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Cái lap của mình cũng bị vậy nhưng n màn nhiễu cơ , vui thì ngày 2-3 lần , buồn thì tuần 1-2 lần , còn chán thì có khi 1-2 tháng bị 1 lần , đến bây giờ 4 năm n vẫn vui buồn lẫn lộn thế . tỉ lệ cao là con main nhưng kệ thôi

sathiha978

Búa Gỗ
Bác thử dùng winpe test hết tất cả phần cứng của máy xem có bị treo ko rồi dùng biện pháp loại trừ dần.
Nếu test phần cứng oke hết thì tới bước window rồi driver từng món không nên cài driver trong update window.

hoangthinhdl

Búa Gỗ
Nên tổng vệ sinh lại máy đi bác, xem lại quạt CPU xem ntn, ngày trước cái máy mình cũng bị lâu lâu lag, đơ treo máy, từ hồi thay quạt CPU tra keo tản nhiệt, vệ sinh ram thì thấy ok

HB1122

Búa Gỗ
Kêu này khả năng bác xem kiểm tra lại phần mềm có thể xung đột phân mềm hoặc kiểm tra ram, vệ sinh kiểm tra VGA ạ!