Nhờ tư vấn - Win 11 - Laptop truy cập mạng chậm | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Win 11 - Laptop truy cập mạng chậm

dangvip88

Gà con
Em chào mọi người

Em hiện tại đang dùng laptop HP cấu hình cũng khá ổn

Chip: AMD Ryzen 5 3550H
Ram: 16 gb bus 2400
Vga 1: AMD Radeon Vega 8 Graphics
Vga 2: GTX 1650
Window 11 home

Nhưng mà không biết sao cũng vài tháng này mỗi lần em dùng google chrome thì vào mạng khá chậm. em hay xài nhiều User Chrome khác nhau nhưng cùng 1 lúc thì User Cá nhân 1 (user đầu tiên) vào mạng lẹ nhất còn mấy cái user khác thì phải đợi 1 lúc nó mới load được mạng. Muốn nó load kịp thì phải bật trước 1 2p rồi nó mới load web chứ không load ngay được. Vì xài wifi chậm quá nên em thử mua dây mạng về cắm thẳng vào cục phát wifi r speed test thì nó load vẫn khá chậm. Em có nên cài lại win không mọi người nhỉ, lỡ cài lại vẫn gặp trường hợp này thì có cách fix không ạ.

Em cảm ơn mọi người nhiều

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Những user kia nếu không có gì quan trọng thì bạn cho đồng bộ hết lên tài khoản, sau đó gỡ cài đặt chrome và cài lại bản mới nhất xem sao nhé. Đừng vội cài Windows!

thuuong1309

Rìu Sắt Đôi
cách tốt nhất là bạn cứ gỡ sạch sẽ google ,xóa sạch cache,cokkie... sau đó khởi động máy tính > cài lại GC và thử lại.

dangvip88

Gà con
Những user kia nếu không có gì quan trọng thì bạn cho đồng bộ hết lên tài khoản, sau đó gỡ cài đặt chrome và cài lại bản mới nhất xem sao nhé. Đừng vội cài Windows!
vâng em cảm ơn sir giờ em cầm đang có khoảng 300 400 user với nhiều acc discord gmail twitter nên trước đó em cài lại chrome bản mới nhất em cũng đè lại data của gg chrome cũ. Chắc lần này phải xóa hết r login lại mấy trăm acc từ đầu quá :(

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Em chào mọi người

Em hiện tại đang dùng laptop HP cấu hình cũng khá ổn

Chip: AMD Ryzen 5 3550H
Ram: 16 gb bus 2400
Vga 1: AMD Radeon Vega 8 Graphics
Vga 2: GTX 1650
Window 11 home

Nhưng mà không biết sao cũng vài tháng này mỗi lần em dùng google chrome thì vào mạng khá chậm. em hay xài nhiều User Chrome khác nhau nhưng cùng 1 lúc thì User Cá nhân 1 (user đầu tiên) vào mạng lẹ nhất còn mấy cái user khác thì phải đợi 1 lúc nó mới load được mạng. Muốn nó load kịp thì phải bật trước 1 2p rồi nó mới load web chứ không load ngay được. Vì xài wifi chậm quá nên em thử mua dây mạng về cắm thẳng vào cục phát wifi r speed test thì nó load vẫn khá chậm. Em có nên cài lại win không mọi người nhỉ, lỡ cài lại vẫn gặp trường hợp này thì có cách fix không ạ.

Em cảm ơn mọi người nhiều
cũng có khi bị bật add on vpn trên gg chrome không chừng

dangvip88

Gà con
cũng có khi bị bật add on vpn trên gg chrome không chừng
em thấy nó tự add nên em remove r sir. Em nghĩ chậm 1 phần là do em junction cái gg chrome qua ổ D (HDD ) của em. HDD em chia thành ổ E vs ổ D mà trước đó em bỏ game vào ổ E chơi giật lag lắm, còn bỏ ổ C thì rất mượt mỗi tội SSD ổ C của em có 128gb cho nên em đẩy game với gg chrome qua ổ D, cũng là HDD 1 TB chia ra mà ổ D lại đỡ giật lag hơn hẳn ổ E nhưng cũng có chút chậm và giật.