This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Windows 10 All in One

tan512

Búa Gỗ
@secpol : bạn có bản Windows 10 Enterprise N LTSC version 1909 build 18363.418 bản nhẹ nhẹ cho x86 (32bit) không bạn ?
Chiều mình cài bản trong topic là version 1809 ?

secpol

Rìu Chiến Bạc
@secpol : bạn có bản Windows 10 Enterprise N LTSC version 1909 build 18363.418 bản nhẹ nhẹ cho x86 (32bit) không bạn ?
Chiều mình cài bản trong topic là version 1809 ?
Phiên bản Windows 10 Enterprise N LTSC mình tư vấn cho bạn là bản nhẹ nhất rồi. Cái size mà bạn nhìn thấy là size thực khi cài xong OS, không tính pagefile và hibernate.

Windows 10 Enterprise N LTSC hiện giờ nó vẫn là 1809 mà bạn. Build trong file iso là 17763.316 và sau khi cài xong update nó sẽ là 17763.xxx. Chu kỳ update của LTSC là 3 năm bạn nhé.

Bạn có thể tham khảo thêm ở đây: https://vn-z.vn/threads/windows-10-enterprise-ltsb-2016-ltsc-2019-la-gi-tai-ve.12769/

Hình bên dưới là size sau khi mình cài xong:

Sau khi update lên version mới nhất (17763.805):

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
27/05/2020:
  • Update Windows 10 version 2004 (May 2020)
  • Tách riêng các bản LTSB, LTSC, IoT

Cháu ơi, bác nãy giờ cố download cho xong bản 13GB về, lần đầu down tới 94% thì nó nghẹt, lần thứ hai chỉ chọn 1 file duy nhất thì OK. Khi cài thì bác chọn bản như hình dưới đây, cài xong thì kết quả chỉ là Ent-LTSC thôi cháu, vậy cái IOT-ENT-LTSC nó nằm ở đâu vậy cháu?

Các hình minh hoạ:

secpol

Rìu Chiến Bạc
Nó đúng là IoT Ent LTSC bác ạ. Chữ IoT là do cháu thêm vào để không bị nhầm lẫn khi gộp các version lại với nhau. Bản gốc của nó thì tên giống hệt với bản Enterprise LTSC và chỉ có 1 image trong file (
en_windows_10_iot_enterprise_ltsc_2019_x64_dvd_a1aa819f.iso và
en_windows_10_iot_enterprise_ltsc_2019_x86_dvd_2255a237.iso

Sửa lần cuối:

secpol

Rìu Chiến Bạc
10/12/2020:
  • Update Windows 10 version 20H2 (OS build 19042.508)
  • Thêm folder Driver bên trong file en_windows_10_ltsb-ltsc-iot_bios-uefi-manhnd.iso

ahihi1995

Gà con
Không có chuyện đó đâu bạn nhé. Mình làm ti tỷ máy rồi. Bạn phải làm đúng thứ tự.
Mình xin xác nhận lại Windows có cơ chế tự động bật cái services upload như bạn kia nói nhé, kể cả khi bạn đã cố tình tắt nó đi trong services.

vienga

Búa Đá
Mọi người có ai có file iso Win 10 Home hoặc Home Single Language thì cho mình xin nhé, tải bản full của Microsoft về thì được tất cả các bản nhưng cảm thấy nặng quá. Mình chỉ cần cài bản Home cho bất kỳ một máy nào, nếu máy đó có bản quyền oem thì sẽ tự nhận còn máy nào không có thì mình sẽ active by phone dùng tạm. Nhu cầu khách hàng của mình không nhiều nên không cần nhất thiết cài bản pro đâu với lại sau này mua bản quyền giá sẽ rẻ hơn so với những bản khác. Chân thành cảm ơn mọi người

secpol

Rìu Chiến Bạc
Bạn có thể tải file MediaCreationTool20H2.exe từ link bên dưới về rồi chạy nó để có thể tải được bản Home từ chính chủ:

secpol

Rìu Chiến Bạc
Sao mình cài bản win 10 iot enterprise ltsc nó lại thành bản win 10 enterprise ltsc thôi nhỉ?https://upanh.vn-z.vn/image/untitled.1MV

Ở trong hình bên trên là mình đã sửa tên nó thành Windows 10 IoT Enterprise LTSC để khi cài nó không bị nhầm. Mặc định Microsoft để 2 cái tên đó giống nhau. Ngoài ra phiên bản ISO LTSC và IoT LTSC Microsoft phát hành 2 bản 2 ISO khác nhau. Bộ này All In One nay là bộ mình gộp nó lại.

Bạn tham khảo thêm thông tin và IoT:

nguyendung2k

Gà con
Sao mình cài bản win 10 iot enterprise ltsc nó lại thành bản win 10 enterprise ltsc thôi nhỉ?https://upanh.vn-z.vn/image/untitled.1MV
Bác có thể gửi lại cho em link tải bộ cài ở trên được không ạ?

secpol

Rìu Chiến Bạc
20/10/2022:
  • Update Windows 10 version 22H2 (OS build 19045.2006)
  • Add version Windows 10 Enterprise LTSC 2021
  • Cấu trúc lại các phiên bản

Sửa lần cuối: