Thảo luận - WIN 10 hay WIN 7 tốt hơn? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận WIN 10 hay WIN 7 tốt hơn?

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Máy bạn ram có 4g theo mình bạn nên đừng w7 sẽ phù hợp hơn đó bạn
đồng tình với @philongphongvan vì cấu hình như chủ topic nói thế nào cũng có người tư vấn w10 nhưng giờ trải nghiệm w7 các thứ 1 thời gian đi rồi quyết định lên w10 vì người đi học hay đi làm thì w7 vẫn ổn hơn do driver đầy đủ hết không sợ bị lỗi cài.w10 lỗi nhiều cái fix khó chịu lắm.

truongxd54

Búa Đá
"Trùng khớp ý với bé".
Tự cài 4-5 loại Windows lên máy mình, mỗi loại xài 5-7 ngày xem bộ nào êm nhất thì giữ lại.
Sau đó có quyền dõng dạc tuyên bố với bàn dân thiên hạ: WinX là Win tốt nhất...trên máy tui!
bác khuyên người ta cách kỳ công quá. mỗi lần cài xong cài phần mềm, update driver tha hồ vui, :))

hoamaixanh

Búa Đá Đôi
Theo ace diễn đàn vn-z.vn thì win 10 và win 7. HĐH nào tốt hơn tính đến thời điểm hiện tại?
Với lại e đang dùng dell e5440 core i5 4310u, 4gb ram, ssd 128gb thì nên chạy win mấy? Thank all.
Máy bạn nên dùng Windows 10, cấu hình như thế Coi5 thế hệ 4, Ram lớn hơn 3G, nếu không phải là loại mỏng thì có thể thêm khe Ram để nâng Ram, ổ cứng SSD giảm độ trễ đảm bảo chạy mượt Windows 10, chỉ là nên chọn bản ổn định để cài. Bên cạnh đó các phần mềm, app sẽ dần ngừng hỗ trợ Windows 7 rồi.
Chủ nếu là cái nhân của Windows có phù hợp với xu hướng phát triển công nghệ và phần cứng, còn giao diện thì cũng tùy người dùng, nhiều khi người dùng thích, MS sẽ chiều bằng cách lai windows 10 và giao diện Windows 7

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Máy bạn ram có 4g theo mình bạn nên đừng w7 sẽ phù hợp hơn đó bạn
Theo ý tôi số ram bấy nhiêu đó đử chiến với bất cứ win nào rồi, nhưng tại CPU đời thứ 4 nên có thể chưa đủ hiểu biết với anh win 10 (nó chậm tí thôi) nên xài win 7 như bạn nói thì tốt, còn nếu muốn xem xa lộ win 10 nó như thế nào thì vẫn được, chỉ có điều mình tới sau người ta khoản 3 phút thôi. Ở nhà tôi vẫn còn con DELL i5 đời thứ 2 dùng để làm chuột bạch cho nó cưỡi ngựa win 20H2 xem trước, có gì được tôi được nó vào các máy khác, vẫn bình thường chỉ có cái không được phà phà như người ta.
Ý cá nhân tôi là thế, trình bày để các bạn cho ý kiến.

Sửa lần cuối:

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Theo ý tôi số ram bấy nhiêu đó đử chiến với bất cứ win nào rồi, nhưng tại CPU đời thứ 4 nên có thể chưa đủ hiểu biết với anh win 10 (nó chậm tí thôi) nên xài win 7 như bạn nói thì tốt, còn nếu muốn xem xa lộ win 10 nó như thế nào thì vẫn được, chỉ có điều mình tới sau người ta khoản 3 phút thôi. Ở nhà tôi vẫn còn con DELL i5 đời thứ 2 dùng để làm chuột bạch cho nó cưỡi ngựa win 20H2 xem trước, có gì được tôi được nó vào các máy khác, vẫn bình thường chỉ có cái không được phà phà như người ta.
Ý cá nhân tôi là thế, trình bày để các bạn cho ý kiến.
Vâng bác, chiến thì chiến vẫn được thôi nhưng như bác nói kho hoạt động nó hơi chậm và lag nên sẽ làm mình cảm thấy nó ko được mượt bác ạ 😀

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
đồng tình với @philongphongvan vì cấu hình như chủ topic nói thế nào cũng có người tư vấn w10 nhưng giờ trải nghiệm w7 các thứ 1 thời gian đi rồi quyết định lên w10 vì người đi học hay đi làm thì w7 vẫn ổn hơn do driver đầy đủ hết không sợ bị lỗi cài.w10 lỗi nhiều cái fix khó chịu lắm.
Vâng ạ 😊

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Bạn cứ lấy câu nói và làm theo câu nói của của chính trị gia Tào tháo: Phàm những chuyện đại sự trong thiên hạ nên về nhà hỏi vợ, vợ bảo sao cứ làm ngược lại ắt sẽ thành công". Cứ thế mà làm nhe bạn.
Vk bảo ông mà cứ suốt ngày ngồi ôm máy ông chết với tui á bác 😅😅😅😅

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Vâng bác, chiến thì chiến vẫn được thôi nhưng như bác nói kho hoạt động nó hơi chậm và lag nên sẽ làm mình cảm thấy nó ko được mượt bác ạ 😀
Vì nó là chiếc Honda Dam khi chạy làm sao không giất lag được, so với Mô tô 250 mã lực trở lên. Hai xe này chạy đều cần xăng và đều cùng phải tới đích mà, hihihi.
Tối Chủ nhật vui vẽ, hạnh phúc nhe.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Vk bảo ông mà cứ suốt ngày ngồi ôm máy ông chết với tui á bác 😅😅😅😅
Lúc này Tào Tháo sẽ nói" Bà không muốn tôi ôm PC thì được tôi kêu ả người hầu vào tôi ôm cho bà biết", đàn ông phải ôm một cái gì đó chứ. hhhhh.

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Vì nó là chiếc Honda Dam khi chạy làm sao không giất lag được, so với Mô tô 250 mã lực trở lên. Hai xe này chạy đều cần xăng và đều cùng phải tới đích mà, hihihi.
Tối Chủ nhật vui vẽ, hạnh phúc nhe.
Uki bác, mến chúc bác tối chủ nhật an lành ấm áp yêu thương bên gia đình ạ :)

Songlinhgv

Rìu Vàng Đôi
Máy bạn nên dùng Windows 10, cấu hình như thế Coi5 thế hệ 4, Ram lớn hơn 3G, nếu không phải là loại mỏng thì có thể thêm khe Ram để nâng Ram, ổ cứng SSD giảm độ trễ đảm bảo chạy mượt Windows 10, chỉ là nên chọn bản ổn định để cài. Bên cạnh đó các phần mềm, app sẽ dần ngừng hỗ trợ Windows 7 rồi.
Chủ nếu là cái nhân của Windows có phù hợp với xu hướng phát triển công nghệ và phần cứng, còn giao diện thì cũng tùy người dùng, nhiều khi người dùng thích, MS sẽ chiều bằng cách lai windows 10 và giao diện Windows 7
Máy em đang win 10 pro 20h2 19042.630. Chạy phà phà, boot 20s là lên. Có điều đang muốn nâng ram lên thêm 4g vì còn 1 khe cắm nữa bác ah.